Theo mọi người em có nên wax lông chân không?

Theo mọi người em có nên wax lông chân không?

Chia sẻ trang này

1. ThuyQuynh

ThuyQuynh New Member

• 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

• 22,404 Lượt xem

• 59 Lượt trả lời

2. diepvnh

diepvnh Active Member

• 254 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Có nên wax lông chân không?
    Đừng dại mà đi vào vết xe đổ của mình, ngày trước mình cũng wax lông chân rồi khổ sở phải mặc quần suốt vì lông còn mọc đen và cứng hơn ấy

3. syro0101

syro0101 New Member

• 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Theo mình thì bạn nên shave . Vì khi wax bạn phải đợi lông mọc dài mới wax được . Bạn đừng lo shave lông sẽ cứng hay đen vì bạn có để dài ra đâu mà lo .__. Shave là đơn giản nhất . Wax đau lắm mà còn bị viêm nang lông. Sao nhiều bạn thắc mắc có nên wax lông không thế? :v

4. nhuquynhnt

nhuquynhnt New Member

• 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy có mấy pp tẩy lông tự nhiên đấy chứ wax có vẻ đau đấy mà không biết có an toàn đối với da không? Wax phải có kinh nghiệm cơ, bạn nào muốn làm thử tham khảo kinh nghiệm wax lông chân xem.

5. rosa

rosa Member

• 177 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Có nên wax lông chân? Theo mình thì nên đến tmv triệt lông, họ có công nghệ, máy móc chuyên dụng nên triệt lông hiệu quả hơn

6. nhaphuong

nhaphuong Member

• 46 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nếu đã là pp tự nhiên thì chắc chắn an toàn với da rồi :p

7. ThuyQuynh

ThuyQuynh New Member

• 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đến tmv tốn kém lắm. :p Em ngại, em google đc cách làm hỗn hợp wax lông rồi, cảm ơn mọi người nha. :p Mọi người có cách nào triệt lông tốt nữa ko?

8. Tôm béo

Tôm béo Member

• 267 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Có nên wax lông không? Lông chân dài và sẫm màu thì nên wax thôi bạn, các chị em nhiều người wax mà. :D

9. Xuxu91

Xuxu91 Member

• 340 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Đúng rồi, chịu đau 1 chút để chân sáng đẹp đi các bạn ạ. ^^

10. Zune

Zune Active Member

• 596 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

THeo mình là nên. :) Mình cũng từng wax lông chân rồi mà. :D

11. Dung Thuỳ

Dung Thuỳ Member

• 49 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thì dùng dao nam để cạo lông chân, hè này cứ 3,4 ngày mình cạo 1 lần cũng được mà. Trên mạng bây giờ dậy rất nhiều cách tẩy lông chân tại nhà mà không tổn thương da đấy

12. Wind

Wind Member

• 368 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Cạo kiểu này ko cẩn thận cắt vào chân như chơi. :( Cạo xong lông mọc lại cứng và đen hơn nữa.

13. Lazy Nguyễn

Lazy Nguyễn Member

• 66 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có nên wax lông không?
    Thực ra mình thấy wax lông cũng được nhưng thao tác phải nhanh thì mới không đau, ai lần đầu wax thì thoa phấn rôm lên da trước khi wax sẽ đỡ đau hơn. Nhưng mình phải chăm sóc da cẩn thận không là dễ bị lông mọc ngược lắm đấy

14. Trang Moon87

Trang Moon87 Member

• 44 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bây giờ nhiều nơi cũng bán lọ wã để tẩy lông nhưng nếu mình không làm quen dễ làm tổn thương da lắm, tốt nhất nếu thớt muốn wax lông thì ra mấy spa mà wax, cứ tầm 1 tháng là phải wax lại 1 lần. Mình hay ra quán spa gần nhà wax có 100-120k 1 lần thôi, mà họ làm cho mình không đau như mình làm ở nhà đâu.

15. ThuyVu

ThuyVu Member

• 60 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mỗi lần làm như thế tốn tiền bạn ạ, thực ra mình thấy wax lông cũng đâu có hại lắm đâu, mình biết cách wax là được. Bây giờ trên mạng dạy cách nấu wax ở nhà đấy mọi người học nấu rồi wax ở nhà cho an toàn chứ mua với ra spa chẳng biết trong lọ wax có những chất gì lại hỏng hết da.

16. Nguyệt Lưu

Nguyệt Lưu Member

• 52 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nếu chủ thớt sợ đau thì không nên wax lông chân làm gì, đau rát lắm đây, trước mình có thử mua wax về để làm rồi, giậ mạnh thì cũng vẫn đau và còn đỏ cả da lên nữa. Ai mà da mỏng có khi bị lột da ra ý chứ.

17. Lazy Nguyễn

Lazy Nguyễn Member

• 66 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nghe bạn này nói khiếp quá, mình đây vẫn wax lông chân có sao đâu. Mình cứ thoa phấn rôm lên rồi wax chẳng thấy da đỏ hay bị sao cả, mà lông cũng ra dễ dàng luôn.

18. Hha9x

Hha9x Active Member

• 180 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Có nên wax lông chân?
    mỗi lần wax mình thấy đau kinh ý, nếu có điều kiện bạn đi triệt lông cho nhanh

19. Lazy Nguyễn

Lazy Nguyễn Member

• 66 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Muốn đi triệt lông chân thì cũng phải xem kinh tế thế nào chứ bạn, giá triệt lông chân cũng đắt mà, bạn wax nhiều lần rồi mà vẫn thấy đau thì thử bôi phấn rôm hoặc bột gì đó lên da rồi wax cho đỡ rát. Chắc là chưa quen tay nên bạn mới bị thế thôi.

20. Cúc Trần

Cúc Trần Member

• 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tẩy lông tại nhà thì chọn wax lông là cách hay nhất mà, mà wax xong thớt bôi phấn rôm vào cho lông mọc thưa mà mỏng hơn thớt ak.

Chủ đề của tuần