Thời gian bọc răng sứ mất bao lâu vậy cả nhà?

Chia sẻ trang này

1. dì binbo

dì binbo Member

• 36 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

• 2,498 Lượt xem

• 27 Lượt trả lời

Cả nhà có ai đã bọc răng sứ chưa thì giải đáp giúp em xem bọc răng sứ mất bao lâu . Thấy bố mất răng ăn uống khó chịu nên em muốn đưa bố đi bọc lại răng.

2 tuần trước bố em bị tai nạn nên bị gẫy mất 1 nửa răng giờ em muốn đưa bố đi bọc răng sứ luôn. Với trường hợp của bố em thì thời gian bọc răng sứ mất bao lâu vậy cả nhà? Em cần cả nhà tư vấn. Cả nhà biết địa chỉ nào bọc răng sứ uy tín thì mách nước cho em nhé. Đằng nào răng bố cũng yếu rồi nên em muốn chọn chỗ nào uy tín chút để làm ạ.
    Em cảm ơn!

2. catnho

catnho Active Member

• 295 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thời gian bọc răng sứ hay phục hình răng sứ thẩm mỹ bao lâu còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố như: tình trạng răng miệng của bạn, số lượng răng bị mất, vị trí răng cần phục hình cũng như chủng loại sứ mà bạn lựa chọn.

ngocdiepntt thích bài này.

3. ngocdiepntt

ngocdiepntt Active Member

• 261 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

thủ tục thăm khám loằng ngoằng có khi đến 1 tháng chứ ít đâu, còn phải lắp răng giả để ăn thử xem thế nào nữa cơ mà

4. dungbeo

dungbeo Active Member

• 379 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Chủ thớt nên đưa bố ra tận nha khoa để khám để được tư vấn chứ ngồi hỏi mấy bạn trên này không ổn đâu :) đến nha khoa người ta có chuyên môn sẽ giải quyết được tình trạng của bố b thôi

5. dì binbo

dì binbo Member

• 36 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

cứ tình trạng này em chắc phải đưa bố đi khám ak mà bác có biết nha khoa nào uy tín thì chỉ em với ak

6. cubin18

cubin18 Active Member

• 228 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

thằng bạn chị nó đang định đi bọc răng sứ bên hoàn mỹ ở chỗ quang trung đó, thấy bảo đang sale 20% đó

7. baotram

baotram Active Member

• 219 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

chẳng biết bên này làm răng ổn không chứ nghe đến sale là mình đã không thích rồi, sợ hàng tồn để lâu không dùng hết hạn sale thì chết

8. huyendond

huyendond Active Member

• 118 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

sale là một hình thức thu hút khách hàng thôi, nếu là một địa chỉ uy tín thì bạn khỏi lo vấn đề hàng để lâu nha

9. vietanh

vietanh Active Member

• 290 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Em nghĩ chỉ cần 1 ngày là bọc răng sứ được để biết được chính xác thời gian làm răng bạn chủ thớt nên đến trực tiếp nha khoa nào đó mà khám

10. dì binbo

dì binbo Member

• 36 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

bạn có biết nha khoa nào uy tín chút không chỉ mình với, mấy cái vấn đề này mình chịu chết, ít khi tìm hiểu nên mù tịt

mylinh thích bài này.

11. mylinh

mylinh Member

• 78 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

bạn tham khảo bên hoàn mỹ hoặc úc châu nhé, ngày còn đi học mình có chăm sóc răng bên úc châu nói chung thấy khá ổn. Giờ đi làm hoàn mỹ gần chỗ làm nên mình chuyển sang bên này luôn

12. trangtran91

trangtran91 Active Member

• 275 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

bạn bọc răng sứ bên hoàn mỹ chưa? thấy bên này cũng có tiếng nhưng mình chưa ghé đây bao giờ

13. ngocdiem

ngocdiem Active Member

• 127 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

em thấy có chị trên diễn đàn mình bảo đi bọc răng sứ nếu phải diệt tủy thì khá đau.Thời gian thì 3- 5 ngày là xong

14. phuonghoang

phuonghoang Member

• 90 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

chắc có vấn đề gì về tủy thì mới phải đi triệt tủy chứ bình thường triệt làm gì :( dính dáng đến tủy là đau lắm đó

thanhhang91 thích bài này.

15. thanhhang91

thanhhang91 Active Member

• 180 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi bọc răng sứ xong là mất chính xác bao lâu, và mất bao nhiêu thời gian mới ăn nhai bình thường được ak

16. baongocda

baongocda Member

• 77 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Túm lị sau khi bạn mài bỏ men răng bạn phải chịu ê mất mấy ngày và sau khi gắn sứ thật cũng phải chịu đau khoảng 3 ngày nữa. Phải dùng vài viên giảm đau b mới ăn uống bt được nhá. Tính ra khoảng 1 tuần

17. hoaitrinh

hoaitrinh Member

• 80 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

hu hu chắc đau nhưng mà chịu được chứ b :( chứ dùng thuốc giảm đau nhiều sau này già đi dễ suy giảm trí nhớ lắm

18. hân nguyễn

hân nguyễn New Member

• 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Sau khi mài bỏ men răng xong thì được bọc răng sứ luôn ko ah? Nhà e cách xa chỗ nha khoa lắm nên đi đi lại lại nhiều cũng ngại các mẹ à

thuthao thích bài này.

19. thuthao

thuthao Active Member

• 305 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Như thằng e trai e thì sau khi mài phải 3 hay 4 hôm gì đó thì mới chụp sứ được, mà chụp sứ cũng đau lắm đấy

hoa đặng thích bài này.

20. hoa đặng

hoa đặng Member

• 50 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

có chỗ nào đang km làm răng sứ ko các mẹ? e định làm sứ emax mà đắt quá tận 6 củ 1 chiếc cơ. hic hic đắt quá e lại ko đủ xiền