Thư giãn tạ nhà bằng những phương pháp cổ truyền

Thư giãn tạ nhà bằng những phương pháp cổ truyền

Chia sẻ trang này

1. Hoaiho2609

Hoaiho2609 New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 468 Lượt xem

• 0 Lượt trả lời

Chúng tôi xin mách cho các bạn về cách làm cho boby đẹp, để giữ da bạn luôn căng mịn,

hồng hào,loại bỏ được các độc tố ảnh hưởng bên ngoài.

Xông hơi tại nhà nhà, tự làm đẹp cho mình, nguyên liệu đơn giản đỡ tốn kém .

Nói đến xông hơi thì chị em chúng ta ai cũng biết, nó làm cho con người thấy thư giãn thỏa mái,

các tĩnh mạch. Làm cho chúng ta thấy dễ chịu, và tràn đầy sức sống.

-Xông hơi bằng nước ấm với củ xả.

Nguyên liệu: chỉ cần 1 cái chén, và lượng củ sả bạn cần dùng, tầm 2-3 dấu trở lên, và 1 cái

khăn mặt.

Rồi mình đun nước sôi lên, xắt củ sả nhỏ rồi cho vào cái chén, đổ lượng nước sôi vào chén cho

nó ngấm sả một lúc, mình sẽ trùm khăn lên đầu để mặt mình sát cái chén đó, xông hơi tầm 5-

10p cho nó hỡ hết lỗ chân lông, và mình có thể nặn sạch hết lớp mụn đậu đen còn lại. Làm da

mặt mềm mịn hơn. Làm nhiều lần như vậy thì giúp da bạn luôn được tươi trẻ mãi.

-Các bạn gái nên biết mẹo chỉ loại bỏ độc tố cho da mình.

Bằng cách vận động mình 4-5t hằng ngày.

Như chúng ta đã biết , con người mà không vận động thì cơ thể trở nên mệt mỏi, uyể oải không

muốn làm một việc gì, dù rất nhỏ. Nên hôm nay chúng tôi chỉ cho bạn cách nên vận động thế

nào cho tốt cho sức khỏe, và luôn làm cho mình thấy tràn đầy năng lượng hơn.

Thể dục đi dạo nhiều lần , giúp cơ chân tay bạn, lưng sẽ được khới động và các chi đó sẽ không

mệt mỏi, ngày 2-3 tiếng buổi sáng là tốt nhất.

Chạy bộ giúp cho body bạn săn chắc vòng 1, và có độ dẻo dai, tạo cho bạn 1 sức khỏe dồi dào.

Vận động sẽ gúp bạn bớt đi mệt mỏi, căng tràn sức sống, giảm các yếu tố sinh lý, và làn da đủ

vitaminD sẽ giúp da bớt lão hóa .