Chi phí thu gọn mũi là bao nhiêu?

Thu gọn mũi chi phí bao nhiêu?

Chia sẻ trang này

1. tuvanthammy

tuvanthammy Bác sỹ tư vấn

• 747 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

• 1,110 Lượt xem

• 0 Lượt trả lời

Chi phí thu gọn mũi là bao nhiêu và sau khâu có nhìn thấy đường chỉ may không?

Câu hỏi từ địa chỉ email: trangthixxx@gmail.com
    [​IMG]Chuyên gia DĐTM Tư Vấn:
    Chào bạn,
    Cám ơn bạn đã gửi câu hỏi tới chuyên mục Hỏi đáp chuyên gia

Chi phí thu gọn mũi sẽ bao gồm thu gọn cánh mũi và thu nhỏ đầu mũi, trong câu hỏi của bạn, không biết bạn có ý định thu gọn cả 2 trường hợp trên hay chỉ 1 trường hợp. Bạn nên tìm hiểu một số thông tin về 2 trường hợp trên trước khi quyết định làm nhé.

* Thu nhỏ đầu mũi:

Phẫu thuật thu nhỏ đầu mũi hay còn gọi là tạo hình mũi là một phẫu thuật tương đối phức tạp đòi hỏi các bác sỹ phải hiểu đúng cấu trúc giải phẫu của mũi, phải có kinh nghiệm. Các bs sẽ dùng phương pháp nội soi để tạo hình đầu mũi, phương pháp này áp dụng cho đầu mũi to và thô.

Phương pháp thu nhỏ đầu mũi tối ưu
    Chi phí thu nhỏ đầu mũi dao động trong khoảng: 10tr đến 20tr tùy thuộc vào đơn vị thẩm mỹ viện bạn lưa chọn

* Thu gọn cánh mũi:

Thu gọn cánh mũi là môt tiểu phẫu nhẹ, tùy vào hình dánh cánh mũi các bác sỹ có thể tiến hành theo cách cuộn cánh mũi vào bên trong hoặc là cắt cánh mũi, trường hợp này đối với những cánh mũi vừa to và bè.

Chi phí thu gọn cánh mũi dao động trong khoảng 4tr đến 8tr

Sau khi thu nhỏ mũi các bác sỹ sẽ khâu bằng chỉ khâu thẩm mỹ, trong vòng 5 đến 7 ngày sau đó sẽ đc cắt chỉ và ko thấy đường chỉ khâu bạn nhé.

Chúc bạn thu gọn mũi thành công!

Bạn có thể tham khảo thêm:

>> Những điều cần biết về phẫu thuật thu gọn cánh mũi
    >> Tìm hiểu phẫu thuât thu nhỏ đầu mũi

: sua mui