Trị nám bằng tia laser có hiệu quả không?

Thực hư các phương pháp trị nám da bằng laser

Chia sẻ trang này

1. modexinh

modexinh Active Member

• 250 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

• 85,832 Lượt xem

• 68 Lượt trả lời

Ngày nay, điều trị nám da bằng laser được coi là giải pháp chữa nám hiệu quả dành cho phái đẹp. Tuy nhiên, công nghệ trị nám da bằng laser khá đa dạng, khá nhiều chị em băn khoăn không biết trị nám da bằng laser có thực sự hiệu quả, giữa muôn vàn công nghệ trị nám bằng laser, đâu mới là giải pháp tốt nhất?

Công nghệ IPL:

Sắc tố melanin gây nám da sẽ có thể bị phá hủy dưới cường độ mạnh của ánh sáng của IPL có bước sóng 500nm đến 550nm và năng lượng ánh sáng có thể đạt đến 16J/cm2 khi chiếu tia này vào vùng da có sắc tố đen gia tăng. Nhờ đó, công nghệ trị nám da này sẽ làm cho những vết nám giảm và mất đi trong một thời gian trả lại cho bạn làn da sáng mịn.

Trị nám da công nghệ IPL

Trị nám bằng công nghệ laser với laser IPL không ảnh hưởng đến sinh hoạt bình thường của bạn và chỉ mất 15 phút cho mỗi lần điều trị. Mỗi liệu trình điều trị của công nghệ làm đẹp da này kéo dài khoảng 6-8 lần trong 18- 24 tuần. Trong liệu trình da bạn sẽ bắt đầu giảm những sắc tố đạm màu trong vài ngày, nhạt dần và mất hẳn đi. Đây còn là công nghệ trẻ hóa da mới nhất, làn da bạn sẽ trở nên săn chắc, hồng hào và trắng sáng hơn khi dùng công nghệ trị nám với laser IPL.

Ưu điểm: Công nghệ làm đẹp da trị nám với laser IPL phù hợp với những trường hợp bị tàn nhang khắp mặt do tổn thương của ánh sáng mặt trời và hiệu quả nhất đối với làn da phụ nữ châu Á.

Hạn chế: IPL không loại trừ được nám sâu cũng như các loại bớt Hori hay Ota.

Công nghệ Laser ND yag

Công nghệ trị nám da với laser ND yag sẽ giúp khắc phục nhược điểm của công nghệ làm đẹp da bằng laser IPL. Tia laser ND yag với các bước sóng phù hợp với xung động ngắn nhưng cường độ cao xuyên qua da, tác động đến vùng da bị sắc tố có màu phù hợp với bước sóng của tia như sắc tố có màu đen, xanh đen hay đỏ,…phá hủy các sắc tố gây bớt và nám da mà không ảnh hưởng đến những sắc tố da (màu vàng). Nhờ đó, công nghệ làm đẹp da này không gây nên sẹo cho da. Các chất bị phân hủy sẽ theo hệ thống lọc tự nhiên của cơ thể được đưa dần ra ngoài cơ thể. Màu có bớt sẽ đậm hơn do tăng sắc tố sau viêm sau vài lần chiếu tia laser ND yag nhưng sẽ trở lại bình thường chỉ sau một thời gian ngắn

Công nghệ Laser ND yag trị nám
    Ưu điểm: Công nghệ trẻ hóa da mới nhất với với laser ND yag hiệu quả loại trừ được bớt Ota, bớt Hori và những vùng da bị nám sâu.

Hạn chế : Chỉ đánh cục bộ vào vùng có sắc tố nên không cải thiện da toàn cục như IPL. Dễ tăng sắc tố sau viêm nên đòi hỏi kỹ thuật viên nhiều kinh nghiệm. Thời gian điều trị kéo dài, giá thành cao.

Trị nám bằng công nghệ Yellow Laser:
    Công nghệ làm đẹp da với Yellow Laser là sự kết hợp bước sóng 511nm và 578nm. yellow laser trị nám bằng cách tác động vào những mạch máu nhỏ dưới da, phá hủy và tiêu diệt các hắc sắc tố melanin ở lớp biểu bì dưới da. Đồng thời, công nghệ trị nám daYellow Laser an toàn không gây tổn thương đến những cấu trúc bên trên hay mô xung quanh vùng da chiếu tia.

Trị nám bằng công nghệ Yellow Laser
    Ưu điểm: Loại laser này rất hiệu quả trong việc điều trị các về mạch máu như giãn mạch máu dưới da.

Hạn chế: Giá thành đắt hơn so với 2 phương pháp trên. Để đạt được hiệu quả, cần thực hiện từ 4-8 lần.

Lưu ý chung: Trị nám da mặt triệt để không có nghĩa là nám không thể quay trở lại. Nếu ra nắng mà không che chắn kỹ, lớp Melanin dưới da có thể lại tiếp tục xuất hiện, như vậy có nghĩa là vùng nám lại càng đậm màu hơn. Cho dù là phương pháp trị nám nào, bạn cũng nên tự bảo vệ làn da của mình.

2. kieuphung

kieuphung Member

• 37 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trị nám bằng công nghệ laser có tác dụng thật không mấy chị ơi huhu da e nhiều nám quá

3. Ngọc Bích Trần

Ngọc Bích Trần Member

• 47 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Dạo này lướt qua các diễn đàn em cũng thấy nhiều chị hỏi trị nám bằng tia laser có hiệu quả không. Trước em có đi trị nám bằng laser rồi, hiệu quả thì có hiệu quả nhưng chỉ tầm 80% thôi không được như họ quảng cáo đâu ạ

4. Lê Thanh Lan

Lê Thanh Lan Member

• 82 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng đi tri nám bằng yellow laser rồi, ở thẩm mỹ viện đông á có trị nám bằng laser này đấy nhưng cũng giống như bạn Ngọc Bích Trần ở trên thôi. Trị bằng laser nhưng cũng chẳng thấy hết được:(:( của mình hết được 70,75%. Thế mới chán chứ:mad:

5. Bảo Chi

Bảo Chi Member

• 61 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em bị tàn nhang thôi nhưng đi trị cũng chỉ đỡ như các chị:( vừa đọc được 1 bài bạn ý bảo mẹ bạn ý bị nám sau sinh uống sữa đậu nành thấy hết đấy mọi người thử dùng xem thế nào

6. Ngọc Bích Trần

Ngọc Bích Trần Member

• 47 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Uống sữa đậu nành mà khỏi à, mình đây thường xuyên làm sữa đậu nành uống luôn mà da mặt vẫn bị nám bình thường đây này. Hay là do mẹ bạn kia bị nám sau sinh nên dễ trị hơn nhỉ chứ mình làm bao nhiêu cách có thấy mờ đi đốm nám nào đâu:(:(

7. Lê Thanh Lan

Lê Thanh Lan Member

• 82 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cũng không thể đoán trước được, có thể là tùy từng người nữa bạn ạ. Biết đâu giờ mình đi trị xong rồi còn 1 ít nám nữa uống sữa đậu nành lại khỏi như mẹ bạn kia thì sao, chắc mình cũng phải thử xem tình hình thế nào chứ để lây lan ra tiếp thì lại tốn tiền đi trị mất:)

Anhsangthienthan thích bài này.

8. Mongmanhtinhdau

Mongmanhtinhdau Member

• 76 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Nám, tàn nhang là nỗi khổ của chị em chúng ta. nhiều lúc nghĩ buồn ghê gớm. Mặt của mình chỉ có vài nốt thôi làm mình lo lắng quá.

9. Anhsangthienthan

Anhsangthienthan New Member

• 17 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

ra đường bịt kín mít rồi nhưng vẫn bị là sao? khổ thật, mình có mấy nốt thôi nhưng giờ đang phải bôi chanh nè, không biết kiên trì đến khi nào mới có hiệu quả.

Canhbuomphieudu thích bài này.

10. Ngọc Bích Trần

Ngọc Bích Trần Member

• 47 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng đi trị nám bằng laser rồi nè, thấy cũng đỡ đi nhiều nhưng chẳng biết mai kia thế nào. Bác sĩ thì nói không bị tái phát nhưng vẫn còn 1 ít trên mặt chỉ sợ mai kia lây lan ra thôi nên giờ trị xong ở tmv vẫn đang tìm các cách thiên nhiên, bôi kem với uống thuốc để trị dứt điểm luôn đây.:(:(

11. Thủy Bùi

Thủy Bùi Member

• 77 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Phương pháp trị nám bằng laser này là cách cuối cùng mà hiệu quả nhất ý nhỉ, thử bao nhiêu cách thuốc thang, bôi kem, đắp mặt nạ mà chẳng thấy đỡ:( không có pp trị bằng laser này chắc chị em bị nám tàn nhang chẳng giám ra đường nữa.

12. Mẹ Sâu Kiu

Mẹ Sâu Kiu Member

• 64 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng đang đi tìm hiểu trị nám da bằng laser ở tmv nhưng hình như ở đây thấy các mẹ đi trị không hết dứt điểm được nhỉ.:( Không biết mặt em nhiều nám quá trị có kết quả gì không.

13. soc1117

soc1117 Member

• 48 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sữa ong chúa tươi trị nám rất hiệu qả cm nhé! Kiên trì thì có thể trị đc tận gốc(tầm 3~6thág) sp tự nhiên nên rất an toàn
    cm cần fải bvệ dakhi đi ra nắg,klà dễ bị đậm hơn đó

14. thuynga

thuynga Member

• 242 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

m cũng nghe nói là sữa đậu nành vs sữa ong chúa có tác dụng trị nám
    nhưng mà sữa đậu nành thì m uống cả 2 năm nay
    sáng nào cũng uống
    mà mấy nốt tàn nhang chả thấy đâu
    còn sữa ong chúa thì hên xui ấy
    con bé e m thì thấy có cải thiện nhưng mẹ m thì chả thấy j
    chắc do mẹ bị nám lâu quá rồi
    m vẫn muốn tìm hiểu xem trị nám bằng tia laser có hiệu quả không để đưa mẹ đi chữa nữa

15. Đinh Ngọc Nhi

Đinh Ngọc Nhi Member

• 40 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Theo e quen 1 anh bên y nói thì dùng laser chiếu vào làm phá hủy các sắc tố màu gây nên nám nhưng cơ thể k đào thải được mấy sắc tố đó ra ngoài. Nên điều trị xong 1 thời gian vẫn có thể quay lại, nghe nói có vài nơi áp dụng kết hợp vi điểm và laser mới đạt hiệu quả tốt hơn. Không biết thực hư thế nào

16. Ngọc Bích Trần

Ngọc Bích Trần Member

• 47 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chị xóa nám bằng laser được một thời gian dài rồi thấy ok đây e, tuy lúc đi trị chưa hết hẳn nhưng cũng không thấy lan hay mọc thêm gì cả.

17. Đinh Ngọc Nhi

Đinh Ngọc Nhi Member

• 40 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chia sẻ thêm đi chị, cho mọi người tham khảo, em chỉ truyền đạt thôi, còn cụ thể người trải nghiệm qua mới biết :3

18. Mẹ Sâu Kiu

Mẹ Sâu Kiu Member

• 64 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Không biết mấy phương pháp trị nám kia thế nào nhỉ. em mới đi tìm hiểu để trị nám chỉ thấy mọi người khen yelow laser thôi, chưa nghe đến mấy phương pháp kia.

19. MinHong92

MinHong92 Member

• 253 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ngoài mấy pp này thì hình như bên đông á còn có pp mới là laser hoa kỳ. làm liên tục mà laser chỉ làm ngắn thôi nên k ảnh hưởng gì da mà da còn đẹp nữa. thấy nhiều chị em khen lắm. bảo là chỉ 21 ngày là giảm tới 50% nám. em nghe mà ham, thường nám toàn chữa cả nửa năm còn chả biết dc bn

20. Lolipop

Lolipop Member

• 203 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chi phí có đắt lắm k chị?