Thực phẩm tốt cho người đau dạ dày

Thực phẩm tốt cho người đau dạ dày

Chia sẻ trang này

1. anxjn99x

anxjn99x New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 5,291 Lượt xem

• 13 Lượt trả lời

RAU CẢI TRẮNG

Rau cải trắng có tính cạnh vị ngọt, dưỡng vị hợp trong, thông dạ dày và ruột. Rau cải trắng có giá trị dinh dưỡng phong phú như canxi và vitamin C. hàm lượng vitamin B2 cũng rất cao, hàm lượng kẽm, nguyên tố vi lượng nhiều hơn thịt, trứng. Bên cạnh đó, rau cải trắng còn được dùng để làm thuốc viêm đại tràng rất hiệu quả.

ỐC ĐỒNG

Ốc đồng sống ở sông hồ, ao, sông, đảm...ỐC đồng thịt mềm, có chứa chất dinh dưỡng phong phú, Không chỉ chứa chất dinh dưỡng mà mùi vị thơm ngon có tác dụng phòng trị bệnh. Hơn nữa vị chứa lượng canxi phong phú, nên người viêm khớp do phong thấp, do mất cân bằng trao đổi canxi và bệnh còi xương ở trẻ em nên ăn thường xuyên, rất có ích cho sức khoẻ. Vỏ ốc đồng cũng có giá trị điều trị rất lớn, có tác dụng hợp vị, trị nôn, hoá đơn, cầm máu. Nghiễn ra thành bột rồi uống sau khi luyện tập có thể điều trị phản vị, nôn mửa, dạ dày và đau bụng. tắc máu, trẻ nhỏ sợ gió.

Xem thêm: Viêm đại tràng uống thuốc gì?

2. Thu Sầu

Thu Sầu Active Member

• 188 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

ỐC đồng thịt mềm, có chứa chất dinh dưỡng phong phú, Không chỉ chứa chất dinh dưỡng mà mùi vị thơm ngon có tác dụng phòng trị bệnh

3. Hoàng Hằng LC

Hoàng Hằng LC Member

• 52 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nay mới biết ốc và rau cải tốt cho bệnh dạ dày

4. hongdung028

hongdung028 Member

• 180 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Rau cải trắng có giá trị dinh dưỡng phong phú như canxi và vitamin C. hàm lượng vitamin B2 cũng rất cao, hàm lượng kẽm, nguyên tố vi lượng nhiều hơn thịt, trứng.

5. Heo Mập

Heo Mập Active Member

• 140 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

ỐC đồng thịt mềm, có chứa chất dinh dưỡng phong phú, Không chỉ chứa chất dinh dưỡng mà mùi vị thơm ngon có tác dụng phòng trị bệnh.

6. duymanh1983

duymanh1983 Member

• 40 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

ốc mà cũng là thực phẩm tốt cho người đau dạ dày à bác

7. Hee Mi

Hee Mi Active Member

• 177 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

đau dạ dày thì có thể uống ngũ cốc nữa đấy aj vì nó là dạng mềm nên k cần dạ dày hoạt động nhiều.
    Nhà mình thì dùng ngũ cốc beone vì bố mình bị đau dạ dày còn mình thì uống để tăng cân

8. Tiểu Châu

Tiểu Châu Active Member

• 125 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

bài viết rất bổ ích ạ

9. trongmxh

trongmxh New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ốc đồng tốt v mà hiện ốc nhiễm bệnh nhiều quá ăn nguy hiểm ko nhở

10. duong126vt

duong126vt Member

• 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

món này nhà mình hay ăn lắm

11. Hee Mi

Hee Mi Active Member

• 177 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Không chỉ chứa chất dinh dưỡng mà mùi vị thơm ngon có tác dụng phòng trị bệnh

12. ncthien

ncthien New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Những thực phẩm này rất tốt cho sức khỏe, ngoài ra chúng ta có thể sử dụng tinh bột nghệ để trị đau dạ dày một cách hiệu quả nhất.

13. Huyenhills

Huyenhills New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chia sẻ bổ ích

14. thuoctaydactri

thuoctaydactri New Member

• 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đó giờ chỉ nghe ốc lác, ốc bưu, ốc đắng ốc len, Ốc đồng là gọi chung các loại ốc hay là tên một loại ốc vậy ah?