Thuốc giảm béo Phục Linh thế nào ạ?

Thuốc giảm béo Phục Linh thế nào ạ?

Chia sẻ trang này

1. shangrila15189

shangrila15189 Member

• 165 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

• 7,075 Lượt xem

• 19 Lượt trả lời

E có nghe bạn e giới thiệu thuốc này, tác dụng rất mạnh nên uống phải cẩn thận. Có điều là e không biết phải cẩn thận như thế nào :))))))))))))) Bạn e uống trong 1 tháng là giảm gần 10 kí luôn, sau đó duy trì 1 tuần 1 viên thôi và không bị tăng kí lại khi ngưng dùng thuốc và bây giờ thì bạn e vẫn khoẻ mạnh chỉ có lúc đầu uống thì bảo hơi chóng mặt, k có cảm giác thèm ăn nữa. Chính vì vậy nên e cũng quyết định dùng thuốc này thử xem sao.
    Vấn đề của e lại là trước đây lúc còn đi học, e giảm kí theo pp tập thể dục mỗi ngày theo chế độ của dân chuyên nghiệp và giảm cả chế độ ăn nên sau 3 tháng đã giảm đc 10 kí đồng thời ng rất chắc và cơ bắp cũng fát triển. Sau đó đi làm bận rộn k tập luyện và ăn uống theo chế độ được nữa, ngồi văn phòng nhiều nên cơ thì vẫn to mà mỡ thì lại tập trung nhiều ở bụng và đùi là 2 nơi khó giảm mỡ nhất.

Bây giờ muốn giảm kí theo cách cũ thì không có thời gian và k thể nhịn ăn vì đi làm thì fải đảm bảo sức khoẻ nên e quyết định uống thuốc giảm cân. E cũng có uống thuốc của Mỹ và Hàn Quốc thử nhưng không có tác dụng nên lần này k biết thuốc này ra sao. Ra tiệm thuốc tây thì ng ta bảo thuốc bị cấm k cho bán, ra tiệm thuốc Đông Y thì ng ta bán với giá 580.000/ hộp và dặn là thuốc mạnh lắm nên phải uống sau khi ăn :-? Thuốc giảm cân mà uống sau khi ăn e mới nghe lần đầu.

Có c e nào đã có kinh nghiệm trong việc dùng thuốc này và khi dùng thuốc này nên lưu ý hay kết hợp ăn uống thế nào để k ảnh hưởng sức khoẻ thì chia sẻ cho e với nhé ^^
    Xem thêm thông tin liên quan:
    1. Làm sao để tan mỡ bụng
    2. Giam beo cap toc trong 3 ngay

2. KhomGia

KhomGia Active Member

• 182 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

1 tháng mà giảm lẫn 10 kí, giảm quá nhiều, như thế có ảnh hưởng đến sk ko mẹ nó. Uống mây loại thuốc trên mạng sợ lắm.

3. shangrila15189

shangrila15189 Member

• 165 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Đấy là trường hợp bạn e, vì nó muốn giảm gấp nên vừa uống thuốc vừa nhịn ăn vừa tập td. E hỏi vài c thì thấy bảo có ng chỉ giảm 4-5kg/ tháng. Với lại k phải thuốc trên mạng, thuốc của Hồng Kông ạ, e đọc thông tin thì thấy thành phần tự nhiên. Uống thuốc này mình phải điều chỉnh chế độ ăn chính vào bữa sáng vì uống thuốc vào buổi sáng, trưa và tối ăn phụ, uống nhiều nước và chăm tập thể dục thì e thấy như vậy càng tốt cho sức khoẻ đấy ạ. E chưa dám uống, e tính tập ăn chính vào buối sáng trước vài hôm, rồi bđ sang tuần sau thì uống thuốc để cơ thể mình không bị shock đấy ạ.

4. KhomGia

KhomGia Active Member

• 182 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

nghe mẹ nó kể giống như thời mình sv uống thuốc tăng cân ý, uống vào sáng sớm rồi cả ngày ăn hùng hục, đến khi ngừng thuốc cân nặng cũng giảm dần rồi biếng ăn... Chắc giống nhau cả

5. shangrila15189

shangrila15189 Member

• 165 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Sao trớ trêu vậy, c lại phải uống thuốc để tăng cân à? E thì phải làm đủ mọi cách mà thậm chí uống nước vào thui cũng lên kí, còn nhịn ăn cả ngày kí vẫn y nguyên :((((((((((((( Đi khám tổng quát, bác sĩ nói lượng cholesterol tốt cho sức khoẻ của e cao hơn mức bình thường vì thế mà cơ thể e hấp thụ chất mạnh và nhanh hơn :-s

6. KhomGia

KhomGia Active Member

• 182 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Khọm ngày xưa thôi, giờ Khọm chồng con vào, có tý hơi dai lại béo ú, khúc nào ra khúc đó, cũng muốn giảm cân vùng bụng mà ko biết cách nào, sáng nào cũng lắc vòng, mấy tháng nay mà ko xi nhê gì. :(

7. shangrila15189

shangrila15189 Member

• 165 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bụng vs đùi là 2 chỗ khó giảm nhất trên đời đấy ạ. Để e uống thuốc vào xem kết quả thế nào. Còn c tính làm j vs bụng của c đây ạ? hehehe

8. KhomGia

KhomGia Active Member

• 182 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Uống thuốc đó có giảm đc vùng bụng ko? hay giảm toàn thể, cơ thể Khọm thì cũng chỉ e ngại vùng bụng thôi, nếu giảm đều thì mấy khúc khác là teo top. Nếu mẹ nó đang uống rồi thì review cho mấy mẹ tham khảo nhé. Oxa mình toàn đùa, để cái đệm kia cho con thi thoảng nhún nhảy, giảm làm gì, nghe dau lòng lắm các mẹ ah :eek::eek:

9. shangrila15189

shangrila15189 Member

• 165 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hôm nay e bắt đầu uống. Mà sao thuốc e mua hướng dẫn sử dụng bảo uống 2 viên trước hoặc sau bữa sáng, những thông tin khác thì giống trên mạng, chỉ có thông tin đó là khác thui :( nhưng thấy trên mạng ai cũng bảo uống 1viên/ lần nên e cũng chỉ dám uống 1 viên thui :p

10. shangrila15189

shangrila15189 Member

• 165 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hôm qua thứ 2 ngày 27/04 mình đã uống viên thuốc đầu tiên. Trong hd sử dụng ghi là uống 2viên/ lần trước hoặc sau bữa sáng, mình có tiểu sử đau dạ dày nên chỉ uống 1viên sau khi ăn 30p. Trc khi quyết định dùng thuốc này mình cũng đọc nát hết mí forum của các chị em để xem phản ứng của các chị e với thuốc thế nào. Trường hợp của mình thì chỉ bị giảm thân nhiệt, bình thường đi làm về mình tập gym 1tiếng k thấy mệt nhưng hôm qua hơi bị hụt hơi nên mình chỉ tập đc khoảng 30p. Còn về ăn uống mình k mất hẳn cảm giác thèm ăn, vì mình thuộc dạng thích ăn vặt nên miệng lúc nào cũng ngứa ngáy muốn nhai ấy :))))))))))))))))) nên vẫn chưa giảm ăn được. Mình cũng k bị mất ngủ, đi làm đi tập gym về mệt nên tắm xong, vừa xem phim vừa ăn vặt xong là đi ngủ luôn. Nước thì mình cũng theo hướng dẫn uống nhiều nước khoảng 4lít/ngày. Hôm nay mình vừa ăn sáng và uống viên thuốc thứ 2 xong ^^ Hi vọng là sau 1 tuần sẽ có tác dụng :D

11. shangrila15189

shangrila15189 Member

• 165 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Ngày thứ 2 mình uống thuốc thấy cũng giống ngày đầu tiên, có điều cổ họng càng lúc càng rát, triệu chứng giống như bị cảm vậy, uống bao nhiêu nước cũng không thấy đỡ, mình sợ bị cảm thật nên đã uống 2 viên thuốc cảm. Buổi tối thì không ăn vặt nữa mà chỉ uống nước thôi. Tập gym thì vẫn bị hụt hơi giống ngày đầu nên cũng k tập năng được :(

Ngày thứ 3 thì mình bận quá nên bữa sáng chỉ kịp ăn socola và uống cafe rồi lại uống nước liên tục, đàng phải ăn chính vào bữa trưa và uống thuốc sau ăn 30p. Mình cảm thấy tác dụng của thuốc này là làm mình khát nước nên uống nước no quá rồi k đói nữa. Còn cảm giác thèm ăn thì vẫn còn, vì mình cơ bản là ng thích ăn uống :D

12. vungochadddn.86

vungochadddn.86 New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Up lên cho các bác dễ xem nghen :)

13. shangrila15189

shangrila15189 Member

• 165 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bình thường ngày nào mình cũng đi gym, nhưng hwa làm việc mệt quá với lại bị cảm nên mình về nhà đi ngủ luôn. Mình thấy có nhiều c e nói uống thuốc này bị mất ngủ nhưng mình lại vẫn ngủ rất ngon.

Hôm nay là ngày thứ 4 mình uống thuốc. Lại buổi sáng bận rộn chỉ kịp ăn 1miếng bánh mì sandwich quết pate và rắc ít chà bông, uống 1 ngụm cafe và sau khoảng 15p thì uống thuốc. Khác vs 3 ngày đầu, cơ thể mình có vẻ thích ứng với thuốc nên k bị hạ thân nhiệt nữa, k cảm thấy hụt hơi nữa, cảm giác hoàn toàn bình thường. Không bị cảm giác no nữa, lại thèm ăn trở lại. Vì vậy, mình quyết định sáng mai mình sẽ uống 2 viên xem thế nào :D

14. shangrila15189

shangrila15189 Member

• 165 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hôm qua tưởng mệt k đi tập gym được nhưng rốt cục cũng ráng lết đi, sau đó về nhà uống nước đi ngủ. Hôm nay là ngày thứ 5 mình uống thuốc, ság ăn cơm đàng hoàng xong đến tầm 8h30-9h uống 1 viên, tính uống 2 viên mà sợ ảnh hưởng sức khoẻ nên lại thui :( Đến tầm 2h chiều lại đói cồn cào, người mệt muốn ngủ nên ăn vài miếng bánh. Mình k hỉu các c e bảo uống thuốc k thấy đói sao hay wá vậy, mình thì vẫn thấy đói có điều ăn 1 chút thì thấy no với lại quyết tâm giảm kí nên tự nhủ lòng k được ăn nhiều.

Có nhìu bạn nói uống thuốc giảm được 6-7kg/ tháng tức là ít cũng 1 tuần 1kg or 2kg còn mình với kiểu thế này mình chỉ mong 1 tháng giảm đc 3kg là mừng lắm rùi ^^

15. shangrila15189

shangrila15189 Member

• 165 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

2 ngày thứ 7, cn không phải đi làm nên dậy muộn bỏ mất bữa sáng rùi ăn trưa luôn, sau đó mới uống thuốc. Khổ cái, uống thuốc thì uống mà ăn thì vẫn nhiều như bth. K bik do đi chơi nên mau đói hay sao :((((((((((((((((((((( Rút cục là sau 1 tuần uống thuốc cân nặng vẫn y chang :-l Tối hwa lại còn ăn vặt khuya nữa!!!!!!!!!!

Hnay thứ 2 đầu tuần, đi làm nên ăn sáng đàng hoàng rồi uống thuốc. Đến trưa k đói nhưng mà lại buồn ngủ và lâng lâng, đầu óc k muốn làm việc. Chắc do bệnh của ngày thứ 2 hàng tuần chứ chả phải do thuốc :))))))))))))))))))))))))))

16. shangrila15189

shangrila15189 Member

• 165 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

thứ 3, 4 uống thuốc đều đặn mà cũng k thấy cơ thể phản ứng gì nên thứ 5 mình quyết định uống 2 viên, và giảm bớt tập td để cơ của mình không bị căng cứng. Hôm nay cũng uống 2 viên, vấn đề là mình phải nhịn ăn chứ không phải là nhờ thuốc mà k thấy đói, còn nếu mà cứ ăn bình thường thì chắc k giảm được kí nào mất. Mình nghĩ đã lỡ mua rùi thì cứ uống, vì mua 3 hộp lận huhu.

17. heoxanh

heoxanh New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghe mà cũng thấy hoang mang ghê nhỉ. Mà có bạn vừa uống, vừa nhịn ăn lại còn tập thể dục thì có đảm bảo được sức khỏe mà đẹp không? :3

18. shangrila15189

shangrila15189 Member

• 165 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình sắp uống xong lọ thứ 3 rồi, mình uống được 1 lọ rưỡi thì k tập thể dục nữa, vì tập thể dục làm mình đói phải ăn nên cuối cùng uống thuốc cũng k tác dụng, vì cơ bản mình không fải mập nên rất khó xuống. Mình nghĩ như vậy và làm thử thì đúng thật, bây giờ mình đã uống hết 1/2 lọ thứ 3 rồi và đã xuống đc 2-3kg và ng cũng thon lại, mặc dù thon theo kiểu k săn chắc. Chắc uống hết lọ này rồi k uống nữa. Bây giờ gần như đã đốt hết lượng mỡ thừa rồi, mình tập thể dục lại thì sẽ dễ lên cơ và ng lại càng gọn hơn ^^

19. shangrila15189

shangrila15189 Member

• 165 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Ngày 27/4 mình uống thuốc và vẫn duy trì thói quen ăn kiêng kết hợp tập gym. Đến ngày 11/5 mình ngừng tập gym 1 fần vì lúc đó wá busy, sau đó thấy ngừng tập có hiệu quả với thuốc nên mình ngừng đến bây giờ luôn.
    Đây là hình so sánh, bên trái chụp ngày 11/6. Trước ngày 11/6 lượng cơ nhiều hơn nhưng do lượng mỡ nhiều hơn cơ nên k thấy đc, dù mình nghỉ tập 1 tháng nhưg lượng cơ giảm chậm hơn lượng mỡ do mình uống thuốc vì thế mà cơ mới lộ ra ^^ Bên phải mới chụp hôm nay ngày 11/7, 2 tháng sau khi nghỉ tập gym, bụng k còn thấy cơ nữa, nhưng lượng mỡ được đốt nhiều hơn do vẫn uống thuốc, vì vậy mà vòng eo nhỏ lại so với ngày 11/6 :D
    À mà mỗi ngày mình uống 2 viên vào buổi sáng sau khi ăn. Đây là cách dùng phù hợp vs những ng có thể trạng và cách sinh hoạt cũng như ăn uống tập luyện giống mình thôi nhé. Chứ thông thường đa số chỉ cần uống 1-2 lọ, mỗi ngày 1 viên là giảm nhiều kí lắm rồi. 11725372_10206020002912810_754977709_o.jpg

20. chutgi

chutgi New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Uống cái này thì một điều gần như ai cũng gặp là uống nước nhiều hơn rất nhiều. Còn lại hơi mệt hoặc mất ngủ thì tuỳ cơ địa nữa. Mình có dùng một lọ của Bequeen cũng lâu rồi, giờ số cân như ý nên không dùng nữa.