Thuốc trị mụn bọc hiệu quả nhất là loại nào?

Thuốc trị mụn bọc hiệu quả nhất là loại nào?

Chia sẻ trang này

1. ngoisaobang

ngoisaobang New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 9,612 Lượt xem

• 41 Lượt trả lời

Thuốc trị mụn bọc hiệu quả nhất là loại nào mọi người nhỉ? Mình có thằng em trai, năm nay 18 tuổi, mặt nó vấn bị mụn rồi, nhưng đợt này tự nhiên nổi lên rất nhiều so với trước mà toàn là mụn bọc thôi, mỗi lần lên là lên liền mấy mụn cũng lúc rất to và đỏ tấy, thấy nó giao tiếp với người khác mà hay cúi mặt không được thoải mái mà thấy tối ho nó, Mọi người có ai am hiểu về các loại Thuốc trị mụn boc thì giới thiệu mình nhé.

2. congiola

congiola Member

• 369 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Re: Thuốc trị mụn bọc hiệu quả nhất là loại nào?

Thuốc trị mụn bọc mình chưa dùng, vì nó lên cũng kệ, nhưng mấy ngày trước có nghe đến thuốc trị mụn smooth E mà không biết hiệu quả thật không, bạn thử tìm hiểu thêm nhé.

3. cocktail

cocktail Member

• 176 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thuốc trị mụn bọc à? Mình thấy có mấy loại thuốc bôi trị mụn bọc đấy, nếu dùng kiên trì thì cũng khỏi
    Bạn cứ bảo em nó đừng nặn mụn khi mụn xanh thì nó ko bị lên nữa đâu, đang xanh mà nặn thì chỉ có lên cả loạt thôi, lúc đó trị khó lắm

4. lutrava

lutrava Member

• 49 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ra các hiệu thuốc, học sẽ tư vấn và bán cho bạn loại thuốc tốt nhất có thể nhé, đối với các hiệu mỹ phẩm thì bạn thật thận trọng xem kỹ các công dụng và thương hiệu của loại thuốc để có loại thuốc bôi phù hợp, nếu ko tiền mất mà còn thêm bệnh​

5. lalabaylen

lalabaylen Member

• 134 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thuốc trị mụn bọc mình nghĩ ko cần dùng đâu, bạn cứ bôi mật ong hoặc bôi kem đánh răng lên rồi rửa thật sạch thì rồi mụn bọc cũng hết thôi mà, mua thuốc làm gì cho tốn tiền, mà hiệu quả chưa chắc đã cao đâu

6. mohammet

mohammet Member

• 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thuốc trị mụn bọc hình như có thuốc đặc trị đấy nhưng mà giá hơi bị cao, cũng hiếm nữa
    Còn 1 loái thuốc khác mình biết trị được khoảng 1 tháng, rồi sau đó nó mọc lại, giá thì rẻ hơn, mua cũng dễ hơn, dù thế mình cũng ko mua nữa

7. muadong

muadong Member

• 113 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không biết có ai dùng thuốc trị mụn derma chưa, mình tìm hiểu thì có thể chữa mụn bọc, mình chưa dùng nên không rõ hiệu quả, với lại cũng không nghĩ là hiệu quả nhất vì thuốc phải hợp với cơ địa da nữa, nhưng chia sẻ để mọi người tham khảo thử

8. sweet

sweet Member

• 186 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thuốc trị mụn bọc derma thấy thỉnh thoảng cũng có người nhắc tới đó, nghe bảo dùng cũng được
    Mình thấy thuốc gì thì cũng cần dùng thử mới xác định được là có hợp ko, còn ko dùng thì chẳng xác định là dùng được ko đâu

9. Tiểu thần tiên

Tiểu thần tiên Member

• 60 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thuốc trị mụn bọc derma giá có 35k cho hộp 10 g đó bạn, hàng này sản xuất trong sài gòn đó, bạn muốn dùng thì cứ dùng thôi, giờ hàng việt dùng còn an toàn hơn hàng ngoại nhập, riêng khoản nhập vào việt nam giá đã cao hơn nhiều rồi

10. hanatran

hanatran Active Member

• 261 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Mình thấy rất nhiều bạn thắc mắc về loại mụn bọc, nhưng chắc hẳn nhiều bạn vẫn chưa biết nhiều về loại mụn này. Mình xin chia sẻ với các bạn mụn bọc là gì? Nguyên nhân gây mụn bọc và có bài thuốc nào trị mụn bọc hiệu quả.

Ảnh: Trị mụn bọc

Mụn bọc là gì?

Mụn bọc đa phần xuất hiện ở tuổi dậy thì, mặc dù nó có thể tiếp tục phát triển về sau, phần lớn thanh niên nam nữ đều có thể bị mụn bọc. Có nhiều nguyên nhân gây ra mụn bọc: môi trường, chế độ ăn uống, nghỉ ngơi, sự gia tăng bài tiết chất bã nhờn ở hệ thống nang lông tuyến bã kèm theo tình trạng nhiễm khuẩn ngay tại nốt mụn … Đặc điểm của mụn bọc là thường phát đi phát lại thành đợt và đến 25 tuổi thì có thể giảm hoặc khỏi hẳn.

Nguyên nhân gây ra mụn bọc?

Có nhiều nguyên nhân gây ra mụn bọc, trong đó có 5 nguyên nhân phổ biến nhất là:
    - Do chế độ ăn uống: uống nhiều nước có ga và có vị ngọt, bánh ngọt, sô cô la, bánh mì trắng và khoai tây.
    - Do hút nhiều thuốc lá
    - Do tắm hơi: Vậy nên những người bị mụn bọc nên tránh đi tắm hơi. Tắm hơi giúp cơ thể đổ mồ hôi, giải trừ độc qua da. Tuy nhiên, nếu mồ hôi quện với bụi bẩn thì sẽ gây hại hơn là có lợi.
    - Do stress: Do stress làm tăng hooc-môn steroid, kích thích mụn phát triển. Nếu bạn tin rằng stress làm cho tình trạng mụn tồi tệ thêm thì hãy học các cách thư giãn để nhanh chóng lấy lại thăng bằng, giảm căng thẳng.
    - Do tiếp xúc với ánh nắng mặt trời: Làn da rám nắng thường che phủ mụn và nắng giống như những hoạt chất kháng viêm giúp giảm sưng tấy ở bề mặt mụn. Tuy nhiên, ở 1 số người, sự tiếp xúc với ánh nắng lại làm tình trạng mụn trầm trọng hơn; sự tiếp xúc kéo dài với tia tử ngoại còn làm da lão hóa sớm và tăng nguy cơ ung thư da.

Bài thuốc trị mụn bọc hiệu quả
    Cần nhớ rằng, để điều trị hết loại mụn này bạn cần phải khá kiên trì, để thấy hiệu quả đôi khi phải mất từ 4 – 8 tuần. Đặc biệt, phải thực hiện một chế độ sinh hoạt điều độ, không được thức khuya, tránh ăn một số thức ăn dễ gây kích ứng (đồ biển, đồ cay), nên uống nhiều nước, đặc biệt là nước trái cây có chứa nhiều vitamin C, khi ra ngoài thì phải bảo vệ da tránh tiếp xúc trực tiếp với môi trường ô nhiễm và ánh nắng gay gắt. Ngoài ra, để xử lý triệt để mụn bọc, bạn nên kết hợp việc vệ sinh da bằng các loại sữa rửa mặt dành cho da mụn phù hợp cùng với việc xông hơi làm mềm da nhằm kích thích da đào thải các chất cặn bã, bụi bẩn.
    Nếu bạn đã điều trị một thời gian mà tình trạng mụn bọc không thuyên giảm, thì tốt nhất bạn đến thẩm mỹ viện để điều trị triệt để và tận gốc.

11. anh chàng đẹp trai

anh chàng đẹp trai Member

• 45 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thuốc trị mụn bọc derma thấy nhiều người khen lắm nha, mình thì từng dùng thuốc MD Ultimate Green giúp trị mụn cám, mụn đầu đen, mụn bọc, mụn mũ, mụn viêm nhiễm,... cho cả mụn lâu năm cũng được đó, thuốc này còn giúp làm mát gan, giải độc bài trừ các tạp chất ra ngoài cơ thể , loại bỏ các loại mụn do nóng trong người và gan gây ra nữa nhé, dùng cũng yên tâm lắm.

12. hoagiay

hoagiay Member

• 91 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Loại nào tốt nhất cũng khó xác định lắm, mình thấy thuốc hay kem bôi bên ngoài da đều phải hợp với cơ địa da thì mới có thể phát huy tác sudngj và hiệu quả được, cứ cũng cùng một kem có người thấy hiệu quả nhưng cũng có người thấy không đấy chứ.

13. levan

levan New Member

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thuốc bạn hỏi là muốn hỏi thuốc uống hay thuốc bôi vậy bạn, mình thấy giờ xác định được thuốc nào hiệu quả nhất cũng khó nói lắm. thuốc giờ nhiều, lại còn tùy vào da hay nội tiết tố bên trong mà dùng thuốc cho phù hợp nữa bạn ạ.

14. phươngnhân

phươngnhân New Member

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thuốc uống hay thuốc bôi thì cái nào trị mụn tốt hơn hả bạn?
    Mình thấy giờ thuốc nguy hiểm phết đấy, dùng ko đúng thì da có mà tan đàn xẻ nghé luôn. Bạn mình dùng thuốc giờ mặt sưng phù, mụn đỏ rực nữa chứ, nhìn ghê luôn @@

15. giodong

giodong Member

• 118 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Theo mình thấy thuốc uống hay thuốc bôi thì cũng phải xem là nguyên nhân bên ngoài hay bên trong nữa đấy, nếu bị nóng gan, nhiệt rồi nội tiết thì thuốc uống mới hiệu quả chứ thuốc bôi đâu ăn thua, và ngươicj lại nếu do môi trường thì phải dùng thuốc bôi rồi, tớ thấy phỉ xem do đâu rồi mới xác định nên dùng thuốc nào.

16. vungoc

vungoc New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo mình nghĩ chủ top nên đi khám trước đi . để xem nguyên nhân do đâu rồi mới dùng thuốc, mà thuốc nhiều loại lắm ko phải ai cũng dùng 1 loại mà đều thấy hiệu quả đâu, nên đưa ra tến thuốc cụ thể cũng khó, mà chả dám khẳng định thuốc nào hiệu quả hơn thuốc nào

17. thongay88

thongay88 New Member

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thuốc trị mụn bọc MD Ultimate Green dùng tốt thế cơ à? Ko biết có phải ai cũng dùng được thuốc này ko ta? Bạn là con trai dùng được, ko biết con gái như mình dùng có hợp ko nhỉ, có giúp trị mụn cám, mụn đầu đen, mụn bọc, mụn mũ, mụn viêm nhiễm,... được ko đây!!!

18. hoamaudon

hoamaudon Member

• 102 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn dùng thuốc này bao lâu thì hết thế bạn, mà thuốc này đắt không, giá cả thế nào, thuốc này ở các hiệu thuốc đều có bán đúng không bạn, bạn cho mình xin ít thông tin nhá

19. firstlove

firstlove New Member

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình dùng thuốc trị mụn derma rồi nè bạn, mình mới dùng chưa đầy 1 tuần, thuốc này thấy mọi người khen quá nên mình mới dùng thử đấy, ko ngờ nó lại hợp với mình, mừng hết sảy, mình bảo bạn mình dùng, nó đang dùng, cũng thấy hiệu quả như mình luôn

20. quehuong

quehuong New Member

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chỉ sau một tuần đã thấy hiệu quả rồi à, không biết đứa em mình hợp không cũng muốnmua cho nó dùng thử, mà loại này giá bao nhiêu đấy bạn, các hiệu thuốc hya cửa hàng mỹ phẩm có bán hết không