Thuốc trị mụn hiệu quả nhất là loại nào?

Thuốc trị mụn hiệu quả nhất là loại nào?

Chia sẻ trang này

1. hongtucau

hongtucau New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 15,789 Lượt xem

• 63 Lượt trả lời

2. congiola

congiola Member

• 369 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Re: Thuốc trị mụn hiệu quả nhất là loại nào?

Mình thấy có một số thuốc như erylik, erythogel, Smooth E, được mọi người khen lắm, nhưng chưa dùng nên chưa biết mức độ hiệu quả, nhưng theo mình thấy hiệu quả không cũng phải phụ thuộc vào thuốc chứ, ko phải ai dùng cũng như ai.

3. coconcoc

coconcoc Member

• 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thuốc trị mụn hiệu quả nhất trong các thuốc erylik, erythogel, Smooth E, là thuốc nào hả bạn?
    Mình thấy giờ có nhiều thuốc lắm, gõ thuốc trị mụn cái là ra cả mớ luôn, chẳng biết cái nào tốt thật mà chọn

4. vuhongnguyen

vuhongnguyen Member

• 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn đi khám da liễu rồi họ cho thuốc phù hợp với bạn mà điều trị chứ mua linh tinh là ko được đâu, khéo còn bị nặng thêm cho ý chứ, hoặc làm mặt nạ đắp mặt vừa mát da lại tốt

5. liennk

liennk Active Member

• 180 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Thuốc trị mụn hiệu quả nhất là do người dùng tự dùng rồi chọn cho cá nhân thôi, còn loại hiệu quả cho tất cả thì hơi hiếm đó bạn, bạn có thể tham khảo loại thuốc nhiều người dùng rồi chọn.
    Bạn thử tham khảo thuốc acnacare xem ,thuốc uống đó bạn, nghe nói chỉ cần uống 3 viên Acnacare mỗi ngày, liên tục trong 2 tháng, tình trạng mụn sẽ được cải thiện rõ rệt, da trở nên mịn màng, khoẻ đẹp, làm giảm nhiễm trùng da, hạn chế tối đa sẹo và vết thâm do mụn để lại

6. mimoasa

mimoasa Member

• 162 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thuốc trị mụn hiệu quả mình nên hỏi bác sỹ ấy, mình tự mua dễ bị lừa lắm, lỡ mua phải hàng kém chất lượng, gây hỏng da thì kêu ai bây giờ
    Giờ thì mua thuốc là phải có đơn đoàng hoàng, ko mua tự chọn đc đâu

7. muaxuan

muaxuan Member

• 114 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Không biết bạn muốn dùng thuốc uống hay bôi, nếu thuốc uống bạn thử xem viên ngừa mụn hoa linh xem[​IMG]
    Mình tìm hiểu thì thuốc này có chứa các thành phần đông dược, chủ yếu chiết xuất từ thiên nhiên chắc cũng an toàn. Nhưng mình cũng không rõ độ hiệu quả đến đâu, Theo mình nếu bạn muốn sử dụng thuốc thì vẫn nên đi khám và tham khảo ý từ bác sĩ vẫn hơn.

8. thẩm mỹ

thẩm mỹ Member

• 32 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thuốc trị mụn hiệu quả nên là thuốc uống hay thuốc bôi sẽ tốt hơn mọi người?
    Mình thấy thuốc bôi giờ nhiều nhưng mà lại dễ dị ứng, nếu dùng thuốc uống có khi ko bị thế đâu nhỉ?

9. Tiểu thần tiên

Tiểu thần tiên Member

• 60 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy mua thuốc bổ gan về uống thì tốt rồi đó, gan tốt thì da cũng tốt, cũng đẹp lên thôi
    Còn mua thuốc bôi dùng thì phải xem xét cớ địa, ko có là dễ bị dị ứng lắm, dị ứng cũng là do gan ko tốt đó nha

10. hanatran

hanatran Active Member

• 261 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Mình cũng giống như bạn muaxuan, thấy thuốc trị mụn Hoa Linh rất là hiệu quả. Vì mình đã dùng rồi. Thuốc trị mụn trứng cá Hoa Linh là sự lựa chọn hoàn hảo cho những ai đang trong quá trình điều trị các loại mụn bọc, mụn mủ, mụn trứng cá đỏ.
    mà mình uốg ko đc cái vỏ nên mỗi lần uống e dốc hết thuốc trong viên nang ra rùi uống.
    mình uống đâu cũng nhiều nhiều hộp lắm ý. nhưng trong thgian uống e cũng kết hợp uống nước, ăn rau luộc, uống nước rau luộc nhìu lắm.

11. bachhop

bachhop Member

• 117 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thuốc bổ gan mua uống thì tốt rồi, nhưng mà cái mụn thì nó phải tác động trực tiếp lên mới khỏi được cơ
    Còn chỉ có uống thuốc gan thì cũng ko hết được mụn đâu

12. hoagiay

hoagiay Member

• 91 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Muốn dùng thuốc uống hay thuốc bôi cũng phỉ xem bị mụn là do đâu, nếu là do gan ay nội tiết tố có thể dùng các loại thuốc uống bổ gan thanh nhiệt, nhưng do là tuổi dậy thì hay do môi trường trạng thai thì lại phải trị theo cách khác, nói chung tìm được thuốc hiệu quả nhất luôn là câu hỏi khó mà nhiều người bị mụn vẫn muốn biết nhưng chưa tìm được.

13. levan

levan New Member

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng thuốc uống hay bôi thì phải xác định xem là bị mụn nguyên nhân do đâu nữa, do môi trường bên ngoài hay do nội tiết tố bên trong thì dùng cho phù hợp và để có hiệu quả tốt nhất. chứ bôi hay uống thì cũng cái riếng và ưu điểm của nó thôi.

14. phươngnhân

phươngnhân New Member

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nên dùng thuốc uống hay thuốc bôi thì tốt hơn hả mọi người, thấy cứ bảo do nguyên nhân hay do nội tiết thì mới chọn được thì chọn thế nào? Em mình bị do nội tiết, do nó đến tuổi dậy thì thì nên chọn loại nào vậy bạn, nên dùng thuốc uống hay thuốc bôi thì tốt hơn

15. phuongminh

phuongminh New Member

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cai thuốc trị mụn Sure thì sao hả mọi người, thuốc này dùng tốt ko, em thấy quảng cáo có vẻ tốt lắm nha:

Công dụng: Kem trị mụn thâm sure có khả năng tác dụng chuyên sâu, mạnh mẽ trong việc đào thải đẩy lùi và thanh lọc các nhân, cùi, mụn ra khỏi da, hổ trợ thúc đẩy tế bào da, giúp liền sẹo, phai mờ vết thâm do mụn để lại hơn nữa là khả năng làm dịu lành các loại dị ứng.

Thành Phần: water, ethylhexyl, sorbitan stearate, tricontnyl acetat, zinc oxide, dimethicone, DMDM hydantoin, fragrance(parfum), titan dioxyd, cetyl alcohol, methocinnamate, ethylhexyl salicylate, glycerin, isopropyl palmite, polyacrylamide, C13-C14 isoparaffin, laureth-7, idopropynyl butylcarbamate.

Hướng dẫn sử dụng: Kem dùng ban đêm, Thoa một lớp mỏng kem lên vùng tổn thương cần điều trị sau khi rửa mặt bằng nước ấm nhẹ.​

16. vungoc

vungoc New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kem này của Việ nam nayg, nhưng ko biết dùng tốt không, còn về quảng cáo thì cái nào chả nói hay, càng nói hay càng thấy nghi ngờ, mà giá cả không biết thế nào nữa.

17. thuytruc87

thuytruc87 New Member

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Loại này dùng tàm tạm thôi bạn ơi. Cái này mình dùng theo bạn mình mách đấy. nó dùng thấy hiệu quả nên có kêu mình dùng thử. Mình dùng thì thấy thâm không giảm gì cả, còn mụn thì nếu đang là mụn sưng thì tầm 3 ngày nó dần đẩy cùi mụn lên, bạn đừng nặn gì cả, cứ thoa theo hướng dẫn rồi từ từ cũng bong ra, mụn ẩn cũng bị đẩy lên đó. Mình dùng thì mụn cũng có vẻ bớt. Nhưng cũng trị mụn thôi chứ không ngăn ngừa mụn mới, nên cái này hết cái kia cứ lên thôi. Nên mình định đổi qua loại khác ví dụ như derma chẳng hạn

18. hoatuongvi

hoatuongvi Member

• 52 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cả nhà ai biết thuốc AA+ không, mình thấy nhiều người khen lắm, bảo dùng hết mụn rất hiệu quả
    Thành phần chủ yếu là từ thảo dược thiên nhiên. giúp giải nhiệt, thanh lọc gan và trị mụn trứng cá, làm đẹp da. Mình thấy nhiều nguoewif khen quá, nhưng vẫn lưỡng lự không biết thế nào, có ai dùng rồi xin ít ý kiến nhỉ

19. firstlove

firstlove New Member

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mới chọn dùng derma, mình thấy thuốc này hiệu quả phết, mình mới mua về dùng tầm chưa đầy 1 tuần mà mụn đỡ hẳn nè, mấy cái vết thâm ngày trước cũng giảm đi luôn nha. Mình ko ngờ là loại thuốc này hợp với mình thế. mình cũng bảo bạn mình dùng, nó cũng đang dùng, cũng có hiệu quả

20. hoahoanganh

hoahoanganh Member

• 90 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thấy các bạn chia sẻ cả thuốc uống và thuốc bôi, nhưng không biết chủ top muốn dùng thuốc uống hay bôi, mình thấy tùy từng nguyên nhân mà mua thuốc khác nhau, như thuốc uống thì nguyên nhân phải do bên trong như nóng trong hay nhiệt gan, còn thuốc bôi phải dâ bị tác động từ môi trường bên ngoài mà gây ra mụn