Thuốc trị mụn tốt nên mua loại nào?

Thuốc trị mụn tốt nên mua loại nào?

Chia sẻ trang này

1. hongtucau

hongtucau New Member

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 4,304 Lượt xem

• 33 Lượt trả lời

2. congiola

congiola Member

• 369 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Re: Thuốc trị mụn tốt nên mua loại nào?

Mình thấy thị trường giờ nhiều các loại thuốc trị mụn lắm, hiệu qả không cũng tùy từng cơ địa da có hợp không, nên hiệu quả nhất thì càng khó nói, mình nghĩ để có thể trị tốt cho thì chỉ đi khám để biết rõ trạng thái da rồi mua kem, mua thuốc phù hợp thôi.

3. cocktail

cocktail Member

• 176 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thấy giờ trên thị trường thuốc có nhiều các loại thuốc trị mụn lắm, nếu ko cẩn thậ cự dễ mua phải hàng giả đó bạn, nên xem xét ksy rồi hãy mua
    Có lẽ nên mua ơ hiệu thuốc để đảm bảo thuốc an toàn nha

4. vuhongnguyen

vuhongnguyen Member

• 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nghe nói ăn rau diếp cá chữa khỏi mụn ấy, còn thuốc thang thì mình cũng ko rõ là thuốc gì nó mới khỏi được, hoặc khỏi thì cũng ăn mòn da lắm

5. liennk

liennk Active Member

• 180 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Nếu muốn mua thuốc trị mụn tốt nên hỏi bác sỹ nhé, bác sỹ sẽ khuyến cáo bạn nên dùng loại nào, tránh loại nào, nhưng thông thường nên mua loại có giá thành vừa phải thôi, để lỡ ko phù hợp thì dùng loại khác cho đỡ phí

6. mohammet

mohammet Member

• 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Để chọn được thuốc trị mụn tốt thì cũng có nhiều chú ý lắm
    Mình thấy quan trọng nhất là cơ địa của mình, nếu da mà lành thì chỉ bôi 1-2 ngày có khi cũng đỡ hẳn, thế mà cũng thuốc ấy, người da dữ thịt thì bôi cả tháng cũng vẫn thế

7. muaxuan

muaxuan Member

• 114 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thấy thuốc trị mụn phải hợp với da và cơ địa từng người nữa bạn, kể cả là thuốc uống hay thuốc bôi, nên theo mình bạn cứ đi tham khảo ý kiến bác sĩ cho chắc, chứ tự sử dụng cũng không tốt.

8. sweet

sweet Member

• 186 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình thấy bạn muadong đang chia sẻ loại thuốc trị mụn này này, có ai dùng chưa thế? vào thảo luận đi!!
    Mình thấy thuốc gì thì cũng cần dùng thử mới xác định được là có hợp ko, còn ko dùng thì chẳng xác định là dùng được ko đâu

9. Tiểu thần tiên

Tiểu thần tiên Member

• 60 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nghe bảo thuốc Derma giá 35k 1 hộp 10g đó bạn, giá như thế thì cũng bình thường, ko đắt, ko rẻ,
    Nhìn cái dáng này là hàng việt nam rồi, chữ việt nam ngay trên thân lọ kia kìa, mình nghĩ hàng việt thì có khi còn tôt hơn hàng nhập khẩu đấy, vì thường được thí nghiệm phù hợp với ng việt rồi mới đưa ra đó

10. thuha78

thuha78 Member

• 165 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình nghe nhiều người khen nhiều về thuốc trị mụn Miss white hơn.
    Loại kem này làm phai mờ nhanh chóng các vết thâm do mụn để lại, các vết nám, vết tàn nhang trên da, đồng thời làm đều màu da.

11. Batoi

Batoi Member

• 40 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình thì thấy người ta chê thuốc trị mụn Miss white nhiều lắm, nghe bảo đây là 1danjg thuốc trộn, dùng lâu da mòn cả đi, với lại da còn thâm nám nữa, sau đi trị cũng khó cơ
    Thế nên ko biết thực sự nó tốt hay xấu nữa

12. hoagiay

hoagiay Member

• 91 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Kem derma, mình cũng chưa dùng, tìm được loại tốt và hiệu quả theo mình cư phải là kem hợp với cơ địa da người dùng mới được, cũng 1 loại kem mình dùng thấy hiệu quả chưa chắc bạn cũng được như thế.

13. levan

levan New Member

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thuốc trị mụn mua loại nào còn phải xem tính trạng mụn của bạn thời gian bị, cơ địa da, do môi trường bên ngoài hay nội tiết bên trong để mua thuốc bôi hay thuốc uống nữa bạn, chứ không phải cứ thuốc bảo tốt, đắt là có thể dùng được đâu.

14. phươngnhân

phươngnhân New Member

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy giờ lại còn nên chọn thuốc uống và thuốc bôi để trị mụn nữa cơ, thật sự càng ngày càng khó chọn!
    Mình thấy thường thì da mẫn cảm lắm mới phải dùng thuốc uống chứ, thuốc bôi thì tác động trực tiếp ko tốt hơn hay sao! Nói thật càng ngày càng phân vân vụ này!

15. phuongminh

phuongminh New Member

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn em đang giới thiệu bảo em dùng cái thuốc trị mụn sure này, thuốc này có khả năng tác dụng chuyên sâu, mạnh mẽ trong việc đào thải đẩy lùi và thanh lọc các nhân, cùi, mụn ra khỏi da, hổ trợ thúc đẩy tế bào da, giúp liền sẹo, phai mờ vết thâm do mụn để lại hơn nữa là khả năng làm dịu lành các loại dị ứng.
    Muốn dùng chỉ cần thoa một lớp mỏng kem lên vùng tổn thương cần điều trị sau khi rửa mặt bằng nước ấm nhẹ.

16. minhcam

minhcam Member

• 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thuốc trị mụn nhiều loại lắm bạn, thuốc uống thuốc bôi, bạn muốn dùng thế nào, cũng nên xét bị mụn do đâu để dùng thuốc uống hay thuốc bôi đấy, mà dùng thuốc bôi cũng tùy vào cơ dịa da mỗi người, mình thấy bạn đi khám bác sĩ lấy thuốc cho chắc

17. thuytruc87

thuytruc87 New Member

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thuốc trị mụn sure hàng việt nam đấy phuongminh, Bạn mình dùng thấy hiệu quả nên có kêu mình dùng thử. Nói chung thâm không giảm gì cả, còn mụn thì nếu đang là mụn sưng thì tầm 3 ngày nó dần đẩy cùi mụn lên, bạn đừng nặn gì cả, cứ thoa theo hướng dẫn rồi từ từ cũng bong ra, mụn ẩn cũng bị đẩy lên đó. Trộm vía mình dùng được 1 tuần thấy cũng có vẻ bớt.
    Nhưng cũng trị mụn thôi chứ không ngăn ngừa mụn mới, nên cái này hết cái kia cứ lên thôi. Nên mình định đổi qua loại khác :(

18. hoatuongvi

hoatuongvi Member

• 52 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không biết là bạn muốn dùng thuốc uống hay thuốc bôi, thuoopcs bôi phải hợp với cơ địa da, thuốc uống cũng phải phù hợp với tình trạng, nói chung tớ thấy là bạn chủ top cứ phải xác định nguyên nhân trước , mà đi khám bác sĩ cho đảm bảo, mua thuốc cho chính xác.

19. huongngoc21193

huongngoc21193 New Member

• 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thuốc trị mụn sure với derma thì cái nào tốt hơn thế? Mình hơi ngại vụ thuốc bôi, mình nghĩ là nên dùng thuốc uống ấy, thuốc uống thường bổ gan, như vậy thì tốt hơn cho cơ thể, còn dùng thuốc bôi, chẳng may dị ứng cái thì có mà ăn cám, lúc ấy trị cũng khó, lúc đó có khi phải đến thẩm mỹ viện trị may ra mới được

20. hoahoanganh

hoahoanganh Member

• 90 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mua thuốc trị mụn còn cần hợp với cơ địa da thì mới thấy hiệu quả đó bạn, mình thấy nếu muốn mua thuốc, bạn nên đi khám rồi mua theo đơn của bác sĩ cho an toàn, chứ lần mò thế này chẳng biết đâu mà lần, vì có loại thuốc mọi người dùng hợp nhưng bạn thì không nên cũng khó nói lắm.