Thuốc trị sẹo contractubex dùng bao lâu thì hết sẹo?

Thuốc trị sẹo contractubex dùng bao lâu thì hết sẹo?

Chia sẻ trang này

1. maithuong

maithuong Member

• 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 131,803 Lượt xem

• 39 Lượt trả lời

Thuốc trị sẹo contractubex dùng bao lâu thì hết sẹo thế ạ? Đã ai dùng cái thuốc trị sẹo contractubex chưa thì cho e xin ít kinh nghiệm với ạ. Loại thuốc này có tốt thật ko vậy? E được biết thuốc mỡ contract tubex chữa được các vết sẹo do mổ nhưng không biết nó có chữa được những vết thâm hoặc sẹo do mụn trứng cá để lại không? Nếu có thì thuốc trị sẹo contractubex dùng bao lâu thì hết vết thâm hoặc sẹo do mụn trứng cá để lại?
    Ai dùng rồi thì cho e ít review ạ. E cảm ơn.

2. masumi

masumi Member

• 64 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Re: Thuốc trị sẹo contractubex dùng bao lâu thì hết sẹo?

Thuốc contractubex trị sẹo cũng khá tốt, tuy nhiên đó phải là vết sẹo mới hình thành. Nếu là sẹo cũ và nếu người bị sẹo có 1 cơ địa không lành (dễ bị lồi và để lại vết thâm) thì thuốc sẽ ko đạt hiệu quả cao đâu. Bạn nên tìm hiểu loại khác xem nhé

3. muaha

muaha Member

• 425 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình thấy nhiều người ùng thuốc trị sẹo contractubex lắm, nhưng hiệu quả không cũng tùy thuộc vào thuốc có hợp với cơ địa da không nữa, và cũng tùy cơ địa da mà hiệu quả sớm hay muộn, và tùy vào độ lớn, vùng sẹo hay thời gian bị sẹo nữa đấy bạn.

4. muasaobang

muasaobang Member

• 129 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

thuốc trị sẹo contractubex thấy cũng hiệu quả và nhiều người dùng, nhưng hiệu quả bao lâu cũng phải tùy vào vết sẹo, thời gian bị và độ lớn mà thời gian nhanh hay chậm, và cũng tùy vào cơ địa da có ngừoi nhanh người châm, người hiệu quả hoặc sẽ không hiệu quả, nhưng dùng gì cũng càn phải kiên trì bạn ạ.

5. gaimotcon

gaimotcon Member

• 58 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thông thường thuốc trị sẹo thì cứ dùng tầm 3 tháng mới thấy hiệu quả được, thuốc trị sẹo contractubex chắc cũng thế nhỉ, ko biết có tác dụng nhanh hơn ko, mà nó có phải dùng theo đợt ko, hay dùng liên tục nhỉ?

6. hoahongxanh

hoahongxanh Member

• 85 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cũng do cơ địa nữa bạn ah, nếu da bạn là da lành thì một thời gian ngắn độ 2 tháng là mờ sẹo, còn nếu mà da nhạy cảm có khi cũng chả hết được cái vết sẹo đáy ý chứ

7. matvu112

matvu112 New Member

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có lẽ dùng thuốc trị sẹo contractubex hay thuốc gì trị mụn trị sẹo thì cũng cần kiên trì cả
    Có một số loại thuốc bảo chỉ có 2-3 tuần là trị hết được, nhưng mà do da mình ko hợp thì ko hết mụn, chứ cứ bảo ai cũng đúng như thế hết thì hơi mơ mộng

8. bangbang

bangbang Member

• 206 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tùy vào cơ địa mà có người hết nhanh trong tàm 2-3 tháng sử dụng thuốc, có người có thể lâu hơn, nhưng theo mình cũng có thể chả hiệu quả vì, dùng thuốc bôi da thì thuốc phải với cơ địa da thì mới cos thể phát huy được hiệu quả.

9. Nàng Kiều

Nàng Kiều New Member

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thuốc trị sẹo contractubex hình như dùng tầm nửa năm mới thấy công dụng cơ, 2-3 tháng mà thấy hiệu quả là công hiệu lắm đấy.
    Nếu sẹo của bạn mới thì có thể chỉ có 2-3 tháng cũng mờ đi đấy

10. nhothuong

nhothuong New Member

• 29 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thuốc trị sẹo contractubex dùng 2-3 tháng thì cũng nhanh còn gì, mình thấy nhiều thuốc bôi cả nửa năm, cả năm cũng có khi chẳng đỡ được tsy nào. Dù sao nói nó ko tăng lên tình trạng hiện tại là may lắm rồi, 2-3 tháng hiệu quả thì cũng đáng thử nhỉ

11. muadong

muadong Member

• 113 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thuốc trị sẹo contractubex chắc cũng phải bôi mấy tháng mới có tác dụng đấy, nhưng để hết hẳn cũng chưa chắc, cũng tùy nếu sẹo mới thì nhanh thấy hiệu quả, còn sẹo lâu năm thì chắc cũng lâu mới thấy hiệu quả, ngoài ra thì cũng phải tùy cơ địa từng người nữa.

12. Thúy Uyên

Thúy Uyên Member

• 70 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thuốc trị sẹo contractubex thấy nhiều người cũng dùng phết đó, mình thì thấy nó dùng ko nhanh hết sẹo tý nào, dùng cả tháng rồi mà có tác dụng gì nổi bật đâu
    Chẳng biết là thuốc ko tốt hay da mình kén thuôc nữa

13. hoathuytien

hoathuytien Member

• 87 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Dùng thuốc còn phải hợp với cơ địa da bạn ạ, có người hợp thì thấy hiệu quả, còn không hợp thì chả ăn thua, ai may măn hợ thuốc thì 2-3 tháng lại thấy kết quả, nói chung là tùy cơ địa da mỗi người không phải ai cũng như ai bạn ạ.

14. bebingo

bebingo Member

• 68 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cháu nghe nói dùng thuốc này cũng tốt lắm đúng ko ạ? Cháu thấy mẹ định mua nên cũng muốn vào đay tham khảo xem dùng có ảnh hưởng ko, nếu như mội người dùng nói ko sao thì chắc là ko sao rồi nhỉ :D

15. Cố Doãn

Cố Doãn New Member

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thuốc trị sẹo contractubex mình thấy có nhiều người giới thiệu lắm nha, ko biết tác dụng tới đâu
    Nếu như nó tốt thù cứ mua về dùng, có khi nó lại nhanh trị hết sẹo được, được thế thì tốt quá đúng ko các bạn?

16. phuongminh

phuongminh New Member

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thuốc trị sẹo contractubex mình nghe bảo dùng tầm 1 lọ là khỏi đó, dùng tầm 1 tuần gì đó là thấy có tác dụng rôif
    Nếu mà muốn trị khỏi thì phải dùng kiên trì, càng kiên trì thì khả năng khỏi càng cao :D

17. Nguyễn Phương Phương

Nguyễn Phương Phương Member

• 37 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thấy thì thuốc trị sẹo này chữa vết thâm trên mặt cũng khá hiệu quả ngoài ra
    Thuốc trị sẹo contractubex tốt mà, mình cũng đang dùng rồi này, nhiều người khen quá nên mình mới mua đấy, thế nên giờ mới thấy được kết quả :D Bạn nào mà tin thì cứ mua thử nhé, dùng hợp da thì nhanh khỏi lắm, có khi chỉ 1 -2 tuần là khỏi thôi đấy, còn ai ko hợp thì cũng khó khỏi, sự thật là thế :'0

tham thích bài này.

18. nangha

nangha Member

• 99 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đúng vậy. Thuốc contractubex trị sẹo cũng khá tốt, tuy nhiên đó phải là vết sẹo mới hình thành. Nếu là sẹo cũ và nếu người bị sẹo có 1 cơ địa không lành (dễ bị lồi và để lại vết thâm) thì thuốc sẽ không đạt hiệu quả cao lắm đâu

19. Mickey

Mickey New Member

• 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đối với sẹo dưới 6 tháng thì nó rất có tác dụng. Khi vết sẹo mới ăn da non mà bạn dùng luôn thì hiệu quả nhanh thấy rõ. So với các loại khác thì loại này rẻ hơn nên được nhiều người ưa dùng.

20. Kìu non

Kìu non Active Member

• 700 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mình thấy mọi người thường dùng trong khoảng 10 đến 20 ngày thì mới hết sẹo. Đó là với vết thương mới bị như bỏng bô xe máy, còn thành sẹo rồi thì chắc ko hết được đâu