Thuốc trị sẹo hiruscar dùng có tốt không?

Thuốc trị sẹo hiruscar dùng có tốt không?

Chia sẻ trang này

1. naicon

naicon New Member

• 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

• 193,410 Lượt xem

• 66 Lượt trả lời

Thuốc trị sẹo loại nào tốt nhất, đối với từng loại sẹo khác nhau thì thuốc trị sẹo cũng có tác dụng hoàn toàn khác nhau, cũng có một số loại thuốc trị sẹo chữa cho hơn 1 loại sẹo. Thuốc trị sẹo hiruscar thì tác dụng của nó như thế nào?

Thuốc trị sẹo hiruscar dùng có tốt không, hiệu quả thật không mọi người?. Bạn mình bảo có thể bôi kem trị sẹo Hiruscar lên vết thương đã lành, sau đó dán miếng silicon gel lên trên để đem lại hiệu quả khả quan hơn. Không biết cách này tốt hay là cứ bôi trực tiếp mà ko dán miếng silicon lên thì tốt hơn hả mọi người?

Trong tờ hướng dẫn hình như chỉ bảo bôi lớp mỏng thôi mà, có thấy bảo dán gì lên đâu. Đã chị em nào trong diễn đàn sử dụng hiruscar để trị sẹo rồi thì cho mình xin một chút review nhé. Mình đang băn khoăn định mua loại thuốc này về để trị sẹo ở mắt cá chân. Mong nhận được chia sẻ của chi em về Thuốc trị sẹo này.
    >>> Đọc thêm: Phương pháp Trị sẹo lõm bằng hành tây Tại nhà an toàn hiệu quả tức thì

2. phucminh

phucminh Member

• 61 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình xem trong tờ hướng dẫn chỉ bảo bôi lớp mỏng thôi mà, có thấy bảo dán gì lên đâu nhỉ?
    Nếu dán silicon lên thì thuốc thấm vào da tốt hơn thì phải, hay bạn cứ áp dụng cách ấy xem

3. maylangthang

maylangthang Member

• 293 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình chưa dùng kem này, nhưng tìm hiểu thấy bao nên bôi khoảng 2 lần 1 ngày cho vết thương mới hình thành, và 3-4 lần cho vết sẹo đã hình thành, có thể bôi trực tiếp hoặc dán thêm gel silicon đều được, nếu là sẹo lồi gel silicon dán sẽ giúp vết sẹo ko tái phát. dùng thêm gel silicon thì hiệu cũng nhanh hơn.

4. muasaobang

muasaobang Member

• 129 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình thấy dùng hiệu quả hay tốt cũng phải hợp với cơ địa da. Mình tìm hiểu thì nếu dùng hiruscar để trị sẹo thì có thể bôi trực tiếp nhưng để hiệu quả cao thì nên dán miếng gel silicon vào sau kho bôi thuốc, mình cũng không rõ lắm, nhưng thấy hướng dẫn thế nên bạn cứ áp dụng thử xem sao.

5. donglanh

donglanh Member

• 46 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thấy có bạn mách dùng thuốc trị sẹo hiruscar rồi, nhưng mình chưa dùng,
    không rõ cái thuốc này có tốt ko, có phải ai cũng dùng được ko, hay chỉ một sốc người dùng được thôi
    Mà cái miếng dán silicon là cái gì thế? dùng có tác dụng gì ko?

6. maithuong

maithuong Member

• 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cái thuốc trị sẹo hiruscar này hình như cũng ít thấy sao nà
    Nếu bạn bạn bảo có thể bôi kem trị sẹo Hiruscar lên vết thương đã lành, sau đó dán miếng silicon gel lên trên để đem lại hiệu quả khả quan hơn thì bạn cứ làm đi, chắc nó thấy tốt mới bảo bạn chứ

7. muaha

muaha Member

• 425 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Không biết có ai dùng thuốc này chưa, cho chủ top ý kiến đi, theo mình thấy thì thuốc tốt và hiệu quả hay không cũng phải tùy vào với da người sử dụng có hợp với thuốc đó không, nếu bạn muốn dùng thuốc trị seo hirusca một cách hiệu quả thì nan tham khảo ý kiến dược sĩ hoặc bác sĩ da liễu cho chắc

8. Mũi đẹp

Mũi đẹp New Member

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác sỹ chắc gì đã biết hết về thuốc trị sẹo hiruscar chứ bạn,
    Mình thấy mấy bác sỹ chỉ biết qua qua về thuốc họ được gửi bán thôi, còn các loại khác thfi có khi còn chẳng nghe tên huống chi là biết

9. nhothuong

nhothuong New Member

• 29 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bác sỹ chỉ biết qua qua về thuốc họ được gửi bán thôi á? Mình tưởng bác sỹ thì thuốc nào tốt đều biết hết chứ nhỉ?
    Thuốc nào bác sỹ chẳng mất tiền mua về dự trữ rồi bán, nếu ko hiệu quả thì bán kiểu gì, bán bằng niềm tin à?

10. muadong

muadong Member

• 113 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thuốc trị sẹo hirusca chuyên trị sẹo lõm, lồi với sẹo phẫu thuật, có thể được các sẹo dưới 2 năm, không biết là dùng hiệu quả không vì mình cũng chưa dùng, mình thấy các thuốc bây giờ nếu hợp với cơ địa da thì mới có thể hiệu quả được

11. Hương Lan

Hương Lan Member

• 55 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thuốc trị sẹo hirusca chưa dùng bao giờ, mình cũng ko rõ là nó có cần dùng theo hương dẫn hay khi dùng cần chú ý gì không
    Giờ mua thuốc nên theo hướng dẫn của bác sỹ đó, không phải ai cũng dùng cùng loại với người khác hay cùng liều lượng đâu, dùng linh tinh dễ ảnh hưởng cho da lắm

12. hoathuytien

hoathuytien Member

• 87 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng chưa dùng qua thuốc này, người thân cũng chưa ai dùng nên chả biết hiruscar có tốt không nữa, mình thấy nếu bạn chưa chọn được thuốc thì nên đi khám da liễu đi rồi mua theo đơn thuốc của bác sĩ cho đảm bảo.

13. caduoi

caduoi Member

• 233 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cái thuốc trị sẹo hiruscar cứ dùng theo hướng dẫn của bác sỹ, ko thì dùng theo tờ hướng dẫn trong lọ thuốc ấy
    Mấy loại thuốc bôi thông thường cứ bôi ngày 3-4 lần là được, bôi cả ngày cả đêm nữa, đừng chỉ bôi mình ban ngày hoặc ban đêm ko, như vậy ko hiệu quả đầu

14. Cố Doãn

Cố Doãn New Member

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nói chung em thấy dùng thuốc tây thì cứ phải dùng theo chỉ dẫn của bác sỹ, mình ko mua về dùng tự do được đâu
    Chắc cái thuốc trị sẹo hiruscar cũng như thế thôi, mua về thì cứ hỏi bác sỹ xem dùng sao cho tốt thì mình áp dụng

15. phuongminh

phuongminh New Member

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình dùng thuốc thì nên theo hướng dẫn của bác sỹ nha bạn, đừng có nghe linh tinh, dùng linh tinh mà hại da lắm
    Bạn cũng có thể dùng theo tờ hướng dẫn trong vỏ thuốc cũng được, nói chung là nên cẩn thận

16. Nguyễn Phương Phương

Nguyễn Phương Phương Member

• 37 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng đồng ý là dùng thuốc thì nên theo hướng dẫn của tờ hướng dẫn hoặc theo ý kiến bác sỹ là ok nhất. Như cái thuốc gì gì của Việt Nam ấy, chỉ dùng được ban đêm thôi, bình thường ko biết thì dùng cả ngày, như thế thì ko có tác dụng, có khi lại còn làm hại da nữa đó

17. banghan

banghan Member

• 113 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình thấy để đem lại kết quả tốt nhất khi sử dụng thuốc trị sẹo Hiruscar thì cần tuần thủ theo đúng chỉnh định và liều dùng trong tờ hướng dẫn ấy. Nhưng mà nghe nói bạn cũng có thể sử dụng miếng dán silicon gel bằng cách bôi kem trị sẹo Hiruscar lên vết thương đã lành, sau đó dán miếng silicon gel lên trên để đem lại hiệu quả khả quan hơn.:)

18. Mickey

Mickey New Member

• 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn tuân thủ đúng liều lượng, số lần, thời gian dùng thuốc thì sẽ có hiệu quả như mong muốn. Đối với vết sẹo đã có từ lâu, bạn dùng băng gạc thì thuốc sẽ dễ ngấm vào da hơn.

19. Kìu non

Kìu non Active Member

• 700 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Thuốc này thì mình thấy cũng ổn, nhưng ko biết giá bao nhiêu tiền 1 tuýp các bạn nhỉ? 1 tuyp contractubex đã 150k rùi, thuốc này khéo còn đắt hơn ấy chứ. :(

20. yêu anh không

yêu anh không Member

• 91 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mình dùng rồi bạn nhé,bị mụn sau đó để lại sẹo thâm và mấy vết rỗ ở mặt,thấy cũng đỡ nhưng mà phải kiên trì lắm.Mình chỉ chấm lên các vết đó ngày 3 lần sáng,trưa,và tối trước khi đi ngủ.Sẹo điều trị càng sớm càng tốt nhé để lâu khó chữa lắm