Thuốc trị sẹo hiruscar dùng có tốt không? | Page 2

Thuốc trị sẹo hiruscar dùng có tốt không?

Chia sẻ trang này

1. Độc thân

Độc thân Member

• 113 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Re: Thuốc trị sẹo hiruscar dùng sao tốt nhất?
    Mình nghe nói 1 tuyp hirusca loại 20g có giá 215 ngàn bạn ah. Giá thế này thì cũng chưa đắt lắm đâu. Vì loại kem trị mụn khác như scar esthetique có giá 400 ngàn cho 1 tuyp chỉ có 10g thui

2. Mẹ Tôm

Mẹ Tôm Active Member

• 267 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Bạn chủ thớt chỉ cần dùng theo hướng dẫn trong tuýp thuốc là được mà, mình thấy thường bôi 1 ngày tầm 2 đến 3 lần đó. Sau khoảng 10 ngày thì có tác dụng rất rõ rệt

3. Nguyễn Thị Thu Hà

Nguyễn Thị Thu Hà Member

• 96 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bình thường thì bôi thuốc trị sẹo hirusca trực tiếp lên vết sẹo là được. Nhưng nếu bạn dán thêm miếng silicon lên thì cũng tốt mà. Bạn thấy cách nào tiện thì thực hiện ah

4. kinhkong_68

kinhkong_68 Active Member

• 204 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Mình đang dùng hirucar, thấy mùi dễ chịu lắm.
    Muốn xem kq trị sẹo tnao thì chắc fai vài thang Sau mới bit dc cơ. Hihi.

5. banghan

banghan Member

• 113 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình thấy cứ bôi thuốc trị sẹo hirusca trực tiếp lên vết sẹo cho nhanh chứ dán thêm silicon thì lâu lắm. Mỗi ngày mình phải thoa kem 2-3 lần chứ có ít đâu :)

6. Mẹ trẻ con

Mẹ trẻ con Member

• 101 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình thấy sau khi dùng thử 1 tháng mà không thấy hiệu quả thì chắc là không hợp với thuốc trị sẹo rồi đó bạn. Mà thuốc trị sẹo hirusca trị được sẹo nào ấy mọi người nhỉ?

7. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 644 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trị được cả sẹo lồi và lõm bạn nhé, cùng 1 loại vết thương có người thành sẹo lồi, có người thành sẹo lõm nên thuốc thường trị được cả 2 loại sẹo

8. con gái lớn

con gái lớn Member

• 107 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Không phải thế đâu bạn ơi! Thuốc trị sẹo hirusca thực chất chỉ có hiệu quả trị sẹo lồi đâu. Vì sẹo lồi với sẹo lõm khác nhau hoàn toàn nên không có loại nào trị được cả 2 loại sẹo này đâu<<<

9. Thienhadenhat

Thienhadenhat Member

• 176 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình cũng đang tìm hiểu thuốc trị sẹo này, nếu dùng miếng gel thì nó ngấm hết thuốc vào đó chứ có tác dụng gì nữa

10. Zing87

Zing87 Member

• 246 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Kem trị sẹo này bôi thẳng lên da mà, cần gì dùng miếng gì đâu mà sợ thấm. Khi bạn bị bỏng hay vết thương đang lành thì phải bôi luôn, như thế kem này mới có tác dụng

11. Tuni

Tuni Active Member

• 812 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Thuốc Hiruscar khá đắt đấy. Dùng cho vết thương đang lên da thì rất ổn, xứng đáng với giá tiền. :D

12. Mẹ Tôm

Mẹ Tôm Active Member

• 267 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mình thấy thuốc này bình thường, cũng như mấy thuốc trị sẹo vẫn bán trên thị trường thôi. :) Trước mình có đứa bạn bị bỏng bô xe bôi thuốc này có khỏi đâu, vẫn đẻ lại sẹo

13. Huyen Thanh

Huyen Thanh New Member

• 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chắc bạn của bạn bôi Hiruscar không đúng cách và không đúng thời điêm rồi, nếu bôi kịp thời ngay lúc vết t hương đang lên da non thì tốt lắm đó

14. baotram

baotram Active Member

• 219 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Không quá đắt đâu mẹ nó af, em thấy trên mạng rao bạn tuýt 20g có 100k thôi mà, mà thuốc này chỉ có tác dụng với những vết sẹo dưới 2 năm thôi

15. Khánh Ngân

Khánh Ngân New Member

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ồi, vết thương đang liền sẹo thôi, chứ sẹo hình thành vài tháng là đã bó tay ko trị đc rồi bạn ạ. Nhiều người thử dùng rồi mà

16. Thúy Trần

Thúy Trần New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thực ra không khỏi hẳn đc nhưng cũng bớt đc phần nào chứ ko phải ko có tác dụng gì đâu bạn. Cũng có tác dụng 1 chút đó

17. dungbeo

dungbeo Active Member

• 379 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Với những vết sẹo lâu năm thì thuốc trị sẹo chỉ có thể giúp làm mờ sẹo thôi chứ không chữa hẳn được, trường hợp đó chắc phải gặp bác sỹ thôi

18. Red Demon

Red Demon Member

• 280 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình có dùng Huruscar này rồi, cũng hiệu quả ra phết, trước mình bị bỏng bô xe máy bôi cái này giờ vết bỏng đó lành rồi, ko còn dấu vết gì nữa cả

19. thuthao

thuthao Active Member

• 305 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

mẹ nó bị bỏng là dùng luôn à? mẹ nó dùng trong bao lâu thì có hiệu quả thế? đợt trước e bị ngã xe cũng bị 1 vết sẹo to tướng trên đầu gối mà không biết dùng thuốc hiruscar có được không nữa

20. Linh tinh lắm

Linh tinh lắm Active Member

• 556 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

"Đợt trước" của bạn là bao lâu rồi? Nếu mới thì có hiệu quả chứ lâu một chút rồi là ko hiệu quả gì đâu nha. Lâu rồi thì phải đến tmv