Tiêm botox có ảnh hưởng sức khỏe không?

Tiêm botox có ảnh hưởng sức khỏe không?

Chia sẻ trang này

1. tuvanthammy

tuvanthammy Bác sỹ tư vấn

• 748 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

• 838 Lượt xem

• 4 Lượt trả lời

Chào bác sỹ! Em là Trang, năm nay em 35 tuổi. Em bị nhăn ở mắt rất nhiều đặc biệt là phần đuôi mắt. Em nghe nói có phương pháp giảm nhăn bằng cách tiêm botox. Vì là chất liệu không phải tự thân nên em cũng sợ nó ảnh hưởng đến sức khỏe. Vậy nên em muốn bác sỹ tư vấn giúp em xem có nên tiêm botox không ạ? Em cảm ơn.

(Nguyễn Thị Trang – Hà Nội)

Trả lời:

Chào bạn Trang! Cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi tư vấn đến hòm thư tư vấn. Chúng tôi xin được giải đáp những thắc mắc của bạn như sau:

Botox là một loại Protein tinh chất, được sinh tổng hợp từ một ngoại độc tố vi khuẩn yếm khí là Chlostridium Botulium sản sinh ra (Botulium Toxin Type A), do Hoa Kỳ sản xuất.. Botox là một công nghệ không phẫu thuật đơn giản, có tác dụng làm thư giãn các cơ gây ra nếp nhăn, nhanh chóng xóa nếp nhăn, làm mờ hoặc mất đi các nếp nhăn, đặc biết là xóa nhăn vùng mắt.

Khi tiêm vào da, Botox sẽ nhanh chóng làm thư giãn các cơ co rút gây nhăn, từ đó sẽ làm giảm các nếp “chân chim” ở đuôi mắt, nếp nhăn giữa 2 chân mày hay nằm ngang giữa trán…Vì vậy xóa nhăn bằng Botox là giải pháp vượt trội giúp bạn lấy lại làn da căng mịn trẻ trung.

Xóa nếp nhăn bằng Botox không gây độc hại cho cơ thể, an toàn và cho hiệu quả vượt trội. Hầu như không thấy biến chứng tức thì hoặc lâu dài, không gây phản ứng phụ khi sử dụng. Botox không tồn tại vĩnh viễn trong cơ thể, không lan đi các nơi khác, lượng Botox giảm dần tại nơi tiêm, do vậy phải tái sử dụng sau một khoảng thời gian nhất định. Do đó bạn có thể yên tâm nhé.

Bên cạnh đó, Botox đã được sử dụng trong ngành thẩm mỹ rất lâu và mang lại hiệu quả như ý được nhiều chị em đã sử dụng rồi. Vì vậy bạn không nên quá lo lắng về vấn đề này nhé.

Tư vấn thẩm mỹ

2. quạt giấy

quạt giấy New Member

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các ngôi sao diễn viên người mẫu ca sỹ ai chẳng tiêm, ko sao hết, chỉ sợ sau này về già ko tiêm nữa thì ko biết có sao ko thôi

3. Mắt biếc

Mắt biếc New Member

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hôm trc mình có đọc một tài liệu ở đâu ấy nói botox đc Việt nam chứng nhận cho tiêm nên chắc ko ảnh hưởng đến sức khỏe là chuẩn đấy

4. Gấu bông

Gấu bông New Member

• 37 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hoàn toàn ko ảnh hưởng gì, tìm hiểu tài liệu thì biết ngay thôi

5. oanhtran287

oanhtran287 New Member

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tiêm botox không có nguy hại gì nếu bạn không nên quá lạm dụng và tự ý sử dụng không đúng cách. bạn nên hỏi ý kiến của bác sĩ về việc có cần thiết tiêm botox hay không. Botox hiện là một trong những dịch vụ làm đẹp trẻ hoá da được ưa chuông trên thế giới. Tuy nhiên, phương pháp này chỉ thật sự an toàn khi được bác sĩ có chuyên môn và kinh nghiệm chỉ định. Khi cân nhắc làm đẹp với phương pháp này, bạn nên tham khảo những nơi uy tín và có bác sĩ thực hiện.