Nên trị mụn thịt quanh mắt tại nhà hay đến thẩm mỹ viện?

Tìm hiểu cách chữa trị mụn thịt quanh mắt tại nhà và đến thẩm mỹ viện

Chia sẻ trang này

1. Jily

Jily Active Member

• 331 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

• 54,377 Lượt xem

• 52 Lượt trả lời

Mụn thịt quanh mắt khiến nhan sắc chị em ảnh hưởng rất nhiều. Để chữa trị mụn thịt quanh mắt, có rất nhiều cách, có thể trị tại nhà hoặc đến thẩm mỹ viện. Chúng ta cùng tìm hiểu 2 cách điều trị mụn thịt này nhé.

Mụn thịt được gọi là u tuyến mồ hôi. Chúng nổi trên bề mặt da như hạt gạo, lấm tấm, trồi lên bề mặt da. Mụn thịt thường thấy nhất ở quanh mắt, trán, cổ, vành tai… khi xuất hiện quanh mắt chúng sẽ gây ức chế nhất bởi ảnh hưởng đến vẻ đẹp của khuôn mặt. Mụn thịt chủ yếu hình thành ở phụ nữ sau sinh và phụ nữ ở tuổi trung niên. Mụn thịt trên mặt, đặc biệt là mắt khiến da bạn trở nên già nua và sạm màu.

Mụn thịt quanh mắt khiến bạn trông kém xinh

1 * Cách chữa trị mụn thịt tại nhà: tận dụng các nguyên liệu sẵn có

Điều trị mụn thịt tại nhà bằng vỏ chuối

Vỏ chuối cũng có tác dụng trị mụn thịt quanh mắt dù ít người biết. Cách thực hiện cũng vô cùng đơn giản, bạn chỉ cần dùng vỏ chuối để chà xát lên những nốt mụn thịt quanh mắt. Duy trì một thời gian bạn sẽ nhận thấy kết quả.

Mẹo trị mụn thịt bằng tỏi

Cách trị mụn thịt tại nhà bằng tỏi khá đơn giản

Dùng những lát tỏi mỏng tỏi tươi, chà xát lên vùng da bị mụn thịt. Mỗi ngày thực hiện 2 lần là bạn sẽ sớm thấy kết quả, các vết mụn thịt quanh mắt sẽ dần biến mất

Điều trị mụn thịt bằng lá tía tô
    Một cách trị mụn tại nhà nữa mà bạn có thể dễ dàng thực hiện là dùng lá tía tô giã lấy nước để thoa lên nốt mụn thịt, sau một thời gian tầm 1 tháng hoặc hơn chút bạn sẽ thấy tác dụng.

Trị mụn thịt bằng chanh và sữa tươi
    Hỗn hợp chanh và sữa tươi giúp trị mụn thịt hiệu quả
    Bạn chỉ cần lấy nước cốt của nửa quả chanh, trộn đều với 30 ml sữa tươi không đường. Sau đó dùng bông tẩy trang thấm dung dịch lên mụn thịt quanh mắt. Để khoảng 15 phút, sau đó rửa lại bằng nước sạch. bạn kiên trì áp dụng phương pháp trị mụn thịt này mỗi lần vào buổi tối trước khi đi ngủ. Những nốt mụn thịt sẽ dần biến mất.

Trị mụn thịt bằng chanh và mật ong
    Bạn chuẩn bị 1/2 quả chanh, 1-2 thìa cafe nguyên chất. Trộn đều hỗn hợp sau đó bôi lên vùng da bị mụn thịt. Khoảng 20 phú, bạn rửa lại bằng nước ấm. Thực hiện vào mỗi buổi tối trước khi đi ngủ để đạt được kết quả tốt nhất.

2 * Cách chữa trị mụn thịt tại thẩm mỹ viện: Dùng công nghệ Laser CO2 Fractional

Công nghệ trị mụn thịt ở quanh mắt được các thẩm mỹ viện hay sử dụng hiện nay là công nghệ Laser CO2 Fractional. Công nghệ này có khả năng điều trị tận gốc mụn thịt chỉ với một lần duy nhất.
    Phương pháp trị mụn thịt ở thẩm mỹ viện

Công nghệ này sử dụng năng lượng sóng laser để đốt cháy mụn, hủy nhân mụn, khiến mụn không có cơ hội quay trở lại trên da. Nhiệt lượng từ laser còn giúp sắp xếp lại collagen dưới da, giúp da thêm săn chắc, mịn màng và không ngừng tái tạo trong một thời gian dài sau điều trị.

Laser CO2 Fractional mẹo trị mụn thịt quanh mắt rất an toàn. Công nghệ này đã được cơ quan FDA của Mỹ cấp chứng nhận và có tính ổn định cao. Tùy vào đặc điểm từng làn da của khách hàng bác sĩ sẽ điều chỉnh mức sóng thích hợp nhất, ngoài mắt công nghệ này cũng có thể trị mụn thịt quanh vùng cổ, mép... mà không gây tổn thương, xâm lấn. Sau điều trị da không có sẹo, không có bất cứ phản ứng phụ nào xảy ra. Quá trình điều trị mất tầm 45-60 phút và chỉ trong 1 lần duy nhất.

Trên đây là một số phương pháp trị mụn thịt tại nhà cũng như tại các cơ sở thẩm mỹ viện. Đối với các cách trị mụn thịt tại nhà, đòi hỏi bạn phải kiên trì thực hiện mới mong cải thiện tình trạng mụn thịt quanh mắt. Nếu trong trường hợp bạn đã áp dụng 1 trong các cách trị mụn thịt trên nhưng hiệu quả không cao hoặc không như ý muốn thì bạn nên lựa chọn cơ sở thẩm mỹ viện uy tín để làm nhé.

2. giotnangbenthem

giotnangbenthem Active Member

• 427 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Vậy thì nên dùng các cách tự nhiên trị mụn thịt tại nhà hay đến thẩm mỹ viện nhỉ? Đọc bài thì cái gì cũng tốt

3. dungbeo

dungbeo Active Member

• 380 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Cách tự nhiên tiết kiệm nhưng không mang lại hiệu quả cao còn đến tmv thì cho bạn kết quả nhanh chóng và hiệu quả tuy nhiên chi phí lại hơi cao

4. thuthao

thuthao Active Member

• 307 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Chữa mụn thịt quanh mắt bằng những nguyên liệu đơn giản như này sao? Liệu có hiệu quả thật không đấy ?

5. Thanh-Tâm

Thanh-Tâm Member

• 238 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Đến thẩm mỹ viện hiệu quả hơn bạn ơi, chứ quanh quẩn mấy cách tự nhiên này chả thấy đỡ đâu, bạn tham khảo pp trị bằng laser Co2 ở tmv kangnam chưa, t nghe bảo trị 1 đến 2 lần là khỏi ah

6. Queen

Queen Member

• 375 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình thấy với mụn thịt thì trị bằng các cách tự nhiên ko hiệu quả, đứa em mình thử dùng mấy cách tự nhiên suốt rồi nhưng có hết đâu, về sau phải đến tmv đấy

gonna change thích bài này.

7. gonna change

gonna change Member

• 135 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ vậy. :) Mụn thịt nên đến tmv trị mới hết hẳn, nếu ko thì thôi, mình cũng có nhưng nó ko gây ảnh hưởng gì đến nhan sắc, cũng ko đau nên mình chả thèm tẩy

8. ^_^

^_^ Member

• 103 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Như này nếu ít thì ko ảnh hưởng đến nhan sắc nhưng nhiều là có ảnh hưởng đấy bạn ạ

9. hoamoclan11

hoamoclan11 Member

• 199 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Nếu tình trạng như này thì phải tìm cách chữa mụn thịt ở mắt ngay chứ mất thẩm mỹ quá :(

10. Tôm béo

Tôm béo Member

• 236 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình thấy như thế đâu có mất thẩm mỹ lắm, vẫn xinh mà. :D Mụn thịt ko ảnh hưởng nhiều đến nhan sắc đâu

11. maitrangnb

maitrangnb Active Member

• 286 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

bạn nói thế nào ý chứ mụn thịt quanh mắt bạn mà nhiều xem chẳng laj vắt chân lên cổ đi tìm cách chữa mụn thịt quanh mắt ý chứ :p

12. jinjin

jinjin Member

• 278 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hi, mình đã từng bị mụn thịt rùi, ko ảnh hưởng nhiều đến nhan sắc đâu mà nên mình cũng bình tâm lắm, từ từ mà chưa thôi. :D

13. vietanh

vietanh Active Member

• 292 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

bạn bị ít mụn thịt thì mới từ từ được chứ những người bị nhiều mụn thịt mà lại không nhảy dựng lên tìm cách chữa mụn thịt ở mắt đấy :p

14. tathuhien

tathuhien Member

• 101 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

hhuhu. e lại bị mụn thịt ở quanh cổ. liệu chữa trị mụn thịt ở cổ với ở quanh mắt có giống nhau ko mọi người?

15. zen

zen Member

• 84 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bạn tham khảo cách trị mụn thịt quanh cổ bằng laser co2 đi, bạn mình trị ở kangnam rồi, chỉ làm 1 lần là hết, ko để lại sẹo, đến bj ko thấy mọc lên

16. yentrang

yentrang Member

• 206 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

e cũng có mấy nốt mụn thịt xung quanh mắt. mọi ng bảo nếu ko chữa trị sớm thì dễ bị lây lan ra lắm. mà dùng mấy cách trị mụn thịt tự nhiên thì phẩi kiên trì. nhưng e thì cả thèm chóng chán. ko biết đã c nào làm ở thẩm mỹ viện chưa ạ? trị mụn thịt ở đâu tốt vậy, ai đi trị mụn thịt rồi chia sẻ cho e kinh nghiệm với.

17. tochat

tochat New Member

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

néu c có ý định đi tmv trị mụn thịt, thì vào đây xem trị mụn thịt ở đâu tốt nhất nhé c. vì e thấy ko phải chỗ nào trị mụn thịt cũng hết đc mụn đâu, có ng bị mụn mọc lại, nên phải cân nhắc kỹ vào chị ah.

18. mẹ bé shin

mẹ bé shin Member

• 189 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cách trị mụn thịt tại nhà khỏi hoàn toàn làm sao được hả chị? Căn bản mình không biết dùng thuốc, kem bôi hay mặt nạ nào tốt cho da cả. Cứ đến TMV để được chuyên gia tư vấn còn thích hợn.Bỏ ra ít tiền nhưng yên tâm còn hơn là không biết gì cứ trị bừa :(

19. anhtu12

anhtu12 New Member

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tớ thấy vùng mắt rất nhạy cảm, chưa kể da mắt mỏng và có thể ảnh hưởng tới võng mạc bên trong. Chị hay bạn nào muốn đi trị mụn thịt quanh mắt cứ phải cẩn thận trước tiên. Chứ laser cũng nguy hiểm lắm các chị ạ.

20. viettrinh88

viettrinh88 Member

• 271 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trị mụn thịt quanh mắt tại nhà làm sao có thể hiệu quả và nhanh chóng cho bằng cách điều trị ơ thẩm mỹ viện được. Dù mất tiền nhưng mình thấy cách điều trị ở mấy chỗ thẩm mỹ viện nổi tiếng ấy khá là hiệu quả và an toàn.