Công nghệ điêu khắc lông mày chị em nên biết khi đi thêu lông mày

Tìm hiểu công nghệ điêu khắc lông mày chị em nên biết

Chia sẻ trang này

1. Jily

Jily Active Member

• 331 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

• 10,657 Lượt xem

• 13 Lượt trả lời

Một số chị em có đôi lông mày thưa thớt và không cân đối khiến mất tự nhiên khi gặp gỡ mọi người. Điêu khắc lông mày sẽ giúp chị em khắc phục được nhược điểm đó. CHúng ta cùng tìm hiểu công nghệ điêu khắc lông mày nhé.

Điêu khắc lông mày mang lại vẻ đẹp hoàn mỹ

* Những ưu điểm của công nghệ điêu khắc lông mày

• An toàn tuyệt đối:Là một kĩ thuật đơn giản sử dụng chất lượng mực tự nhiên được nhập khẩu từ Mỹ, không kích ứng da, không chứa độc tố.
    • Đẹp tự nhiên :Điêu khắc lông mày ,sẽ được chuyên viên sẽ tiến hành điêu khắc từng sợi lông mày xen lẫn với những sợi lông mày thật nên lông mày đẹp tự nhiên.
    • Hiệu quả lâu dài:Chất lượng mực được nhập khẩu từ Mỹ đảm bảo cho tính bền vững của dịch vụ này.
    • Không đau, không mất thời gian nghỉ dưỡng:Việc tiến hành bôi và gây tê đảm bảo mang đến một dịch vụ nhẹ nhàng. sau khi làm xong bạn hoàn toàn có thể ra về và không cần thời gian nghỉ dưỡng.
    * Quy trình điêu khắc lông mày

Bước 1: Thăm khám và tư vấn cho khách lựa chọn dáng lông mày thích hợp với khuôn mặt và màu da.

Bước 2: Tẩy sạch lông mày, tạo khuôn định hình dáng lông mày phù hợp với khách hàng.

Quy trình điêu khắc lông mày rất nhanh

Bước 3: Ủ tê khoảng 20 phút, giúp chị em có cảm giác êm ái, thoải mái trong quá trình điêu khắc.

Bước 4: Kỹ thuật viên sẽ tạo sợi lông mày rất tỉ mỉ bằng cách đưa từng mũi kim theo đường lượn sóng, sau mỗi lần khắc đều bôi thuốc giảm đau, thấm màu. Nhờ đó, bạn sẽ sở hữu lông mày với từng sợi nhỏ, dáng bay và nét tự nhiên, không gây tác dụng phụ, không sưng tấy.

Để tránh các hậu quả và để lông mày sau khi điêu khắc được bền đẹp, các chị em cần tránh rửa mặt bằng sữa rửa mặt trong 1 tuần và thường xuyên dùng kem dưỡng nhé.

2. haiminhhd

haiminhhd New Member

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho e hỏi, điêu khắc lông mày với phun thêu lông mày có khác nhau ko ah? nếu khác thì nên điêu khắc hay phun thêu mọi ng nhỉ?

3. Zune

Zune Active Member

• 596 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Theo mình thấy thì 2 cái này tương tự nhau, chẳng qua tùy từng nơi mà họ gọi thế này hay thế khác thôi.

4. catnho

catnho Active Member

• 296 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Điêu khắc lông mày nghe có vẻ nặng lề và đau đớn hơn phun thêu lông mày ấy, được cái làm nhanh gọn cũng thích :p

5. Zune

Zune Active Member

• 596 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

2 phương pháp này như nhau hay sao ấy, tên gọi khác nhau để khách hàng cảm thấy mới lạ thôi. Mình xem quy trình thấy giống nhau lắm

6. catnho

catnho Active Member

• 296 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Điêu khắc lông mày vs phun chân mày cũng là 1 thôi chỉ có điều nó có 2 tên gọi thôi

7. giotnangbenthem

giotnangbenthem Active Member

• 452 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Ôi, mình thấy dịch vụ này nhiều người làm lắm đó, các chị em cty mình cũng rủ nhau đi làm lâu rồi

8. huongtran

huongtran New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hôm trước mình có gặp lại chị trưởng phòng cũ thấy hình như chị ấy mới đi điêu khắc lông mày hay sao ấy nhưng mình thấy chẳng đẹp tý nào :)

9. Zune

Zune Active Member

• 596 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Điêu khắc lông mày, nghe hay nhỉ, chắc là sửa lại lông mày ko đẹp đúng ko bạn?

10. Mẹ Cún Yêu

Mẹ Cún Yêu New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghe điêu khắc lông mày mình có cảm giác hơi sợ í. Chắc dùng kim đâu sâu vào da, sâu hơn mấy phương pháp như phun thêu đúng không các bạn?

11. viettrinh88

viettrinh88 Member

• 271 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Điêu khắc chân mày không giống với thêu chân mày đâu các bạn nhé. Điêu khắc đậm và sâu hơn cách thêu nên giá cug đắt hơn

12. Mai Anh Sài Gòn

Mai Anh Sài Gòn New Member

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi. Điêu khắc khác phun thêu nhé.
    1. Phun thì lông mày bệt không có sợi ( không giống lông mày thật)
    2. Thêu là khắc sợi lông mày giả nhưng làm bằng máy ( khá dễ), điểm dễ nhận ra Thêu là sợi lông mày sẽ song song với nhau như dòng kẻ ô ly vở tập trẻ con ấy, nhìn không thật. Cũng vì làm máy dễ nên họ hay giao cho nhân viên tay nghề kém làm cũng được ----> xấu goắc
    3. Điêu khắc là dùng tay cầm con dao nhỏ ( rất nhỏ- loại chuyên dụng) để khắc từng sợi lên da chúng ta. Như 1 người họa sĩ vẽ lông mày. Vì thế sẽ các sợi sẽ đan xen nhau giống y như lông mày thật.
    Các mẹ hiểu là phải chọn công nghệ nào rồi nha...hihi

13. Mai Anh Sài Gòn

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

À mà quên 1 điều là nhớ chọn thợ nào tay nghề siêu đẳng nha các mẹ. Điêu khắc mà gặp thợ tồi thì tự hiểu nha các mẹ...ha ha...

14. Mai Anh Sài Gòn

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ảnh này của một Thẩm mỹ Viện đang nổi tiến như cồn tại Sài Gòn, Sợi lông mày mọc cự kỳ tự nhiên như thật

Các file đính kèm: