Các yếu tố quy định giá cả phẫu thuật nâng mũi nên biết

Tìm hiểu về các mức giá của phẫu thuật nâng mũi để bạn luôn chủ động

Chia sẻ trang này

1. Sakura

Sakura Active Member

• 331 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

• 1,922 Lượt xem

• 13 Lượt trả lời

Khi bạn đi phẫu thuật nâng mũi, giá là điều bạn quan tâm đầu tiên bên cạnh chất lượng dịch vụ. Khi thẩm mỹ viện báo giá cho bạn, đó chưa chắc là tổng số tiền bạn phải bỏ ra để được cái mũi như ý muốn. Bạn phải tìm hiểu xem mức giá đó gồm những gì và bạn phải chi thêm những gì nhé.

Phẫu thuật nâng mũi có nhiều mức giá và nhiều yếu tố khác quy định giá

Có nhiều kiểu phẫu thuật nâng mũi với các mức giá rất khác nhau. Phẫu thuật cắt cánh mũi là tiểu phẫu có chi phí thấp nhất dành trong các loại phẫu thuật nâng mũi với mức chi phí là từ 7-9 triệu đồng. Tiếp đến là nâng mũi bọc sụn, dùng sụn tự thân để tạo hình từ sống mũi cho đến cánh mũi với chi phí từ 13-15 triệu.

Phẫu thuật nâng mũi s line đang thịnh hành và là kiểu phẫu thuật nâng mũi được nhiều người lựa chọn nhất, được khách hàng đánh giá cao. Chi phí cho dịch vụ nâng mũi này là từ 25-35 triệu.

Đó là mức giá các thẩm mỹ viện sẽ báo cho bạn, nhưng bạn cần phải biết mức giá đó gồm những yếu tố nào để nếu cần bạn có thể bỏ đi những dịch vụ mà mình không cần đến để tiết kiệm tiền.

Giá nâng mũi được áp dụng hiện nay gồm nhiều nhiều yếu tố như: trình độ tay nghề của bác sĩ, phương án phẫu thuật, chất liệu sử dụng cho nâng mũi và cả uy tín hay quy mô của các thẩm mỹ viện nữa.

Tay nghề của bác sĩ là yếu tố quan trọng nhất bởi nó sẽ quyết định chất lượng của ca phẫu thuật. Tùy theo mức độ của việc nâng mũi mà bạn có thể chọn tay nghề bác sĩ phù hợp, nếu cá của bạn đơn giản thì không nhất thiết phải chọn các bác sĩ có tay nghề tạo.

Yếu tố tiếp theo quyết định giá phẫu thuật nâng mũi chính là phương pháp nâng mũi, các mức giá này đã được nói ở trên. Loại hình nào càng hiện đại và hiệu quả càng cao thì giá càng cao.

Yếu tố nữa quyết định giá phẫu thuật nâng mũi là chất liệu nâng mũi, tùy theo chất liệu tốt hay không mà giá sẽ khác nhau.

Đó là các yếu tố chính, ngoài ra bạn cần hỏi và tìm hiểu kỹ xem mức giá thẩm mỹ viện báo cho bạn đã có thuốc men sau phẫu thuật hay chi phí khám sức khỏe, chi phí tư vấn hoặc chăm sóc sau sinh hay chưa. Bởi bạn hoàn toàn có thể nhờ người này người kia chăm sóc cho mình hoặc đã khám sức khỏe ở các bệnh viện khác.

Các bạn cần tìm hiểu kỹ mức giá phẫu thuật nâng mũi để vừa tiêt kiệm chi phí vừa có mũi đẹp

Mức giá nâng mũi còn có thể bao gồm cả chi phí bảo hành nữa vì hiện nay thẩm mỹ viện nào cũng sẽ bảo hành cho khách hàng đến sử dụng dịch vụ. Đó là chi phí khi bạn phải quay lại thẩm mỹ viện khi có vấn đề gì đó bởi việc gặp phải các biến chứng là điều không thể tránh khỏi.

Hỏi kỹ các yếu tố trên bạn sẽ biết được tổng chi phí bạn phải bỏ ra cho ca phẫu thuật nâng mũi, từ đó có chuẩn bị tốt hơn.

2. trangtran91

trangtran91 Active Member

• 275 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Đúng là phải tìm hiểu kỹ mức giá phẫu thuật nâng mũi chứ không cứ đến nơi làm dịch vụ chi phí phát sinh nó lại đội nên thì vỡ mặt ngay :(

3. Thanh Huyền

Thanh Huyền Active Member

• 564 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mỗi nơi họ định giá 1 kiểu thì phải, giá niêm yết là tầm đó nhưng khi hỏi ra thì còn cái này, cái khác nữa. hic

4. buitrami

buitrami Active Member

• 245 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Căn bản là trước khi quyết định nâng mũi phải tìm hiểu cho kỹ chứ không lại có nhiều chi phí phát sinh lúc ấy lại mệt

5. dungbeo

dungbeo Active Member

• 379 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Chẳng biết chi phí mà các tmv đưa ra đã là tổng chi phí chưa có bao gồm phí thăm khám và chăm sóc sau phẫu thuật nâng mũi không nữa?

6. nhaquyen

nhaquyen Member

• 32 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

cái này còn tùy thuộc vào gói dịch vụ bạn dùng thoi, không phải nơi nào cũng giống nơi nào đâu nhé. Có nơi còn bao gồm cả bảo hiểm nâng mũi nữa cơ đấy

7. Alice

Alice Active Member

• 731 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mình thấy giờ cơ sở nào lớn lớn chút nâng mũi đều có bảo hiểm cả, họ còn bảo hành nữa cơ mà. Cái đó trong chi phí trọn gói cả rùi

8. nguyn_phng60

nguyn_phng60 New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các tmv đều nêu mức giá như thế xong qua tư vấn có thấy như thế đâu, hum nọ qua mấy tmv tư vấn thấy giá chênh lệch nhau quá trời ak!
    sợ giá thấp quá thì lại ko đảm bảo ý...

9. Mẹ Bắp cải

Mẹ Bắp cải Active Member

• 450 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Hi, nếu tmv bạn đến là các tmv uy tín thì cũng ko lo đâu. Họ làm ăn đàng hoàng mà, mức giá thấp có khi họ đang khuyến mại đó

10. myanh

myanh Member

• 90 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Tmv nào có tiếng thì mấy chị thích và chuyên đi làm đẹp biết ngay, giảm giá là 1 hình thức thu hút khách của họ cũng nên dừng nhìn điều đấy mà đánh giá chứ

11. Lina

Lina Active Member

• 716 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Mình thấy giờ các tmv công bố mức giá thì đó có thể là trọn gói luôn rồi mà, tức tổng chi phí mà bạn phải bỏ ra đó

12. Thu Hoa

Thu Hoa Active Member

• 489 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Không hẳn đâu bạn, bạn nên hỏi kỹ càng thì hơn. Có khi họ còn tính nhiều loại chi phí ở trong đó nữa đấy.

13. vietanhhy

vietanhhy Member

• 86 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Theo mình thấy giá các tmv hay spa đưa ra không phải cái nào cũng trọn gói đâu nên trước khi sử dụng sịch vụ bạn nên hỏi lỹ k chi phí phát sinh lại nhiều hơn chi phí thực hiện phẫu thuật lúc ấy lại cười k được

14. nanand

nanand Active Member

• 270 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Những nàng nào có ý định đi nâng mũi hay sử dụng các dịch vụ làm đẹp khác vẫn phải chú ý tìm hiểu kỹ về dịch vụ mình sử dụng và giá cả bao gồm những công đoạn nào nữa