Tìm hiểu phẫu thuật căng da mặt nội soi

Tìm hiểu về căng da mặt bằng phương pháp nội soi

Chia sẻ trang này

1. rosa

rosa Member

• 173 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

• 57,265 Lượt xem

• 49 Lượt trả lời

Phương pháp căng da mặt nội soi hiện nay rất được chị em ưa chuộng do không để lại sẹo và có hiệu quả cao. Để giúp mọi người hiểu hơn về công nghệ phẫu thuật da mặt, hôm nay mình xin giới thiệu bài viết về căng da mặt bằng phương pháp nội soi.

Hiệu quả của căng da mặt bằng phương pháp nội soi

Phẫu thuật căng da mặt bằng phương pháp nội soi chỉ rạch trên da một đường nhỏ (không để lại sẹo sau mổ), đủ để đưa ống nội soi và các dụng cụ vào, còn trường mổ ở bên dưới vẫn phải rộng rãi và đầy đủ như là mổ kinh điển. Trong phẫu thuật căng da mặt cổ, ngoài việc treo chỉnh các cấu trúc sâu như cân mạc, cơ, cốt mạc... thì phần da thừa (chắc chắn có) phải được cắt bỏ để khâu căng lại. Vì thế gần như không thể tránh được sẹo trong đa số trường hợp. Do đó phẫu thuật căng da mặt nội soi chỉ áp dụng trong phẫu thuật căng da trán thái dương.

Trong phẫu thuật da mặt, phần trán và da đầu thừa được bóc tách và dồn ra, giấu ở phía sau đầu để căng vùng trán và thái dương mà không cần cắt bỏ. Toàn bộ da vùng trán và thái dương cùng với cung mày vùng rễ mũi được nâng cao lên trên. Đây là phẫu thuật hiệu quả giúp chỉnh sửa tình trạng cung mày sa thấp, vết chân chim, nếp nhăn vùng trán do lão hóa hay bẩm sinh.

Trong phẫu thuật căng da mặt bằng phương pháp nội soi, đường rạch da chỉ là ba đường ngắn (một ở giữa và hai đường hai bên thái dương, dài khoảng 1,5cm), để đưa ống nội soi và các dụng cụ vào bóc tách da ra khỏi xương. Phần da đầu sau khi bóc tách không cần cắt bỏ. Da đầu, trán được kéo lên trên và cố định bằng cách sử dụng các mối chỉ khâu treo vào cân mạc thái dương sâu và vào các lỗ hay vít được thực hiện trên xương sọ. Gần đây sự ra đời của hệ thống dụng cụ treo cố định tự tiêu (Endotine Coapt Systerm) giúp hoàn thiện kỹ thuật mổ này.

Căng da mặt nội soi đang được ứng dụng rộng rãi
    Phẫu thuật căng da mặt bằng phương pháp nội soi chỉ cần thực hiện bằng một đường rạch vô cùng nhỏ ở trong rìa chân tóc để đưa dụng cụ nội soi vào nhằm làm căng cơ mặt và kéo căng da. Vì nằm ở vị trí mang tính thẩm mỹ nên đường sẹo sẽ được giấu kín ở trong tóc, sau tai thậm chí là ở trong lỗ tai nên không hề được nhìn thấy. Sau ca phẫu thuật bạn sẽ bị sưng nhẹ nhưng sẽ giảm dần. Bạn chỉ cần vệ sinh sạch sẽ, tránh bụi bặm, giữ viết thương thật khô ráo để vết thương mau lành. Bạn sẽ được cắt chỉ sau 7-10 ngày.

Bạn cần che kín vết mổ, tránh ánh sáng mặt trời, uống thuốc chống thâm, chống sẹo lồi sẽ giúp cho vết sẹo mờ dần chỉ sau 6 tháng tới một năm. Phẫu thuật căng da mặt nội soi là một thủ thuật phức tạp, thực hiện trong vòng 3-4 giờ và đòi hỏi bác sĩ phải có tay nghề cao.

Bạn nên đến các thẩm mỹ viện lớn và uy tín để thực hiện ca phẫu thuật da mặt quan trọng này.
    >> Bạn có thể xem thêm về quy trình căng da trán ở thảm mỹ viện !

Các file đính kèm:

Kích thước:
      57 KB
      Đọc:
      473

2. maithanh

maithanh Member

• 92 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Nghe thì căng da mặt nội soi đơn giản sao đọc topic này thấy nó phức tạp vậy, bảo sao các chuyên gia lại luôn khuyên chúng ta nên tìm đến những trung tâm làm đẹp uy tín

Bài liên quan : giá cả căng da mặt cho chị em chưa biết

3. minhdo

minhdo Active Member

• 321 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

6 tháng - 1 năm sẹo mới mờ đi cơ à hic chẳng biết căng da mặt có được lâu không mà phải ăn ngủ vs sẹo hẳn 1 năm trời

4. ZinZin

ZinZin Active Member

• 740 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Được hơn chứ bạn, phải đc vài năm ấy chứ, khi tuổi về già rồi thì được vài năm cũng là đáng quý rồi bạn ơi. Không biết căng da mặt nội soi bao nhiêu tiền các bạn nhỉ?

5. vietmy334

vietmy334 Member

• 343 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Đúng rồi, toàn các phụ nữ trung niên căng da mặt với căng da trán thôi, lúc đó đc vài năm là quý rồi. :D

6. ZinZin

ZinZin Active Member

• 740 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

7. Ruy băng đỏ

Ruy băng đỏ Member

• 165 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Công nghệ này mình cũng thấy quảng cáo nhiều, công nghệ mới thì phải. Nghe đâu chất lượng cũng OK nhưng có vẻ đắt bạn ạ

8. Zune

Zune Active Member

• 568 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Giờ căng da mặt Thermage là ổn nhất nhé các bạn, ổn hơn nội soi nhiều do ko cần phẫu thuật. Nhiều chị em đi căng da trán cũng bằng công nghệ này cơ

9. hoamoclan11

hoamoclan11 Member

• 199 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

phẫu thuật căng da mặt nội soi hết bao nhiêu tiền mà chưa gì bạn đã kêu đắt khiến tớ mủn lòng rồi đấy, hic đang định đầu tư cho mẹ 1 chuyến nhưng sợ ngân sách k đủ

10. thuhagt

thuhagt Active Member

• 177 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Căng da mặt nội soi từ 60-70tr bạn nhé, cũng đắt nhưng đầu tư cho mẹ lo gì chứ nhỉ? :p mẹ đầu tư cho mình con số còn nhiều hơn thế chứ lị

11. minhtamnd

minhtamnd Active Member

• 208 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

phẫu thuật căng da mặt nội soi k có cái giá rẻ hơn đâu bạn ạ, ham hố gì những dịch vụ giảm giá chứ :(

12. thuhien

thuhien Member

• 38 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bỏ qua cái khoản tiền nong đi, hic cơ mà căng da mặt nội soi liệu được bao lâu vậy các mẹ?

13. lanhuong.tp

lanhuong.tp Active Member

• 232 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Căng da mặt nội soi mà được 5-7 năm cũng được đó chứ, chẳng có gì tồn tại mãi được với thời gian đâu. Không biết căng da mặt giá bao nhiêu nhỉ?

14. maitrangnb

maitrangnb Active Member

• 286 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Bạn ơi căng da mặt nội soi ý tầm bao nhiêu tuổi thì dùng dịch vụ này là tốt nhất nhỉ hay ai muốn đi căng da mặt cũng được ạ

15. kimchixv

kimchixv Member

• 33 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nếu bạn có nhu cầu căng da mặt nội soi thì làm thôi, chắc tầm trên 18t là được chứ đâu nhất thiết là tầm tuổi trung niên đâu

16. Oanh Oanh

Oanh Oanh Member

• 244 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Đến tận nơi tư vấn thì có miễn phí ko bạn? :p

17. ngankhanhnd

ngankhanhnd Member

• 75 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

nếu đi phẫu thuật căng da mặt nội soi có phải nghỉ tận 1 tháng để nghỉ ngơi k?

18. Zune

Zune Active Member

• 568 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Mình thấy Đông Á có công nghệ căng da mặt Thermage hay lắm, ko biết ở Queen Beauty dùng công nghệ gì thế?

19. Mướp Yêu

Mướp Yêu New Member

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ em năm nay 47t, em đang muốn đưa mẹ đi làm căng da mặt nhưng đang phân vân giữa căng da mặt bằng chỉ sinh học với căng da mặt nội soi..Có ai biết trong 2 dịch vụ này thì thẩm mỹ viện nào làm đảm bảo nhất không,cho em xin luôn giá căng da mặt bao nhiêu tiền để tham khảo nữa ạ, em cảm ơn

20. tuyetvu

tuyetvu Member

• 41 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

tầm tuổi đó thì lựa chọn căng da mặt bằng chỉ với nội soi đều đc. có điều giá căng da mặt bằng nội soi đắt hơn bằng chỉ chút.
    căng da bằng chỉ giá tầm 30-35tr
    còn giá căng da nội soi thì đắt hơn tầm chục triệu.