Tìm hiểu về phương pháp cắt mí mini

Tìm hiểu về phương pháp cắt mí mini

Chia sẻ trang này

1. nganha244

nganha244 Active Member

• 445 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

• 988 Lượt xem

• 0 Lượt trả lời

Có phương pháp cắt mí rất nhẹ nhàng và đang được nhiều chị em lựa chọn để làm đẹp cho đôi mắt của mình là cắt mí mini, để giúp chị em hiểu hơn về phương pháp này, chúng ta cùng xem nhé.

Cắt mí mini là công nghệ thẩm mỹ tạo hình mí mắt đơn giản. Đây là một tiểu phẫu nhỏ, có sự can thiệp xâm lấn rất nhỏ nên đảm bảo độ an toàn rất cao. Để thực hiện, các bác sĩ sẽ áp dụng kết hợp giữa hai kỹ thuật cắt mí và bấm mí.

Phương pháp cắt mí mini (cắt mắt hai mí với đường mổ nhỏ, tạo mắt hai mí với đường mổ ngắn, hoặc tạo mắt hai mí với đường rạch một phần) kết hợp các ưu điểm của các phương pháp nhấn mí hay bấm mí (không đường rạch da) và phương pháp cắt mắt hai mí (với đường rạch da toàn bộ), thường sử dụng 1 - 3 vết rạch da nhỏ để loại bỏ các búi mỡ và cơ thừa và buộc các nơ chỉ khâu đính da mí và cân cơ nâng mi, tạo nếp mí mắt tự nhiên và vĩnh viễn ngay cả với mí mắt hơi dày và có nhiều mỡ.

* Đối tượng cắt mí mini
    • Bạn có thể thích hợp với phương pháp tạo mắt hai mí với đường mổ ngắn:
    • Nếu phương pháp nhấn mí không phù hợp với bạn do lớp cơ và mỡ mí mắt quá dày.
    • Nếu bạn muốn có các nếp mí sắc nét và bền vững theo thời gian.
    • Nếu bạn lo lắng quá về vết sẹo và sự sưng nề sau phẫu thuật.
    • Nếu bạn đã sử dụng phương pháp nhấn mí nhưng không thành công.

* Ưu điểm cắt mí mini
    • Có thể áp dụng được cho cả mí mắt dày
    • Các búi mỡ và cơ thừa được loại bỏ để giúp tạo ra các nếp mí đẹp và sắc nét.
    • Nhanh chóng hồi phục
    • Với các vết mổ nhỏ, ít sưng nề, ít bầm tím và bạn có thể nhanh chóng trở lại sinh hoạt bình thường.
    • Không có vết sẹo
    • Với các vết mổ nhỏ, sẹo rất khó được nhìn thấy.
    • Nếp mí được tạo thành ổn định và bền vững theo thời gian nhờ mức độ kết nối da và cân cơ nâng mi tốt hơn
    Bác sĩ sẽ thăm khám tình trạng mí mắt của bạn và xác định kỹ thuật tạo mắt hai mí phù hợp cho bạn. Một hoặc vài đường rạch nhỏ được thiết kế cẩn thận trên vị trí nếp mí mới.

Phẫu thuật được tiến hành dưới gây tê tại chỗ và thời gian phẫu thuật thường khoảng 30 phút.
    Sau khi các đường rạch nhỏ được thực hiện, bác sĩ sẽ khéo léo cắt bỏ phần cơ và mỡ thừa ở mí mắt bạn.

Các mũi khâu vùi bên trong được thực hiện để tạo nên sự kết dính vững chắc giữa da mí và cân cơ nâng mi, từ đó tạo nên nếp mí sắc nét, tự nhiên, hài hòa với khuôn mặt. Bạn ra về ngay trong ngày mà không cần phải nhập viện, không cần thời gian nghĩ dưỡng nhiều. Các sợi chỉ khâu được cắt sau khoảng 5-7 ngày hoặc có thể bạn không cần phải cắt chỉ (các sợi chỉ được khâu vùi bên trong).