Tìm resort nghỉ dưỡng cho ba mẹ lớn tuổi

Tìm resort nghỉ dưỡng cho ba mẹ lớn tuổi

Chia sẻ trang này

1. subisusu

subisusu Member

• 205 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

• 7,970 Lượt xem

• 51 Lượt trả lời

Mẹ mình bị bệnh nặng, mới điều trị xong. Sức khỏe mẹ yếu lắm, nên ba sợ, ba bỏ mọi việc muốn đưa mẹ đi du lịch xa một chuyến. Ba muốn mình tìm cho 1 resort nào để mẹ nghỉ ngơi hồi phục sức khỏe. Cần một nơi không gian yên tĩnh, có biển vì mẹ rất thích biển, quanh quanh Huế Đà Nẵng vì nhà mình ở Đà nẵng, mẹ bệnh vậy nên không muốn di chuyển nhiều, à đặc biệt là dịch vụ tốt. Các bạn cho mình chút gợi ý nhé. Mình cảm ơn

2. JonSnow

JonSnow Member

• 38 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hix nghe bạn nói mình lại nhớ tới mẹ mình, phận làm con chưa bao giờ đưa ba mẹ đi du lịch xa một chuyến, cũng vị công việc và kinh tế ko cho phép. Mình sẽ cố gắng phấn đấu hè này đưa ba mẹ đi du lịch miền trong chứ đợi thêm nữa chắc ba mẹ già yếu ko đi đc quá :((

3. MaiLy1021

MaiLy1021 Member

• 40 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu gần ĐN sao ko cho mẹ đi ĐN luôn bạn, nghỉ ngơi khoảng 1, 2 tuần tinh thần cũng thoải mái hơn đó ạ, chúc mẹ bạn mau khỏe

4. Hansury

Hansury Member

• 51 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn đưa mẹ đi Lăng Cô ở Huế đi, cũng cách ko xa mà ở đây yên bình thư thái lắm chứ ko kiểu xô bồ đông đúc như biển Đà Nẵng, resort thì có Laguan, Angsana, Lăng Cô Beach, Làng Cò... ở đây chưa khai thác du lịch nhiều nên ko bị chặt chém

5. freedom2204

freedom2204 Member

• 103 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Đặc biệt vote cho biển Phú Quốc, bãi Sao, bãi Khem đẹp như mơ, hải sản tươi ngon rẻ. mùa mưa còn có cả suối nước ngọt nữa, mà không có tình trạng chặt chém du khách.
    Sau đó mới đến Côn Đảo,Nha Trang và Đà Nẵng. Biển Lăng Cô ở Huế cũng đẹp nhưng hoang vắng quá cũng không thích lắm. biển Thiên Cầm, Hà Tĩnh cũng thật sự tuyệt vời.

6. hlan6649

hlan6649 Member

• 163 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Nếu bạn đi vào mùa đông tầm tháng 11 - 12 thì Phú Quốc là lựa chọn số 1 còn nếu đi đầu hè tháng 4 thì Lăng cô ổn, tháng 5 thì Đã Nẵng cũng rất tuyệt . nói chung phụ thuộc vào thời điểm, và quan niệm của mỗi người, nếu nhu cầu để nghỉ dưỡng thì đến Lăng Cô là tuyệt nhất, yên bình trong lành, tháng 4,5 thì nước biển trong xanh lắm =)))

7. hihihehe

hihihehe Member

• 122 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Việt Nam có rất nhiều biển trải dài từ Bắc vào Nam. Miền Bắc có: Hạ Long, Cát Bà, Cô Tô, Quan Lạn... Miền Trung có: Hải Tiến, Thiên Cầm, Linh Trường... miền Nam có : Vũng Tàu, Phan Thiết, Nha Trang, Côn Đảo, Phú QUốc, Lăng Cô...

8. MaiLy1021

MaiLy1021 Member

• 40 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đi biển thì tháng 4 đến tháng 6 là đẹp nhất nhưng đồng nghĩa với việc thời điểm này rất đông khách du lịch và chi phí cũng mắc nữa

9. freedom2204

freedom2204 Member

• 103 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nếu vậy thì đi Lăng Cô, cảnh đẹp, dịch vụ rẻ, lại ko quá xô bồ đi nghỉ dưỡng rất phù hợp rồi

10. subisusu

subisusu Member

• 205 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

mình xem ảnh thì thấy Lăng Cô đúng là đẹp thật nhưng hoang sơ vắng vẻ nên đang lo ko biết dịch vụ có tiện lợi ko hay phải mang theo đồ ăn đi ko có hàng nào bán nhỉ?

11. DungFM

DungFM Active Member

• 144 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

hic muốn đưa bm đi du lịch mà chưa có điều kiện.

12. MaiLy1021

MaiLy1021 Member

• 40 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lăng Cô chưa phát triển du lịch nhiều nên còn hoang sơ lắm, tuy nhiên nếu bạn book 1 số resort 5 sao như Laguna hay Angsana thì đẹp cực luôn, phòng đẹp dịch vụ đầy đủ hết nha bạn

13. Niloreal

Niloreal Member

• 168 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

sao mình nghe nói mấy ks ở Lăng Cô dơ lắm, ko có cả cap vs internet nữa cơ

14. akimi.liv92

akimi.liv92 Active Member

• 213 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

mấy ks bình dân mới vậy thôi, trước mình ở laguna resort đẹp lắm bạn ạ, phòng đẹp đúng kiểu kiến trúc hoàng cung luôn ý, có cả hồ bơi, spa các kiểu. Ấn tượng nhất là quả sân golf 18 lỗ nữa =))
    đây nè bạn

15. TungBach23

TungBach23 Member

• 135 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

ui đẹp thế, đúng kiểu phong cách hoàng cung luôn, mà đây có phải là hành cung Tĩnh Viêm ngày xưa của vua Khải Định ở Lăng Cô ko nhỉ?

16. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 138 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mình cũng đọc được đâu đó là trước kia vua Khải Định cũng xây 1 hành cung ở Lăng Cô cho hoàng gia về nghỉ dưỡng, đẹp lắm nhưng sau này phá đi rồi hay sao ấy

17. hlan6649

hlan6649 Member

• 163 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

phá từ thời tiêu thổ kháng chiến rồi bạn, giờ đến chỉ còn tấm bia thôi, resort này lấy cảm hứng từ hành cung để xây dựng theo kiến trúc cung đình thôi

18. subisusu

subisusu Member

• 205 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

bạn có thông tin ko cho mình với, mà phòng ốc như này thì giá chắc cao bạn nhỉ?

19. hihihehe

hihihehe Member

• 122 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trước gia đình mình đi cũng ở Angsana, công nhận đẹp và rất tiện nghi, có cả hồ bơi và dịch vụ đưa đón tham quan các điểm du lịch nữa, mình thấy đi Lăng Cô tốt nhất nên book resort tốt, đầy đủ tiện nghi ăn nghỉ... chứ mấy ks hay thậm chỉ resort 3 sao cũng chất lượng kém lắm =,=

20. MaiLy1021

MaiLy1021 Member

• 40 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Angsana đẹp kiểu hiện đại, tiện nghi còn Laguana kiểu kiến trúc cung đình, nếu ba mẹ nghỉ dưỡng chắc sang Laguna sẽ thích hơn đó bạn