Tóc tết thác nước thực hiện thế nào?

Tóc tết thác nước thực hiện thế nào?

Chia sẻ trang này

1. honghoan88

honghoan88 Member

• 46 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

• 6,593 Lượt xem

• 16 Lượt trả lời

Tóc tết thác nước thực hiện thế nào? Em thấy kiểu tóc tết thác nước rất đẹp, em rất thích ạ. Trong ngày ăn hỏi em muốn chọn thực hiện kiểu này cùng áo dài nhưng mà em lại ko biết tết như thế nào. Nói thật thì em chỉ biết tết 3 thôi, em ko biết các kiểu tết khác. Giờ còn tầm 1 tháng nữa là cưới nên em muốn tranh thủ học kiểu tóc tết thác nước sau tự làm cho mình.
    Ai biết cách thực hiện kiểu tóc tết thác nước thì mách em với, kiểu tóc tết thác nước đây nhé:

Tóc tết thác nước thế này đây ạ

2. liennk

liennk Active Member

• 180 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Chúc mừng bạn nha :D , kiểu tóc tết thác nước thực hiện ko khó đâu, bạn làm theo cách này là được:
    Lấy 3 lọn tóc ở một bên mang tai, vắt lọn thứ ba chồng lên lọn thứ hai, tết từ trên đỉnh đầu xuống.
    Vắt lọn tóc số 1 lên lọn số 3
    Lấy tay giữ cố định hai lọn số 1 và số 3. Tay còn lại giữ lọn số 2 và lấy thêm lọn tóc số 4.
    Gộp chung lọn số 2 và lọn số 4 tạo thành lọn số 5
    Luồn lọn tóc số 1 xuống dưới lọn tóc số 5
    Vắt lọn tóc số 3 lên trên lọn số 6
    Lấy thêm lọn tóc số 6. Gộp chung lọn số 6 với lọn số 1, tạo thành lọn số 7
    Luồn lọn tóc số 3 xuống dưới lọn số 7. Đồng thời vắt lọn số 5 lên trên lọn số 7.
    Thực hiện tương tự như thế cho đến khi tết hết một vòng quanh đầu.
    Dùng chun buộc để cố định lọn tóc tết. Sau đó, dùng cặp tóc hoặc nơ để giấu chiếc chun. Phần đuôi tóc có thể để xoã.

Up thêm hình vẽ cho bạn dễ hình dung cách thực hiện tóc tết thác nước:

3. sweet

sweet Member

• 186 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Tóc tết thác nước cũng ko khó lắm, nếu bạn xem hướng dẫn của liennk mà ko thực hiện được thì bạn tham khảo thêm video hướng dẫn này nữa nha, nhìn là học được ngay ấy mà:

4. motngayvui

motngayvui Member

• 172 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Tóc tết thác nước ai tóc hơi hơi xù 1 tý thì nhìn mới đẹp, còn tóc ai mà thẳng mượt thfi ko hợp đâu
    Mà tóc bạn nào phải hơi nhuộm đi thì thực hiện kiểu này nhìn mới rõ ràng, tóc mà đen thì ko nên làm kiểu này đâu, nhìn ko ra thác nước đâu

5. thanhhien

thanhhien New Member

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng thích kiểu tóc bện thác nước, mình thấy kiểu này cũng đơn giản mà đẹp lắm bạn tham khảo video nhé, viadeo này có 2 kiểu, kiểu thác nước là kiểu thứ 2 bạn nhé.

6. langyen

langyen Member

• 40 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình thấy kiểu tóc tết thác nước là một trong những style được yêu thích nhất. Thoạt nhìn qua bạn có thể cho rằng kiểu tóc này rắc rối và khó thực hiện, tuy nhiên nếu biết sử dụng mẹo, bạn sẽ hoàn thành dễ dàng và nhanh chóng. Hướng dẫn video và hình ảnh chi tiết, có thể tham khảo note lại để mấy nữa về thực hành thôi các bạn ơi

7. quangninh

quangninh Member

• 187 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng thích kiểu tóc tết thác nước thấy khá ấn tượng và đẹp, kiểu này nói thì cũng không khó nhưng để bện được thì vẫn cần 2 người, nhiều lúc mình cũng muốn bện, nhưng có 1 mình lại chả khéo tay nên đành chịu

8. vugialinh

vugialinh New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy kiểu tết tóc thác nước cũng đơn giản mà nhìn cũng khá đẹp, bện kiểu này cũng không mất nhiều thời gian, nhưng bện 1 mình thì hơi khó, bạn xem video này nhé

9. Hồng Hồng

Hồng Hồng Member

• 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy kiểu tết tóc thác nước đẹp thật đó, mình cũng đang tập tự tết kiểu này nhưng mà chưa thành công.
    Mình tết cho người khác thì được rồi, nhưng mà ko tự tết cho mình được, nhìn nó ko đều và ko theo hàng lối lắm, chán thế, chắc phải luyện tập nhiều hơn

10. kieuky

kieuky Member

• 185 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy kiểu tết tóc thác nước khó tự tết được lắm, bạn làm sao mà giữ được tất cả các phần tóc rồi còn tết chúng lại được, bạn mà tự tết được chắc mình phải gọi bạn là siêu nhân mất thôi.
    Mình thấy tự tết chỉ có tết lệch 3 hoặc tết 3 thì mới tự làm được thôi

11. hathanh

hathanh New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng thích kiểu thác nước lắm đó bạn nhưng đành chịu vì lúc nào cũng cần phải có người thứ 2 mới tết được, chứ một mình có mà tết đông tết tây cũng chả được, bạn nào tự tết được thì đúng là quá siêu

12. gainhay00

gainhay00 New Member

• 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ơi, cái phần cuối của tóc sau khi mình tết tóc thác nước thì nên làm sao để nó ko lộ mà ko làm cộm tóc lên nhỉ?
    Mình thấy kiểu này đẹp và có vẻ đơn giản nhưng mình nghĩ nếu như cho được đuôi tóc vào giữa hoặc chia đều sang 2 bên thì đẹp hơn

13. Jindo8x

Jindo8x Member

• 50 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Phần cuối toàn nhét vô trong thôi, bạn nếu lấy ít tóc để tết thì phần cuối ko bị cộm đâu bạn ạ, yên tâm nha
    Thường tết tóc thác nước là lấy thêm vào rồi lại bỏ bớt ra, nên nhìn nó khá đều và ít, nếu bạn muốn nó ít ở cuối thì bạn lấy ít ở cuối thôi là được bạn ạ

14. linhqh

linhqh New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tết tóc thác nước mình thấy phải có thêm người nữa, chứ tự bện chả bện được đâu, cho tay ra sau, loáng ngóng, tóc hay bị rơi lắm, nhiều lúc muốn bện mà không tài nào làm được ý.

15. hoahongden

hoahongden Member

• 308 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Tết tóc thác nước kiểu như ảnh 2 của bạn thấy khó lắm, kiểu đấy một mình thì có cho cả tháng cũng chả bện được, mấy kiểu thác nước mà từ sau thế này thì cứ phải có thêm người nữa hỗ trợ

16. muathu

muathu New Member

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kiểu này nhìn đẹp nhưng cũng khá cầu kỳ, kiểu này không có người giúp thì chả bao giờ bện được đâu, kiểu nào đẹp đẹp mà phải dễ làm chứ, đâu phải lúc nào cũng có người tết hộ.

17. muasaoxa

muasaoxa New Member

• 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Với kiểu tết tóc thác nước thì chỉ cần đơn giản thôi cũng thấy đẹp ấy chứ, nhưng kiểu tết thác nước mà không có người hộ thì cũng chịu, kiểu này thì cứ phải có người giúp mới được