Tôi có nên đi phẫu thuật thẩm mỹ để giữ chồng hay là buông bỏ?

Tôi có nên đi phẫu thuật thẩm mỹ để giữ chồng hay là buông bỏ?

Chia sẻ trang này

1. sad_love

sad_love New Member

• 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 4,921 Lượt xem

• 12 Lượt trả lời

Tôi thực sự cảm thấy hôn nhân của mình đang có vấn đề. Mấy hôm nay tôi đã suy nghĩ rất nhiều, liệu tôi có nên đi phẫu thuật thẩm mỹ để giữ chồng hay là buông bỏ người chồng ấy ?

Tôi 36 tuổi, đã là mẹ của hai đứa con và vợ của một người đàn ông thành đạt. Cuộc sống hôn nhân của tôi khá êm đềm, cho đến cách đây hơn 1 năm, tôi sinh thêm cháu thứ 2, cơ thể tôi bắt đầu xồ xề, tôi tăng hơn 10 kg so với hồi con gái, nên vòng eo không còn thon gọn và săn chắc như xưa. Cộng thêm với mất ngủ triền miên trong thời gian mang bầu và nuôi con nhỏ nên da mặt tôi rất xấu.

Thời gian gần đây, tôi cảm nhận được chồng chán mình, anh không còn hào hứng trong chuyện chăn gối, trước đây mỗi tuần chúng tôi đều đặn quan hệ 3-4 lần thì giờ đây chỉ 1 lần, có khi chẳng có lần nào, thậm chí có cũng chỉ là làm qua loa cho có chứ tôi cảm giác anh chẳng hứng thú, chẳng muốn gần gũi tôi.

Thời gian 2 vợ chồng còn mặn nồng
    Trước đây, vào mỗi buổi nghỉ trưa, anh còn hay điện thoại mời tôi đi ăn trưa cùng anh, cùng đối tác của anh, anh tự hào giới thiệu với mọi người về vợ và công việc tôi làm. Cơ quan của tôi và chỗ anh làm việc khá gần nhau, còn bây giờ anh chẳng bao giờ gọi tôi nữa, tôi chủ động mời thì anh cũng nói bận để từ chối tôi.

Đi làm về, chồng cũng thường xuyên cầm điện thoại, tôi hỏi anh làm gì thì anh nói đọc báo, lướt web, nhưng tôi cảm giác không đúng như vậy, hình như anh có điều gì đó giấu tôi. Có hôm chồng đi tắm, anh có mang điện thoại vào nhà tắm, tôi nghe thấy tiếng điện thoại và anh nói với họ rằng anh đang ở nhà, nói chuyện không tiện, rồi sau đó anh ra ngoài nói chuyện rất lâu mới về.

Mọi người làm cùng công ty anh thì nói đến tai tôi anh đang cặp kè với một cô gái trẻ kém anh những 10 tuổi, mới vào công ty. Tôi không biết thực hư như thế nào, cũng chưa bắt được tận tay, vì tôn trọng chồng nên tôi vẫn chưa hỏi anh về chuyện đó. Mấy hôm nay tôi đã suy nghĩ rất nhiều, và cảm nhận rằng cuộc hôn nhân của mình đang có vấn đề thực sự. Tôi chẳng làm gì sai, vẫn yêu chồng, vẫn chăm sóc chồng con chu đáo, có chăng chỉ là cơ thể tôi không còn gọn gàng như xưa nữa, tôi có nên đi thẩm mỹ cho cơ thể và da dẻ đẹp hơn để giữ gìn hạnh phúc hôn nhân hay không?

>> Xem thêm: "Đàn bà ngực nhỏ thì vứt xó cho rồi"

2. KhomGia

KhomGia Active Member

• 178 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Chị em chúng ta khổ thật, vừa chăm lo cho gia đình vừa cv, ko có thời gian chăm sóc bản thân, dù có xuống cấp thì các ông chồng phải lấy điều đó để tự hào và hp chứ, vợ mình đã hy sinh tât cả vì ai,,, Tốt nhất mẹ nó nên dành thời gian tát tút bản thân, khi mình vẫn trẻ trung xinh đẹp như ngày nào các ông ck lại sợ ngay ý mà.

HoaCucVang thích bài này.

3. Beautiful

Beautiful Member

• 100 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

:oops::oops::oops::oops: tùy bạn :( :p:p:p:p:p:p
    Bạn cũng nên ko cần phải níu kéo nếu ng đó chỉ yêu ngoại hình của bạn :)o_Oo_Oo_O

4. lanminh6655

lanminh6655 Member

• 149 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

nếu có tiền ạ

5. hanhphuclagi

hanhphuclagi New Member

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

trước hết, chị nên thay đổi bản thân trước đã. đàn ông yêu vợ mấy cũng vẫn có lúc bị sa ngả, mủi lòng. cơ bản là chính mình có đủ sức hút, đủ bản lĩnh để giữ chồng luôn bên cạnh hay ko

6. Queen Bridal Studio

Queen Bridal Studio New Member

• 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Không có ai yêu mình hơn chính bản thân mình đâu nên dù thế nào đi nữa hãy dành thời gian chăm sóc cho bản thân cho bản thân xinh đẹp lên nhé. Đừng để chồng nhìn mình với con mắt không tươm tất hem.

7. Hiếu_Xuân

Hiếu_Xuân New Member

• 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đi phẫu thuật là vì chăm sóc cho bản thân thôi chị, còn cái loại đàn ông vợ xấu thì chê thì sớm muộn cũng theo gái dù mình có xinh đẹp

8. thaotong19

thaotong19 New Member

• 6 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cái tật theo gái thì dù chị có làm vẫn không thay đổi được đâu ạ, tính lăng nhăng nó khó bỏ lắm

hoaluuly3496, hoapham34 and hieutong like this.

9. hieutong

hieutong New Member

• 7 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình đẹp hơn trước hết là cho mình đã chị à

10. hoapham34

hoapham34 New Member

• 6 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

vì níu kéo một người đàn ông đã ruồng bỏ mình thì có nên không hả chị?

hoaluuly3496 thích bài này.

11. hoaluuly3496

hoaluuly3496 New Member

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hãy vì bản thân mình chị ạ

12. Bella Bridal

Bella Bridal Member

• 43 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu một người đàn ông chối bỏ người phụ nữ của mình chỉ vì nhăn sắc của họ thì chẳng đáng để mình ở bên nữa bạn ạ.

13. HoaCucVang

HoaCucVang New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vừa đọc topic này của các bạn, tôi suy nghĩ nhiều khi vào thăm cháu gái vừa phẩu thuật nâng ngưc xong vài giờ...
    Cháu tôi năm nay 30 tuổi, có gương mặt rất xinh của các cô gái miền biển ,đã có một con gái nhỏ kháu khỉnh lên ba....Khi chưa lập gia đình nó có một thân hình chuẩn mà bao người mơ ước.Nhưng sau khi sinh con xong thì thật là một thảm họa...
    Vì biết nó từ lâu nên tôi đã rất ngạc nhiên khi gặp lai.Vẫn gương mặt xinh đẹp đó nhưng thân hình thưc sự thay đổi quá nhiều sau sinh con....Tôi đã trách cháu sao không quan tâm đến cơ thể của mình...nó lặng im ... lẩn tránh câu hỏi....Sau đó nó khóc...khóc thật nhiều...
    Cuối cùng sau khi vỗ về nó mới cho tôi câu trả lời sau những giọt nước mắt tủi thân....
    Vốn nó là một con bé nghị lực và đầy chí tiến thủ.Đậu ĐH theo chuyên ngành thiết kế nên bản thân nó rất ý thưc về cái ĐẸP...Có công việc tốt và một người chồng yêu thương và dành dụm mua được một căn nhà nhỏ....Sau khi nó sinh con ,không biết do hormon của cơ thể nó bất thường hay do nó dùng dụng cụ hút sữa không đúng cách mà bộ ngực đã đổi thay một cách kinh khủng....Từ một bộ ngực cúp D tròn đầy nay to ngoại cỡ xập xệ,kéo dài qua thắt lưng...tân mắt nhìn cháu mình cũng thấy lạ vô cùng (khi nó đứng thì ngưc chảy dài qua rốn,lúc nằm thì chảy xệ vắt qua hai bên nách)...Tôi không thể dùng từ nào khác để miêu tả.Ngạc nhiên và chua xót cho nó....Vì lẽ ấy mà sóng gió đã chen chen vào tổ ấm của GĐ nó.
    Nó biết phận,thương con và vẫn yêu chồng.Nó cố gắng mua nhiều áo ngưc loại tốt.loại lớn ...để nâng đỡ ngực...Trang điểm và quần áo bên ngoài cũng đầu tư nhiều nhưng không thể che được một khiếm khuyết lớn như vậy,nên từ một con bé hoạt bát nó trở nên ít nói và tự ti.
    Do cháu làm CEO trong ngành kinh doanh nên phải gặp nhiều khách hàng,mỗi lần ra ngoài chông nó đều than phiền là lựa chọn áo quần lâu quá...Nó đâu biết con bé khốn khổ vì vẻ ngoài của mình......
    Sau đó tôi đã khuyên nó nên đến gặp một bác sĩ lâu năm trong ngành thẩm mỹ để được tư vấn vì không thể để tình trạng này kéo dài lâu hơn nữa...Sư cố này đã ảnh hưởng đến cuộc sống của nó quá nhiều.
    Nó đã đến gặp vị BS tôi đề nghi và đến vài chỗ khác để tham khảo...sau 6 tháng suy nghĩ ,cân nhắc và hỏi ý kiến mọi người về những vết sẹo sau phẫu thuật,tai biến y khoa và những giá trị thẩm mỹ nó nhận được sau phẫu thuật.Cuối cùng nó đã chấp nhận làm lại khuôn ngưc ...
    .................................
    Vào thăm nó sau kíp mổ,nhìn gương mặt bé nhỏ đau đớn dưới ánh đèn rọi tôi thấy chạnh lòng ...thương con bé quá....Khi tôi hỏi :"có đau lắm không con?"....nó khẽ cười nén đau "dạ đau...nhưng con thấy ưng !...." ôi !...ngôn từ bình dị của con gái miền Trung
    Ngồi trò chuyện với vị Bác phẫu thuật ,Ông cho biết con bé đã rất may mắn khi có quyết định này.Đó là một cas khó.Ông và ekip rất vất vả gần 4 tiếng cắt da thừa và mô mỡ để tạo hình lại khuôn ngưc cho con bé.Ông nói nhìn gương mặt xinh đẹp,hiền lành và cách ăn nói nhẹ nhàng như thế mà phải chịu thiệt thòi như thế thật tội.Sau đó Ông BS đã làm việc với chồng của nó,kiểu đàn ông với nhau để nó hiểu và thương vợ mình hơn.......
    Ra về ,tôi cảm thấy lòng nhẹ đi....và muôn chia sẽ với các bạn về điều mà trước giờ mình hiểu cũng sai lệch...PHẪU THUẬT THẨM MỸ không phải chỉ là làm điệu mà còn là cứu cánh của hạnh phúc và đem lại sự tự tin cho phái nữ.Và quan trọng là chúng ta phải biết yêu quý và chăm sóc đến bản thân.LÀM ĐẸP LÀ CHO MÌNH là ưu tiên hàng đầu và cho tất cả những người mình yêu thương...