Chia sẻ các cách trị sẹo thâm hiệu quả nhất

Tổng hợp các cách trị sẹo thâm hiệu quả

Chia sẻ trang này

1. hanatran

hanatran Active Member

• 261 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

• 42,549 Lượt xem

• 127 Lượt trả lời

Tổng hợp các cách trị sẹo thâm hiệu quả

Có nhiều nguyên nhân gây ra sẹo thâm khiến làn da của bạn mất đi vẻ trắng sáng, mịn màng, làm bạn ái ngại mỗi lần lựa chọn trang phục. Bài viết dưới đây mình xin tổng hợp các cách trị sẹo thâm đơn giản, hiệu quả, dễ áp dụng. Chúng mình cùng xem nhé.

1. Trị sẹo thâm từ dầu ô liu

Hãy massage vết sẹo của bạn với dầu ô liu nhiều lần một ngày cũng có thể giúp vết sẹo mờ dần hoặc biến mất trong vòng một vài ngày.

2. Trị sẹo thâm từ nghệ tươi

Nghệ là loại dược phẩm phổ biến trong dân gian vẫn rất hay dùng để làm mờ sẹo. Tinh dầu nghệ có đặc tính khử mùi hôi và có tính kháng viêm cao nên nó thường dùng để làm hạn chế tình trạng của sẹo. Hãy lấy nghệ tươi giã nhỏ hoặc trộn với mật ong, đắp lên sẹo mụn, để qua đêm và rửa sạch vào sáng hôm sau. Nếu bạn không có nhiều thời gian thì giã nhỏ nghệ, cho một chút rượu trắng, rồi đun cách thủy, sau đó cho vào lọ để dùng dần.
    3. Trị sẹo thâm bằng tỏi

Hãy cắt một nhánh tỏi và sau đó sử dụng nó để chà vào các nốt mụn trứng cá sẽ giúp làm mờ sẹo và ngăn ngừa những vết sẹo mới trong tương lai.

4. Trị sẹo thâm bằng trà xanh

Với dung dịch này, bạn chỉ cần chà xát một miếng gạc bông vào chiết xuất trà xanh, sau đó xoa bóp vết sẹo của bạn với trà xanh cũng giúp nhanh chóng làm mờ và mất dần những vết sẹo.

5. Trị sẹo thâm từ dưa chuột
    Hãy thái dưa chuột thành những lát mỏng và dán chúng vào các vết sẹo. Sau đó bạn để chúng qua đêm. Chỉ sau khoảng một tuần áp dụng liên tục biện pháp này, bạn sẽ cảm nhận sự khác biệt từ những vết sẹo đấy.

Chúng mình hãy cùng nhau tiếp tục cập nhật và tổng hợp các cách trị sẹo thâm hiệu quả để lấy lại làn da trắng sáng mịn màng nhé.

Đây rồi nơi tổng hợp những kiến thức,mẹo trị sẹo thâm cực kỳ hiệu quả do chị em chia sẻ.Các mẹ các chị click vào cách điều trị sẹo thâm hiệu quả ,hoặc những cách trị sẹo hiệu quả để tìm hiểu thêm nhá

2. buichau

buichau Member

• 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình thấy trong các cách trị sẹo thâm trên thì trị sẹo bằng nghệ và tỏi là hay nghe, chứ dưa chuột thì chỉ giúp làm trắng sáng và mịn da thôi chứ nhỉ? liệu trong việc chữa trị sẹo, có ăn thua ko?

3. hoaian09

hoaian09 Member

• 60 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nếu giã nhỏ nghệ, cho một chút rượu trắng, rồi đun cách thủy, sau đó cho vào lọ để dùng dần thì để đước bao lâu.
    Nó có tác dụng tốt như chỉ dùng nghệ tươi ko?

4. muaha

muaha Member

• 425 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình thấy trong đây cách trị sẹo thâm bằng nghệ hoặc bằng nghệ với mật ong là có vẻ khả quan nhất. Nhưng bạn ơi mấy cách trộn nghệ với mật ong hoặc với rượu trắng này thì tỉ lệ cho là bao nhiêu, mình có dùng thường xuyên được không và bao lâu thì hiệu quả nhỉ?

5. maylangthang

maylangthang Member

• 293 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Có thể trị sẹo thâm bằng cà rốt trộn mật ong cũng hiệu quả lắm, trộn 1/2 củ cà rốt xay nhuyện với 2 thìa mật ong sau đó đắp mặt khoảng 20p rồi rửa lại với nước sạch, 1 tuần có thể làm 2-3 lần.

6. honghoa

honghoa Member

• 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Với dung dịch này, bạn chỉ cần chà xát một miếng gạc bông vào chiết xuất trà xanh, sau đó xoa bóp vết sẹo của bạn với trà xanh cũng giúp nhanh chóng làm mờ và mất dần những vết sẹo.
    Cách này chỉ làm mờ vết thâm thôi,
    Cách này ko trj seo thâm được đâu

7. hoangyen89

hoangyen89 Member

• 49 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị sẹo thâm mình toàn xát nghệ vào thôi, xát vào chỗ thâm độ 1 tuần là cảm thấy mờ đi, không còn nữa nh mỗi tôi để lại vết vàng trên mặt hơi mất mĩ quan trong 1 tuần chút xíu, hii

8. roiemradi

roiemradi Member

• 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị sẹo thâm bằng tỏi

Hãy cắt một nhánh tỏi và sau đó sử dụng nó để chà vào các nốt mụn trứng cá sẽ giúp làm mờ sẹo và ngăn ngừa những vết sẹo mới trong tương lai.

Tỏi thì bôi khi đang bị mụn hay bị sẹo rồi mới bôi hả bạn?

9. lutrava

lutrava Member

• 49 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

(Nghệ là loại dược phẩm phổ biến trong dân gian vẫn rất hay dùng để làm mờ sẹo. Tinh dầu nghệ có đặc tính khử mùi hôi và có tính kháng viêm cao nên nó thường dùng để làm hạn chế tình trạng của sẹo. Hãy lấy nghệ tươi giã nhỏ hoặc trộn với mật ong, đắp lên sẹo mụn, để qua đêm và rửa sạch vào sáng hôm sau. Nếu bạn không có nhiều thời gian thì giã nhỏ nghệ, cho một chút rượu trắng, rồi đun cách thủy, sau đó cho vào lọ để dùng dần.)
    Mình thấy có mỗi cách này là hiệu quả, mình cũng hay áp dụng cách này, sau 2 tuần sẽ ko còn thấy vết thâm đâu nữa

10. muaha

muaha Member

• 425 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Ngoài ra để trị sẹo thâm cũng có thể lấy nước chanh trộn chung với nước hoa hồng sau đó để khô khoảng 15p rồi tiếp tục thoa hỗn hợp này thêm một lần nữa lên vết sẹo và để khô từ 2-10 rồi rửa sạch mặt bằng nước lạnh. 1 tuần chỉ nên ấp dụng khoảng 2 lần.

11. Tieuthu Tran

Tieuthu Tran Member

• 71 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình tin dùng nghệ tươi này nhưng nghệ tươi phải dùng từ lúc đang bị mụn cơ, dùng đến khi hết vết thâm thì mới dừng
    Nghệ là loại dược phẩm phổ biến trong dân gian vẫn rất hay dùng để làm mờ sẹo. Tinh dầu nghệ có đặc tính khử mùi hôi và có tính kháng viêm cao nên nó thường dùng để làm hạn chế tình trạng của sẹo. Hãy lấy nghệ tươi giã nhỏ hoặc trộn với mật ong, đắp lên sẹo mụn, để qua đêm và rửa sạch vào sáng hôm sau. Nếu bạn không có nhiều thời gian thì giã nhỏ nghệ, cho một chút rượu trắng, rồi đun cách thủy, sau đó cho vào lọ để dùng dần.

12. lutrava

lutrava Member

• 49 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sử dụng mật ong
    Người ta tin rằng mật ong cho bạn một làn da tuyệt vời và chữa lành mọi vết sưng, viêm nhiễm. Bạn có thể bôi trực tiếp mật ong lên sẹo mụn và để thế khoảng mười phút rồi rửa lại bằng nước sạch.

Sử dụng lô hội
    Lô hội từ lâu đã được biết đến là loại thảo mộc tốt cho da, đặc biệt là khả năng làm lành da nên rất hữu hiệu với những vùng da bị sẹo do mụn. Có thể dùng lô hội tươi hoặc dùng gel chiết xuất từ lô hội.

Ăn cà chua

Cà chua là nguồn dưỡng chất giàu vitamin A, vitamin C, giúp ngăn ngừa tối đa sự xuất hiện sẹo mụn. Bạn có thể ăn sống cà chua mỗi ngày để giúp chữa bệnh và đẩy lùi sẹo mụn.

Uống nước chanh

Chanh chứa số lượng axit citric lớn, là một phần của nhóm AHA có khả năng tuyệt vời để giảm sẹo. Uống nước chanh càng nhiều càng làm da trắng mịn và mờ vết thâm. Nước cốt chanh rất hữu hiệu trong việc cải thiện các vết sẹo do mụn đầu đen gây ra. Vắt một quả chanh lên một miếng vải cotton mỏng rồi đắp lên mặt một lúc, rửa sạch lại mặt bằng nước. Kiên trì thực hiện hai lần một tuần, bạn sẽ cảm thấy da sáng mịn và các vết sẹo cũng dần biến mất.

13. tieuyentu9x

tieuyentu9x Member

• 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

từ nghệ tươi với từ trà xanh có vẻ ổn nhỉ ? Còn mấy cách kia mình nghĩ ko hiệu quả lắm, chắc mình mới dùng từ nghệ tươi nên thấy hiệu quả, ihi

14. mrpham

mrpham New Member

• 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em nghe nhiều đến trị sẹo thâm bằng lô hội và bằng mật ong. Nhưng mà trong mấy cách trị sẹo thâm trên, e thấy đa số là các chị em áp dụng thôi. Chứ còn cánh mày râu tụi em, thực là ngại lắm ajh. Ko biết có cách nào đơn giản hơn mà dành cho nam giới ko vậy mấy chị ơi?sẹo thâm do trứng cá ấy ah

15. bebingo

bebingo Member

• 68 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ôi. Có thiệt nhiều cách, thích quá đi
    Trong 5 cách này thì cách nào hiệu quả nhất ạ, cô bảo con với

16. hoahongden

hoahongden Member

• 308 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Để trị sẹo thâm thì bạn có thể dùng tỏi như trên cũng được, chỉ ccaanf cắt dôi nhánh tỏi rồi sát lên mặt là được, hoặc dùng lô hội bóc lớp vỏ ngoài rồi bôi chất keo lên mặt 15p rồi rửa sạch, hưng cách này đều là vào buổi tốt ai nhìn thấy đâu, muốn làm gì mà chẳng phải chịu khó, nếu bạn ngại thì chỉ có đến TMV thôi.

17. hoasua

hoasua Member

• 299 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trà xanh dễ làm da bị ám màu lắm, làm sao mà trị được sẹo thâm nhỉ

18. phale

phale Member

• 54 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ngoài các cách trị sẹo thâm trên mình cũng có thể lấy nửa củ cà rốt xay nhuyễn rồi trộn với 1 thìa mật ong sau đó đắp mặt từ 20-30p sâu dó rửa sach với nước, 1 tuần có thể đắp 2-3 lần.

19. misa

misa Active Member

• 352 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Ngoài các cách trị sẹo thâm từ thiên nhiên, các bạn có thể tìm đến các thẩm mỹ viện để điều trị sẹo nhé. Giờ mình thấy đa số mọi người đều có nhu cầu đến tmv để làm đẹp, chữa trị sẹo đủ mọi loại, sẹo lõm, sẹo lồi, sẹo thâm,... Quan trọng là bạn chọn được địa chỉ uy tín và chất lượng thì vấn đề sẹo ko còn là nỗi lo nữa.

20. bibicasa

bibicasa Member

• 42 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hãy thái dưa chuột thành những lát mỏng và dán chúng vào các vết sẹo. Sau đó bạn để chúng qua đêm. Chỉ sau khoảng một tuần áp dụng liên tục biện pháp này, bạn sẽ cảm nhận sự khác biệt từ những vết sẹo đấy.
    Dưa chuột trị được vết thâm thôi, chứ làm sao mà trị sẹo được,