Chia sẻ các cách trị sẹo thâm hiệu quả nhất | Page 5

Tổng hợp các cách trị sẹo thâm hiệu quả

Chia sẻ trang này

1. kinhkong_68

kinhkong_68 Active Member

• 204 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

2. tuyetmuahe

tuyetmuahe Member

• 112 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Uhm cách dùng rau má này đáng để thử đấy mọi người nhỉ. Rau má lành và mát nên chắc không sợ bị dị ứng gì đâu. Đắp mặt nạ rau má trị sẹo hoặc rửa mặt với nước rau má để trị sẹo các bạn nhé!

3. Đông Hàn

Đông Hàn New Member

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Re: Tổng hợp các cách trị sẹo thâm hiệu quả?
    Bạn hãy thật cẩn thận khi dùng nghệ trị sẹo nha. Bởi vì tỉ lệ dị ứng nghệ rất cao, có thể làm sẹo thêm trầm trọng. Đừng tự ý bôi nghệ tươi khi da còn non để hạn chế tác động lên sắc tố da, khiến vùng da bị sẹo thâm đen và bóng lên.

4. hangnguyen

hangnguyen Member

• 455 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

tỉ lệ dị ứng với nghệ rất cao sao?mình chưa thấy ai dị ứng với nghệ cả. Nghệ lành mà, lại tốt cho da nữa. Làm sao dị ứng được????

5. yamaha

yamaha Member

• 68 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Hãy cắt một nhánh tỏi và sau đó sử dụng nó để chà vào các nốt mụn trứng cá sẽ giúp làm mờ sẹo và ngăn ngừa những vết sẹo mới trong tương lai.
    Mình thấy cách này có vẻ lạ này ?

full house thích bài này.

6. full house

full house Member

• 53 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

cắt tỏi mà đắp lên mặt thì sợ mùi không bạn? mình sợ bị mùi rồi không sạch mùi ... hiu hiu làm sao dám đi đâu nữa @@
    Cách này có khi k khả thi cũng nên ?

7. hoanghuyen

hoanghuyen Active Member

• 198 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Đắp mặt nạ trái cây: Những mặt nạ hoa quả làm từ các loại trái cây như thơm, táo có chứa nhiều acid ascorbic giúp giảm bớt những vết sẹo nhé

8. gai1con

gai1con Member

• 104 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình thấy đắp mặt nạ trái cây như thơm, táo cũng hay nhưng mà sợ thuốc hóa học lắm bạn ah. Đắp trái cây thì đắp chanh cho an toàn, hiệu quả và tiết kiệm. Chanh cũng chứa axit nên cũng có tác dụng tẩy trắng da, trị sẹo thâm mà

9. ZinZin

ZinZin Active Member

• 744 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Sẹo thâm nếu đến tmv thì có phải sang quá không các bạn nhỉ? :D Vì khéo dùng các phương pháp tự nhiên ko khỏi được đâu. Đến tmv họ có các máy móc chuyên dùng nên trị sẹo tốt hơn đấy

10. bestwish

bestwish Member

• 51 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

thực ra mình nghĩ k cần đến thẩm mỹ viện đâu, làm bằng pp tự nhiên kết hợp với bôi thuốc là sẹo sẽ mờ đi thôi mà,. Mỗi lần đến tmv mất mấy triệu chứ chả ít!

11. Alicia

Alicia Member

• 235 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mấy triệu là rẻ rồi bạn ơi, chứ đắp mặt nạ đến đời nào mới khỏi chứ. Nhất là sẹo thâm lâu ngày rồi thì ko có cơ hội khỏi luôn ấy chứ

12. giotnangbenthem

giotnangbenthem Active Member

• 478 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mình thấy nhiều bạn bày cách trị sẹo thâm bằng phương pháp thiên nhiên, tuy nhiên khi áp dụng các bạn chú ý nha.

Điều trị vết thâm không khó nhưng bạn cần kiên trì và hỗ trợ bằng cả biện pháp bên trong và bên ngoài! Bạn cần bổ sung nhiều rau xanh, uống nhiều nước, giảm bớt đồ nóng, đồ kích thích trong chế độ ăn hàng ngày. Khi ra ngoài bạn chịu khó thoa một lớp kem chống nắng để giảm những tác động xấu từ môi trường tới da bạn giúp những vết thâm trên da nhanh mờ hơn.

13. lovely

lovely Member

• 436 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Nhiều bạn hay khuyên dùng vitamin E để trị sẹo nhưng mình vừa biết được rằng vitamin E ko có tác dụng trị sẹo đâu các bạn nhé, chỉ dưỡng da chút chút thôi

14. Mẹ trẻ con

Mẹ trẻ con Member

• 101 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đắp chanh thì không sợ thuốc hóa học hả bạn? Bây giờ có cái gì là người ta không phun đâu.:( Mình thấy dùng mật ong trị sẹo thâm được đó. Thời buổi này không có mật ong rừng thì dùng mật ong nuôi cũng vẫn an toàn :D

15. hangnguyen

hangnguyen Member

• 455 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chanh mình thấy ko phun thuốc hóa học đâu, chưa thấy ai cảnh báo chanh có thuốc sâu bao giờ. Dùng chanh thì an toàn rồi bạn à

16. minhtamnd

minhtamnd Active Member

• 208 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trị sẹo thâm bàng nghệ tươi mình đã dùng rồi cũng hiệu quả phết nhưng ghét cái là mỗi lần rửa mặt là cái khăn lại vàng thêm :)

17. Nhớ anh

Nhớ anh Member

• 35 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Phải vài hôm mới hết bạn ạ. :)) Trị sẹo bằng nghệ ai cũng thế thôi mà

18. minhdo

minhdo Active Member

• 321 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Nếu mẹ nó ngại khi sử dụng nghệ mà khăn lại vàng ra thì có thể sử dụng gel lô hội để trị sẹo thâm nhé, dơn giản mà cũng hiệu quả lắm đó nhé

19. diepvnh

diepvnh Active Member

• 254 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mấy pp trị sẹo thâm bằng những nguyên liệu từ thiên nhiên thường rất lâu mới đạt được kết quả như ý đó nhé

20. mẹ Kitty

mẹ Kitty Active Member

• 551 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Dùng kem trị sẹo cho đơn giản các bạn ạ, nếu kem trị sẹo ko hiệu quả nữa thì phải đến tmv họ dùng laser điều trị thôi