Top 5 mẹo trẻ hóa da mặt từ thiên nhiên

Top 5 mẹo trẻ hóa da mặt từ thiên nhiên

Chia sẻ trang này

1. sansan2x

sansan2x New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 4,716 Lượt xem

• 0 Lượt trả lời

Chào các bạn. Dạo gần đây mình đã bắt đầu thấy dấu hiệu tuổi 30 trên khuôn mặt. Cũng do một thời gian mình không chú ý đến làn da của mình. Hôm nay mình đã giành cả một ngày để tìm hiểu cách trẻ lại từ thiên nhiên và tại nhà. Mình cũng đã tìm được 5 mẹo khá đơn giản và phù hợp nên chia sẻ đến các chị em luôn.

Dầu dừa là thứ trẻ hóa da và dưỡng da an toàn
    Dầu dừa là thứ nhiều chuyên gia khuyến khích dùng để làm đẹp hằng ngày. Dầu dừa là một nguyên liệu làm đẹp từ thiên nhiên được lòng phái đẹp. Dưỡng chất có trong tinh dầu dừa có tác dụng dưỡng ẩm, chống oxy hóa cao và ngăn ngừa lão hóa, giúp làn da của bạn trở nên căng bóng tự nhiên vô cùng hiệu quả.

Dầu oliu được mình xếp ở vị trí thứ 2 về trẻ hóa da
    Để làm mặt nạ từ dầu ô liu để làm trẻ hóa khuôn mặt của bạn, hãy trộn một thìa dầu ô liu và một thìa mật ong để tạo ra một trận đấu. Mặt nạ này không chỉ giúp làm săn chắc da mà còn có tác dụng trị nám, tàn nhang và vết thâm.

Mật ong có giá không đắt và rất an toàn
    Mật ong sở hữu thuộc tính kháng khuẩn và chống nấm cao, do đó chị em hoàn toàn có thể sử dụng mật ong để làm đẹp. Các hợp chất có trong mật ong có khả năng chống oxy hóa cao, giúp bảo vệ làn da trước sự tác động của tia UV.

Trẻ hóa da bằng sữa chua không đường
    Không chỉ là thực phẩm bổ dưỡng tốt cho sức khỏe và hệ tiêu hóa, sữa chua không đường còn sở hữu khả năng làm đẹp kỳ diệu. Bạn có thể làm mặt nạ sữa chua không đường với bất kỳ loại thực phẩm nào như bơ, trà xanh trộn đều và đắp trực tiếp lên mặt. Các chất dinh dưỡng trong sữa chua giúp làn da của bạn trở nên mịn màng hơn, giảm nếp nhăn rõ ràng và rất hiệu quả trong việc trẻ hóa da.

Mặt nạ trẻ hóa làn da từ khoai tây

Khoai tây là một món quà từ thiên nhiên để giúp phụ nữ trẻ hóa khuôn mặt. Bạn chỉ cần luộc hoặc hấp 1 củ khoai tây và sau đó xay nhuyễn với một lượng sữa tươi không đường, sử dụng hỗn hợp này cùng với mặt nạ làm ấm trong khoảng 15 đến 20 phút. Thực hiện thường xuyên 2-3 lần / tuần, bạn sẽ thấy rằng da mặt của bạn sáng bóng và các nếp nhăn cũng giảm đáng kể. Ngoài ra bạn cũng có thể dùng thêm kem dakami chống lão hóa.

Mình sẽ áp dụng những mẹo này dần dần ngay từ hôm nay. Sau 1 tháng mình sẽ đăng bài phản hồi lại có ảnh cho chị em xem hiệu quả nhé. Hoặc chị em nào có cách hay cũng giới thiệu thêm cho mình biết với nhe