Trám răng lấy tủy có đau không?

Chia sẻ trang này

1. Mèo Bống

Mèo Bống New Member

• 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 2,283 Lượt xem

• 16 Lượt trả lời

Ai đã từng trám răng lấy tủy rồi cho em hỏi trám răng lấy tủy có đau không? Em bị sâu răng muốn đi trám răng nhưng đi khám bác sĩ nói trường hợp của em phải lấy tủy trước rồi mới trám răng. Nghe cái từ lấy tủy em đã sợ chết khiếp rồi, trên diễn đàn mình có ai biết vấn đề này giúp em với ạ.

2. Thủy Bùi

Thủy Bùi Member

• 77 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thấy nhiều người nói bây giờ bác sĩ tiêm thuốc vào cho tủy chết rồi lấy ra để không bị đau mà bạn

3. Bảo Chi

Bảo Chi Member

• 61 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trám răng hình như không có cảm giác đau nhưng lấy tủy thì đau lắm đó thớt, mẹ mình lấy tủy về kêu đau với nhìn bị sưng ghê lắm.

nhungnguyen thích bài này.

4. nhungnguyen

nhungnguyen Active Member

• 144 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Em thấy bảo những răng nào lấy tủy rồi thì không còn được khỏe và chắc chắn như những răng còn tùy đâu. Kiểu gì thì kiểu trám răng lấy tủy có đau đó bác chủ thớt ạ

cubin18 thích bài này.

5. cubin18

cubin18 Active Member

• 228 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

lấy tủy sống chắc chắn là đau rồi ngày trước xem mấy phim hàn quốc thấy người ta lấy tủy để ghép tủy đau đớn phát sợ, bị ám ảnh rồi

huyendond thích bài này.

6. huyendond

huyendond Active Member

• 118 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

mình nghĩ trong trường hợp tủy chết rồi chắc cũng không đau đớn lắm đâu , có điều tủy sống chắc hẳn phải đau rồi. Còn vấn đề trám răng lấy tủy có đau không chỉ có những người đã từng sử dụng dịch vụ mới biết chính xác thôi

7. bongyeu

bongyeu Member

• 159 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

đã có chị nào trong diễn đàn mình trám răng lấy tủy chưa? chỉ hỏi mí chị ý mới biết chính xác được còn tìm hiểu thông tin trên mạng mông lung lắm

vietanhhy thích bài này.

8. hoaithu

hoaithu Active Member

• 127 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Khi bạn bị nhiễm trùng ống tủy nó thực sự vô cùng đau đớn :( thậm chí nó khiến bạn mất ăn mất ngủ luôn. Khi bạn lấy tủy người ta sẽ gây tê vùng miệng, bạn sẽ không cảm thấy đau đớn đau nhưng khi hết thuốc tê bạn vẫn cảm thấy đau và buốt 1 chút nhưng không quá khó chịu đâu. Mình thì thấy bình thường nhưng bà chị đi cùng mình còn phải dùng thêm thuốc giảm đau nhẹ

9. ngocdiepntt

ngocdiepntt Active Member

• 261 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

em đang muốn hỏi trám răng có đau không? k phải trám răng lấy tủy đâu ak. có chị em nào trám răng rồi không?

ngocdiem thích bài này.

10. ngocdiem

ngocdiem Active Member

• 127 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

nếu trám răng thông thường thì không đau bạn nhé :) thằng em trai mình bị tai nạn mẻ răng cửa mới đi trám tuần trước thấy nó bảo bình thường mà

chaudo thích bài này.

11. chaudo

chaudo Active Member

• 136 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

mình chẳng thấy ai bảo trám răng đau cả :) mà người ta trám răng bằng chất liệu gì vậy bà con? Liệu có đủ khả năng bảo vệ men răng không?

12. thanhhang91

thanhhang91 Active Member

• 180 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Theo mình biết có 3 chất liệu trám răng phổ biến nhất là: amalgam ( chất liệu trám răng bền bỉ), composite ( chất liệu trám răng thẩm mỹ) và sứ ( chất liệu trám răng thẩm mỹ và bền bỉ)

mylinh thích bài này.

13. mylinh

mylinh Member

• 78 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

trám răng ở đâu thì tốt mấy bác? em định đi trám mấy cái răng sâu mà lười tìm hiểu quá đi thôi

14. diệp cherry

diệp cherry New Member

• 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ngày còn công tác ở hà nội mình có trám răng ở hoàn mỹ, cũng được nửa năm rồi thấy cũng ổn. Được cái nhân viên bên đó thân thiện nên mình cũng thoải mái. Tháng sau ra hn công tác chắc vô khám lại mới được

vietanhhy thích bài này.

15. vietanhhy

vietanhhy Member

• 85 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

chị trám răng có phải yêu cầu lấy tủy không chị? Mà chị trám răng bên đó giá như nào vậy chị?

16. haiyendoan

haiyendoan Active Member

• 139 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Nếu đau răng nghiêm trọng khi nhai mà có cảm giác ê buốt nên tận óc. Răng chuyển sang màu tối sưng và đau ở nướu răng là phải lấy tủy răng ngay đó b

17. thutrangvtv

thutrangvtv Member

• 79 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bà chị mình cũng mới đi trám răng đó :) thấy bảo chỉ hơi e buốt chút thôi :) không vấn đề gì đâu có điều mùi thuốc hơi khó chịu xíu