Trị mụn bằng mật ong và chanh có hiệu quả không?

Trị mụn bằng mật ong và chanh có hiệu quả không?

Chia sẻ trang này

1. hoatra

hoatra New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 5,291 Lượt xem

• 30 Lượt trả lời

Trị mụn bằng mật ong và chanh có hiệu quả không mọi người, mặt mình bị nhiều mụn trứng á quá, rất nhiều mụn li ti và thỉnh thoảng có cả mun bọc, mình dùng thuốc, kem bôi mà không thấy hiệu quả, thấy bọn bạn mách là dùng mật ong và chanh thì sẽ hiệu quả lắm, mà không biết hiêu quả thật không mọi người nhỉ, mà chanh với mât ong này la cứ trộn chung được hả mọi người. Ai hiểu mấy phương pháp này thì giúp đỡ mình ái nhỉ

2. hanatran

hanatran Active Member

• 261 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Re: Trị mụn bằng mật ong và chanh có hiệu quả không?

Ảnh: Trị mụn bằng mật ong và chanh

Mình xin chia sẻ cách trị mụn bằng hỗn hợp mật ong và chanh sao cho hiệu quả nhất:
    Để đảm bảo việc trị mụn diễn ra hiệu quả, các chị cần lưu ý chọn mật ong nguyên chất. Một số loại có pha thêm đường sẽ rất có hại cho da và gây ra nguy cơ dị ứng.

Cách tốt nhất để trị mụn với mật ong là thoa lên da mật ong nguyên chất hoặc thêm vài giọt chanh. Mặt nạ có thể sử dụng 20-30 phút trước khi rửa lại với nước ấm. Nếu có một đốm mụn lớn, chị em có thể chấm trực tiếp mật ong tinh khiết lên vùng da mụn và để khô qua đêm.

3. ranmorimi

ranmorimi Member

• 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị mụn bằng mật ong và chanh có hiệu quả đó bạn, cách thực hiện cũng dễ lắm, Có thể chỉ dùng riêng mật ong hoặc riêng chanh, cũng có thể kết hợp lại để có hiệu quả tổng hợp của cả 2 thành phần đó. Mình cũng thích cách này vì cách này rất đơn giản, thực hiện lúc nào cũng đc vì ko có màu mà :D

4. tuyettrang

tuyettrang Member

• 95 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mật ong và chanh luôn có trong công thức làm đẹp của các chị em phụ nữ đấy bạn, bạn có thể chỉ dùng mật ong hoặc chỉ có thể dùng chanh không thôi cũng rất tốt nhé, ngoài ra bạn có thể trộn chũng lại và đắp mặt, khoảng 1p 1 lần và 2-3 lần cho 1 tuần

5. dathachanh

dathachanh Member

• 63 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Dùng mật ong và chanh khá tốt và phổ biến đấy bạn, mật ong và chanh đều là công thức giúp trị mun và làm đẹp da, kết hợp cả hai sẽ giúp bạn nhanh chóng hết mụn, chanh sẽ giúp làm sáng các vùng da tối màu, còn mât ong sẽ giúp da trắng và mịn hơn

6. vanvuive

vanvuive Member

• 32 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trị mụn bằng mật ong và chanh thì gần như chẳng ai ko biết cả, vấn đề là có mua được mật ong nguyên chất mà dùng ko đó
    Có chị em nào biết cách chọn được mật ong nguyên chất thì tư vấn giùm đi nha thanks

7. Jindo8x

Jindo8x Member

• 50 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị mụn bằng mật ong và chanh mình cũng từng áp dụng rồi đó, nhưng chỉ áp dụng 1 tháng thôi.
    Sau khi dùng pp này thì da mình láng mịn và trắng hơn, còn mụn thì cũng chẳng đỡ được mấy, sau mình mua thuốc đặc trị mụn về dùng, thấy hiệu quả hơn hẳn

8. beauty

beauty Member

• 98 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trị mụn bằng mật ong và chanh tốt lắm đó nha, cái này bôi liên tục tầm 1 tuần là thấy công hiệu đó, mọi người ai trị mụn lâu mà ko khỏi thì thử cách này xem
    Cách này an toàn mà hiệu quả bậc nhất đó

9. yentrang

yentrang Member

• 206 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em đã thử cách trị mụn bằng mật ong và chanh này rồi các chị nhé. CÔng nhận là hiệu quả thật. Mới mấy hôm trc em bị nổi mụn ở trán, dùng mật ong có vắt thêm vài giọt chanh để quét lên chỗ mụn, thấy mụn xẹp hẳn. Nhưng mà các chị chỉ nên đắp khoảng 20 p thôi, chứ để lâu cũng ko tốt đâu.

10. kimdung

kimdung Member

• 98 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hihi, em oánh dấu để sau này biết lối mà chiến đấu với lũ mụn đáng ghét. Nhiều lúc bị mụn, vừa đau, vừa khó chịu, vừa tự nhủ ngậm ngùi cho nó qua những ngày tháng bị mụn mà chẳng biết làm thế nào.
    Mật ong thì e có thể mua ở đâu đảm bảo nguyên chất đc mấy chị nhề?

11. vanca

vanca New Member

• 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị mụn bằng maatj ong và chanh thì tốt và phổ biến rồi, bạn cứ áp dụng thử xem, tuy nhiên cũng cần phải kiên trì mới được đấy, mà giờ mật ong tốt, nguyên chất khó mua lắm, toàn loại pha thêm với đường thôi.

12. maiyeuem85

maiyeuem85 New Member

• 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thì chỉ quen trị mụn bằng mật ong và chanh theo từng thứ riêng thôi, chưa có kết hợp hai cái này lại bao giờ cả. Nếu muốn trị mụn bằng mật ong thì cứ trị , bằng chanh thì cũng cứ dùng, còn muốn kết hợp thì kết hợp thôi, dù sao cũng chỉ là trên da, có ăn vào đâu mà lo :p

13. phuonghong92

phuonghong92 Member

• 32 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trị mụn bằng mật ong và chanh thì có vẻ tốt hơn là chỉ dùng mật ong nhỉ. Mình thấy mấy cách trị mụn tự nhiên phải áp dụng ít nhất là 3 tháng thì mới có tác dụng, áp dụng ít hơn thì gần như chẳng thấy tác dụng gì cả!​

14. maibeo87

maibeo87 Member

• 48 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị mụn bằng mật ong và chanh hay là mình cũng thử nhỉ, nhiều người khen thì có chắc là sẽ trị hiệu quả ko hả moi người? Nói thật là em cũng ko tin tưởng cách này có thể trị được mụn đâu, nói chung cách này thì đc cái nguyên liệu đơn giản, dễ áp dụng, hì, còn hiệu quả thì còn phải xem xét

15. hoamaudon

hoamaudon Member

• 102 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trị mụn với mật và chanh là chuẩn rồi đấy bạn ạ, mật ong có tác dụng kháng khuẩn sẽ giúp chống lại vi khuẩn, và còn làm mịn da nữ, chanh thì có tính axit nên cũng giúp tác động loại bỏ mụn và làm sáng da.

16. kimthuy7786

kimthuy7786 New Member

• 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trị mụn bằng mật ong và chanh có công thức đơn giản lắm, dùng 2 thìa sữa chua, 1 thìa mật ong, khoảng 3-4 giọt nước cốt chanh, trộn đều và đắp hỗn hợp lên toàn bộ vùng mặt và cổ. Chờ một chút cho mặt nạ khô bạn lại tiếp tục đắp hỗn hợp trên lên mặt cho tới hết. Đợi mặt nạ khô khoảng 15 phút rửa lại bằng nước ấm. Tuần 1 tới 2 lần đắp mặt nạ mật ong, sữa chua và chanh, chỉ sau tầm 3 tuần bạn sẽ thấy đ ỡ mụn, da láng mịn và sáng hơn trông thấy.

17. huyentrang91

huyentrang91 Member

• 50 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng chanh với mật ong để trị mụn thì hiệu quả rồi, nhưng cũng cần có thời gian để có thể phát huy hiệu quả đó bạn, nói chung mấy cách tự nhiên thì đều vậy mà, nếu bạn áp dụng thì cũng cần kiên trì để đạt được hiệu quả như mong muốn.

18. bangha

bangha Active Member

• 497 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Trị mụn bằng mật ong và chanh ko hiệu quả bằng trị mụn bằng mật ong và nghệ đâu. Dùng nghệ vừa trị được mụn, vừa đỡ được thâm , lại ko lo vấn đề sẹo đâu nhé. Bạn cứ kiên trì dùng nghệ và mật ong trị mụn đi, tầm 3 tháng là khỏi hoàn toàn luôn
    Cách này mình dùng hồi cuối cấp 2 đầu cấp 3

19. dathachanh

dathachanh Member

• 63 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trị mụn bằng mật ong và chanh thf đúng rồi, nhưng để thấy được kết quả cũng cần kiên trì lắm nhé bạn, với phương pháp này hay các phương pháp thiên nhiên khác đều không nhanh được, dùng chanh với mật ong đứa em họ mình cũng áp dụng, thấy da cũng có cải thiện tuy nhiên cũng chưa nhiều vì mới áp dụng mà, nhưng thấy nó ken là nhìn da và sơ thích hơn hẳn

20. linhhong88

linhhong88 New Member

• 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trị mụn bằng mật ong và chanh chuẩn rồi, mình vẫn thường làm cách này, mình thấy nó còn tốt hơn dùng mật ong và nghệ, dùng hỗn hợp này cũng thấy nhiều người khen và áp dụng lắm
    Bạn nên thử nhé