Trị mụn bằng nha đam có hiệu quả không?

Trị mụn bằng nha đam có hiệu quả không?

Chia sẻ trang này

1. Tường Vy Trắng

Tường Vy Trắng New Member

• 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 1,428 Lượt xem

• 3 Lượt trả lời

Mùa hè năm nay thời tiết đang thay đổi liên tục, không khí nóng làm cho tất cả mọi người đều cảm giác khó chịu, đây chính là điều kiện thuận lợi cho mụn phát triển do tác động của mồ hôi, bụi bẩn làm nghẽn lỗ chân lông. Các bệnh viện chuyên khoa da liệu cũng như các bác sỹ điều trị tại nhà đều khẳng định tỉ lệ người bệnh mụn đang tăng dần và tình trạng ngày càng nặng hơn. Tuy nhiên, điều quan trọng ở đây là không phải ai cũng đủ chi phí tốn nhiều tiền để chữa trị mụn và không phải ai cũng khỏi cả.

Vậy tại sao bạn không áp dụng các phương pháp tự nhiên quanh ta? Bạn lo sợ tác dụng không phù hợp hay bạn nghĩ chúng không tác dụng. Vậy bạn có biết vì sao ông bà mình thời xa xưa trị mụn bằng cách gì trong khi thuốc Tây chưa sẵn có như hiện nay? Trên 1 số diễn đàn làm đẹp, có rất nhiều người khuyên dùng các sản phẩm tự nhiên để chữa trị dứt điểm và nha đam hay lô hội là 1 trong những bí quyết được chia sẻ nhiều nhất. Vậy câu hỏi đặt ra là liệu trị mụn bằng nha đam có hiệu quả không?

Nha đam chứa rất nhiều thành phần dinh dưỡng, khoáng chất và vitamin giúp kháng mụn khuẩn, xoa dịu các nốt mẩn đỏ đau nhức. Đó là lý do vì sao có rất nhiều sản phẩm trị mụn và dưỡng da cực tốt tinh chiết từ nha đam. Như vậy đã đủ nói cho bạn hiểu rằng cách trị mụn bằng nha đam siêu hiệu quả và cho độ thành công lên tới 90-95% theo từng loại da.

Tổng hợp 2 bí quyết nha đam trị mụn hiệu quả nhiều người ưa chuộng nhất

1. Nước ép nha đam

• Chuẩn bị 1 nhánh nha đam tươi, tách bỏ vỏ ngoài và lớp nhựa vào.
    • Dùng 1 vải mịn sạch, cho phần thạch trong vào, ép lấy nước.
    • Cho 3-4 giọt nha đam và 4-5 giọt nước sạch vào trong chén, trộn đều.
    • Lấy tay nhún vào xoa đều lên mặt.
    • Chỉ sử dụng dung dịch này trong 4-5 ngày vì để lâu mất tác dụng nhé!

2. Ăn nha đam trị mụn

• Chuẩn bị 1 nhánh nha đam tưới, tách vỏ và lớp nhựa vàng.
    • Cắt khúc thạch trong thành từng miếng vuông vừa phải.
    • Cho thêm chút đường, mật ong và đá lạnh.
    • Đây là 1 món ăn cực ngon ngày Hè, vừa giúp cơ thể thanh lọc, giải độc gan, vừa làm mát trong tiết hè nóng nực.

Nào bạn đã hiểu được 2 phương pháp này chưa? Đã tới lúc bạn phải áp dụng ngay các cách trị mụn bằng nha đam rồi đó. Ngoài ra nếu bạn không thích dùng 2 bí quyết này, bạn có thể tìm hiểu thêm nhiều cách trị mụn nhanh khác.

2. dangnv

dangnv New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bài viết hay quá

3. giangkim89

giangkim89 Member

• 39 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em dùng thử thấy nha đam chỉ dưỡng ẩm cho da thôi, chứ trị mụn thì e áp dụng rồi mà ko thấy hiệu quả ạ. :(

4. LoiNguyenNhaDam

LoiNguyenNhaDam New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

muốn trị mụn từ nha đam các bạn nhớ cẩn thận về cách làm nha đam để không dị ứng da và gây ngứa khi làm nhé bạn của tui