Trị mụn bọc tại thẩm mỹ viện Thanh Quỳnh có tốt không

Trị mụn bọc tại thẩm mỹ viện Thanh Quỳnh có tốt không

Chia sẻ trang này

1. bluesky

bluesky New Member

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 7,505 Lượt xem

• 13 Lượt trả lời

Chả là mặt em độ này nổi nhiều mụn bọc quá đi mất. Em k tự tin đi prom với các bạn lắm, make thì k đc vì nó quá to rồi. Chỉ còn cách đi tmv thui. Cho em hỏi trị mụn bọc tại thẩm mỹ viện Thanh Quỳnh có tốt không ah? Em nghe loáng thoáng về thẩm mỹ viện này thui chứ cũng k rõ chất lượng như thế nào. Các mẹ giúp em với nhé :)

Hà Tây thích bài này.

2. thuhoai

thuhoai Member

• 61 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trị mụn bằng củ tỏi thì e cũng có nghe qua nhưng chưa làm thử bao giờ. Phần vì mặt e lâu rùi ko nổi mụn nữa (lúc trước rất nhiều) và vì sợ mùi nồng của tỏi sẽ lưu lại trên da mặt. Vậy mà 2 hôm nay ko hiểu sao mặt e xuất hiện 3 cái mụn bọc to tổ chảng ở 1 bên má, cũng may chúng nó mọc "bên rìa" chứ ko ngay "mặt tiền". Thế là e nghĩ ngay đến củ tỏi.

Bước đầu là e rửa mặt sạch bằng nước ấm. Sau đó đập dập 1 củ tỏi rùi thoa vào nốt mụn. Khi nước tỏi khô rùi thì e thoa thêm lần nữa. Cứ để vậy ngủ qua đêm. Sáng dậy lại làm tiếp. Vậy mà qua 2 ngày thì 2 trong số 3 chúng nó đã ko còn sưng đỏ nữa, thậm chí bị xẹp nhỏ lại ko còn đau nhức nữa.

E chia sẻ lên đây cho các anh chị em nào chưa thử qua trị mụn bằng củ tỏi. Nhưng nếu ai mún thử qua thì nhớ là chỉ nên thoa ở ngay nốt mụn thôi nhé, đừng thoa quá nhiều (e chỉ dám thoa 2 lần) và cũng đừng thoa lan ra các vùng da ko bị mụn, vì tỏi có thể làm da mặt mình bị nóng, rát và đỏ lên. Còn về mùi nồng của tỏi thì cả nhà an tâm là khi rửa mặt với SRM thì sẽ ko còn nghe mùi nữa.

Chút chia sẻ nhỏ, mong là giúp đc các bạn nào đang bị mụn!

3. lovelove

lovelove Active Member

• 567 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Theo mình mới nghe loáng thoáng thì chưa nên đến thẩm mỹ viện giao khuôn mặt mình cho họ làm, bạn tìm hiểu kỹ hơn đi. Giờ báo chí ngày nào cũng đưa tin về mấy vụ chết người ở các trung tâm thẩm mỹ, thấy mà ghê, mình chả dám đến các thẩm mỹ viện ko uy tín hay chưa nghe tên bao giờ nữa.

4. mẹ Kitty

mẹ Kitty Active Member

• 551 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trị mụn bọc thôi làm gì đến mức rủi ro chết người hả bạn? :D Cơ mà đúng là cần phải tìm hiểu kỹ thật ko thì mặt lại có vết sẹo to tướng thì chết.

5. only_roses

only_roses Member

• 90 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Dùng 1/4 trái chanh vắt lấy nước pha vào ly sữa nhỏ (sữa tươi, sữa bột, sữa đặc không đường) để rửa mặt 1 lần/ngày, giúp làm xẹp mụn sưng rất đáng kể. Không chỉ thế, cách này còn giúp lấy đi những mảng da sần sùi, làm mịn da. Dùng bông thấm nước để thấm hỗn hợp bôi lên mặt để tự khô, sau 10 phút rửa mặt lại. Nếu làm nhiều dùng không hết thì các bạn để tủ lạnh sẽ dùng được 2-3 ngày.

6. Phan Hoàng Minh Thư

Phan Hoàng Minh Thư New Member

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình thấy nghệ từ lâu vẫn thường được dùng để làm mờ sẹo. Tinh dầu nghệ có đặc tính khử mùi hôi và có tính kháng viêm cao nên nó thường dùng để làm hạn chế tình trạng của sẹo. Hãy lấy nghệ tươi giã nhỏ hoặc trộn với mật ong, đắp lên sẹo mụn, để qua đêm và rửa sạch vào sáng hôm sau. Nếu bạn không có nhiều thời gian thì giã nhỏ nghệ, cho một chút rượu trắng, rồi đun cách thủy, sau đó cho vào lọ để dùng dần

7. Lan Nhi

Lan Nhi Active Member

• 315 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Nghe có vẻ hay đấy. :D Để mình ứng dụng tại nhà xem sao, mình chỉ sợ ko hiệu quả mà vẫn phải qua tmv thôi

8. Quàng Thị Văn

Quàng Thị Văn New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ngoài tác dụng hữu hiệu trong việc chữa ho, giảm sốt, diếp cá còn có tác dụng chống nhiễm khuẩn, nâng cao sức đề kháng và làm mát da. Vì thế, diếp cá rất hữu hiệu trong việc trị các nốt mụn nhọt bị sưng tấy đỏ.
    Bạn có thể sử dụng lá diếp cá bằng cách làm sạch da mặt, lấy vài lá diếp cá rửa sạch, giã nát, đắp vào chỗ bị mụn trước khi đi ngủ. Đến sáng dậy bạn lại bỏ ra, kiên trì làm sẽ khỏi mụn. Với phương pháp này bạn cần rửa sạch mặt và lá diếp cá trước khi đắp lên da nhé.

9. trang mập

trang mập New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có cánh này minh đã thử và thấy rất hiệu quả đó là dùng mặt nạ nghệ. Thành phần gồm: trộn 1/2 cốc bột đậu xanh và hai thìa mỗi loại bột nghệ, bột gỗ đàn hương và dầu quả hạnh, sau đó trộn với nước đủ để tạo thành mặt nạ. Bôi lên mặt và để yên trong 5-10 phút. Lột mặt nạ sạch rồi rửa lại bằng nước.nếu không được thì vô thẩm mỹ sau cũng chưa muôn mà

10. lovelove

lovelove Active Member

• 567 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Mình thấy quy trình thế này, đây là phương pháp dùng Oxy Jet đó mọi người nên rất hiệu quả

Bước 1: Rửa mặt và sát khuẩn vùng da điều trị.

Bước 2: Thẩm thấu tinh chất I Peel vào sâu dưới da giúp thanh lọc da, tẩy tế bào chết, giảm lượng dầu thừa, giảm sừng hóa, diệt vi khuẩn gây mụn và chống viêm hiệu quả.

Bước 3: Sử dụng công nghệ Oxy Jet giupa cung cấp đến 98% Oxy tươi và collagen vào sâu dưới da, giúp khỏe da từ bên trong đồng thời làm sáng mịn da bề mặt.

Bước 4: Sử dụng công nghệ ánh sáng đơn sắc từng màu quang phổ từ công nghệ ánh sáng Led tác động trực tiếp vào nhân mụn, phá vỡ kết cấu cồi nhân mụn, triệt tiêu hoàn toàn nguồn sinh sản mụn, tiêu diệt mụn tận gốc và vĩnh viễn. Thế hệ mới của công nghệ ánh sáng Led là sự kết hợp giữa 3 màu ánh sáng xanh, đỏ, hồng cùng nhiều tần số khác nhau giúp tái tạo và làm sáng mịn da, chống thâm, ngừa sẹo hiệu quả.

Bước 5: Bôi kem dưỡng da, đắp mặt nạ và kết thúc quá trình điều trị. Đắp mặt nạ dưỡng da là bước cần thiết để tăng cường dưỡng chất cho da, giúp thúc đẩy quá trình tái tạo da, đẩy nhanh quá trình tự làm lành của cơ thể, phục hồi tổn thương da.

Hà Tây thích bài này.

11. Hà Tây

Hà Tây Member

• 73 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Thành phần: Hoa hồng tươi độ 100 gr (chỉ lấy phần cánh hoa) và nửa lít cồn (loại cồn thực phẩm).
    Cách làm: Dùng bình thủy tinh đựng cồn, cho cánh hoa vào ngâm (ngâm độ 3 ngày là có thể dùng được). Mỗi lần dùng cứ 1 phần dung dịch cồn ngâm hoa hồng thì pha thêm 3 phần nước sạch, rồi dùng bông gòn hay miếng vải mềm nhúng vào, vắt ráo nước và lau nhẹ lên phần mũi nổi mụn. Ngày 1 lần trước khi đi ngủ (lưu ý không để dung dịch rơi vào mắt).

12. Lạc Tiên

Lạc Tiên New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đến thẩm mỹ viện Thanh Quỳnh rồi ,thấy khách đến trị mụn cũng khá đông . Trị mụn ở thẩm mỹ đó làm bằng công nghệ cao toàn bằng máy chứ không phải mát xa, xông hơi ,nặn mụn như ở Spa đâu chị a.

13. Candy Nguyễn

Candy Nguyễn New Member

• 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình mới đến thẩm mỹ viện Thanh Quỳnh cùng với 1 đứa bạn . bạn mình trị sẹo và tẩy mụn . mình thấy khá ok , trang thiết bị máy móc hiện đại , nhân viên niềm nở nhiệt tình, cam kết nếu không khỏi xin hoàn lại tiền và bồi thường gấp 10 lần. nên mình thấy đây là 1 địa điểm rất tốt cho chị em phái yếu chúng mình . thammyvienthanhquynh.com.vn

14. Ngọc Nữ

Ngọc Nữ New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

uh ,Mình cũng thấy bên Thanh Quỳnh làm da ổn mà .