Cách trị mụn đầu đen bằng chanh - E m đã thử và thành công

Trị mụn đầu đen bằng chanh của em đây ạ !

Chia sẻ trang này

1. hangngatt

hangngatt New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 2,458 Lượt xem

• 7 Lượt trả lời

Trước kia, em đã thử nhiều cách trị mụn đầu đen lắm nhưng thấy ko ăn thua mấy. Được đứa bạn mách, e đã thử cách trị mụn đầu đen bằng chanh thấy mụn đầu đen đỡ hẳn, da vùng đó ko bị nhờn nữa. Thế nên hnay e chia sẻ cách sử dụng chanh trị mụn đầu đen để mọi người tham khảo nhé.

Cứ đến mùa hè là mũi với vùng trán của e lại có nhiều mụn đầu đen thế chứ. Mà khổ nỗi da em lại thuộc dòng da mẫn cảm nên hay bị dị ứng với mỹ phẩm :( . Trong 1 lần về quê nhà đứa bạn chơi em được mẹ nó mách cho cách trị mụn đầu đen bằng chanh, sẵn nhà nó có cây chanh em làm thử luôn.

Cách trị mụn đầu đen bằng chanh của e như sau ạ: Đầu tiên thì em xông hơi bằng nước ấm để làm giãn nở lỗ chân lông.Con bạn em nó chuẩn bị cho em 1 bát nước cốt chanh, sau đó em chỉ cần lấy bông nhúng và sau đó bôi lên vùng trán với mũi - Nơi bị mụn đầu đen.

Chanh trị mụn đầu đen đơn giản mà hiệu quả lắm các c ạ

Thông thường em sẽ bôi nước cốt chanh vào vùng có mụn đầu đen vào buổi tối và để qua đêm. Em thấy sáng thức dậy rửa mặt thấy da mặt sạch lắm :D đâm ra nghiện toàn dùng chanh trị mụn đầu đen vào buổi tối thôi. Ở nhà nó 1 tuần thì cứ 2 ngày em lại thực hiện 1 lần đến khi về e cũng thấy da mặt cải thiện rõ nét. Cứ thực hiện đều đặn như thế khoảng gần 2 tháng thì mụn đầu đen trên mặt em còn ít thôi, soi gương không còn thấy những nốt thâm đen nữa. Cơ bản là em khá hài lòng với 2 tháng kiên trì của mình :) .

Em muốn chia sẻ cách trị mụn đầu đen bằng chanh để chị em có thêm 1 cách cực hiệu quả trị mụn . Mà cách này muốn đạt được hiệu quả phải kiên trì thực hiện đều đặn đấy các chị nhé. Ngày 1 ngày 2 là không ăn thua đâu.
    Chúc các chị thành công với cách trị mụn bằng chanh cực kì đơn giản này nhé!

2. buitrami

buitrami Active Member

• 245 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trị mụn đầu đen bằng chanh hiệu quả thế à mẹ nó, thế mà em toàn đi mua mấy miếng lột mụn đầu đen về lột ấy cảm giác da mình như đang bị bào mòn đi ấy. Note bài viết của mẹ nó để em thử xem đối với da của em có hiệu quả được không?

3. dan san

dan san New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

t cũng dùng chanh đấy bạn à, ngày cũng bôi 2 lần sáng vs tối.
    nhưng mà chanh bắt nắng nên sáng đi đâu phải che đậy cẩn thận lắm, cũng khoảng hơn 1 tháng thấy mụn hết rồi...trong khi đấy do gan nóng nên em có uống thêm thuốc mát gan aa nữa

4. Châu Ngọc

Châu Ngọc Member

• 294 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chanh trị mụn đầu đen được mà, nhưng mình thấy trộn với mật ong cho hiệu quả tốt hơn bạn ạ

5. thuthao

thuthao Active Member

• 305 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

trị mụn đầu đen bằng chanh bằng chanh nguyên chất cũng ok mà bạn, cái này chắc k phải ai dùng hiệu quả cũng như nhau đâu bạn ạ

6. Nunu

Nunu Member

• 107 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chắc chỉ làm đỡ thôi chứ nhỉ, dùng chanh không làm sao mà hết mụn đầu đen đc

7. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 644 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mình nghĩ mấy cách này chỉ hỗ trợ trị mụn thôi chứ ko hết hẳn mụn đc. :) Muốn hết hẳn mụn thì phải đến tmv

8. Mi Vân

Mi Vân Member

• 94 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chanh có tính axit nên có tác dụng lột mụn đầu đen hiệu quả mà bạn. Bạn cứ thử xem.dùng chanh trị mụn đầu đen cũng cải thiện tình trạng mụn đó.
    Nếu sau 1 thời gian sau bị mụn đầu đen trở lại, thì mình lại áp dụng chiêu trị mụn đầu đen bằng chanh thôi.