Trị mụn đầu đen tại thẩm mỹ viện Phương Dung có tốt không?

Trị mụn đầu đen tại thẩm mỹ viện Phương Dung có tốt không?

Chia sẻ trang này

1. trái tim băng giá

trái tim băng giá New Member

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 64,490 Lượt xem

• 10 Lượt trả lời

2. me yeu con

me yeu con Member

• 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn ơi! mụn đâu fđen thì không càn đi thẩm mĩ viện đau. tốn kém lắm. bạn cứ chú y ra ngoài đeo khẩu trang, rửa mặt bằng sữa rửa mặt làm sach da một thời gian là ok ngay. t cũng thế mà. giờ hết mụn đầu đen rôi

3. Lina

Lina Active Member

• 712 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Từ từ hãy đến tmv, bạn thử áp dụng các phương pháp dễ làm tại nhà này xem:

Trị mụn đầu đen hiệu quả với dầu oliu/olive
    Để thực hiện cách trị mụn đầu đen hiệu quả này. Chị em mình hãy đổ một lượng nhỏ dầu oliu lên lòng bàn tay và thoa đều lên mặt cho chúng thấm sâu vào da bạn.

Để dầu thấm trên da khoảng 3 phút sau đó đắp khăn có hơi nước nóng lên mặt. Hơi ẩm từ khăn sẽ giúp đẩy những chất cặn bã ra khỏi lỗ chân lông. Sau khi khăn đã mát hãy dùng nó để lau sạch những bã dầu còn sót lại trên da.

Kết hợp dầu oliu/olive với sữa rửa mặt trị mụn đầu đen hiệu quả
    Chị em mình biết không ? Sữa rửa mặt trộn dầu oliu là cách làm đẹp đang được nhiều người áp dụng để có làn da trắng mịn. Nếu da mụn đầu đen và hay tiết mồ hôi, bạn vẫn có thể dùng dầu oliu kết hợp với sữa rửa mặt .

Cách thực hiện phương pháp trị mụn đầu đen hiệu quả này.Để trị mụn, bạn cho một lượng nhỏ dầu olive lên da mặt, chà xát nhẹ nhàng bằng đầu ngón tay theo vòng tròn.

Bạn sẽ thấy có vài hạt nhỏ li ti, đó là những hạt mụn đầu đen đi ra theo quá trình massage mặt. Rửa lại với sữa rửa mặt dịu nhẹ. Sau khoảng 2 tuần, mụn sẽ ít xuất hiện hơn.

Dầu Oliu làm mặt nạ dưỡng da góp phần trị mụn đàu đen hiệu quả
    - Rửa mặt sạch với nước ấm.

- Massage một lượng nhỏ dầu Oliu đặc biệt nguyên chất lên da mặt cho đến khi tất cả dầu đã thấm vào da. Massage liên tục trong khoảng thời gian là 30 phút.

- Lau chậm mặt bằng một miếng vải lanh mỏng để khuôn mặt có độ bóng dầu.

Bạn hãy thực hiện mặt nạ dưỡng da này ít nhất 2- 3 lần/tuần để góp phần trị mụn đầu đen hiệu quả.

4. DIỆU ANH

DIỆU ANH New Member

• 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn phải xét nguyên nhân của nó
    Mụn đầu đen là tình trạng viêm nhiễm của da. Nguyên nhân gây ra mụn đầu đen là do các lỗ chân lông bị tắc nghẽn với các loại dầu và bã nhờn, bắt đầu ở cấp oxy hóa da, sau đó sẽ tối đen và tạo thành mụn đầu đen. Ngoài ra, các tác động của môi trường như nắng, gió, bụi bẩn hoặc tình trạng thức khuya, căng thẳng, stress… cũng là nguyên nhân khiến tình trạng mụn đầu đen ngày càng nặng.

5. Tuni

Tuni Active Member

• 812 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Mụn đầu đen rất nhiều người gặp mà, tớ thấy họ toàn dùng mĩ phẩm là hết. Đâu cần phải đến tmv đâu bạn chủ thớt, bạn theo lời tư vấn của bạn Lina ở trên chắc sẽ khỏi đấy.

Tớ khuyên thật tình. :D

6. thanhthao

thanhthao Member

• 72 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mụn đầu đen là những hạt mụn li ti làm bít lỗ chân lông của chúng mình. Nếu bạn nặn chúng sẽ khiến lỗ chân lông bị sưng nhẹ, dần dần có thể bị viêm và gây ra mụn nghiêm trọng hơn.

Vì vậy, bạn phải biết cách vệ sinh vùng da bị mụn đầu đen đúng cách. Một trong những cách xử lý mụn là dùng keo hoặc mặt nạ lột mụn. Tốt thôi, nhưng bạn đừng quên bước xông hơi cho mặt nếu không muốn da đỏ tấy lên sau khi lột mụn.

Trước khi dùng miếng lột mụn đầu đen, bạn nên xông mặt khoảng 10 phút, lau khô mặt rồi dán miếng lột mụn lên mũi. Cách xông mặt thì cũng đơn giản thôi, bạn có thể dùng một tô nước nóng để cách mặt 20cm là được (nếu muốn thì cho thêm vài giọt tinh dầu sẽ rất tốt).

7. Dương Tú Anh

Dương Tú Anh New Member

• 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

có cánh này hay hay nè áp dụng nhúng một miếng gạc bông vào nước ép chanh. Sau đó dùng miếng gạc bông này thoa cho tất cả các vùng bị ảnh hưởng bởi mụn trên khuôn mặt của bạn. Nếu nó bạn thấy da bị kích ứng trở nên xót thì có thể thêm nước vào nước cốt chanh và thử lại quá trình này.

8. ZinZin

ZinZin Active Member

• 744 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Không hết đâu bạn. :v Mỹ phẩm toàn phủ 1 lớp lên da thôi.

Phương Dung trị mụn đầu đen cũng ổn mà các bạn, tớ thấy mấy diễn đàn có comment khen họ rồi đấy

9. hoa ban mai

hoa ban mai New Member

• 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn hãy dùng 170g sữa chua, 2 giọt tinh dầu húng quế, 2 giọt tinh dầu bạc hà, nước cốt của 1 quả chanh, 1/2 viên men, 2 muỗng sup bột khoai tây( ngâm khoai tây vào nước khoảng vài giờ sau đó trộn với 2 muống sup sữa tươi)
    Tất cả hỗn hợp này bạn trộn đều chúng lại với nhau sau đó bôi lên vùng mụn, để trong vòng khoảng 10-20 phút thì rửa sạch lại bằng nước nhé!

10. bé kute dễ thương

bé kute dễ thương New Member

• 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Rất nhiều người trồng lô hội trong vườn hoặc trong nhà và nó là một phương thuốc chữa trị mụn khẩn cấp rất hoàn hảo. Tất cả những gì bạn cần làm là dùng một chiếc dao sắc để cắt lá cây lô hội. Sau đó bạn loại bỏ các lớp vỏ dày bên ngoài và trích xuất gel ở trong đó để áp dụng nó vào những vùng da bị mụn nốt. Hãy chắc chắn làn da phải được làm sạch trước khi bôi gel vào và chỉ bôi gel vì làn da có thể bị số viêm nhiễm. Sau 10 phút bạn có thể rửa sạch với nước ấm. Lô hội rất hiệu quả khi sử dụng để trị mụn đầu trắng.

11. ZinZin

ZinZin Active Member

• 744 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Mụn đầu đen hình như dùng mỹ phẩm trị được hay sao ấy nhỉ???Mình thấy vẫn quảng cáo trên TV mà. :D