Trị mụn mủ k bong tróc bằng tinh dầu trị mụn Tràm Trà có hiệu quả không?

Trị mụn mủ k bong tróc bằng tinh dầu trị mụn Tràm Trà có hiệu quả không?

Chia sẻ trang này

1. channgan9x

channgan9x New Member

• 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 3,170 Lượt xem

• 12 Lượt trả lời

Hiện tại e đang bị mụn mủ, mụn viêm ở mũi.Trước giờ em không có skincare gì, chỉ dùng mỗi sửa rửa mặt. Khoảng 1 tháng trở lại đây da e đổ nhiều dầu, mụn xuất hiện nhiều, lỗ chân lông to ở phần má gần mũi và cảm giác ngày càng lan rộng. E tìm hiểu thông tin thì được biết là do da mình vệ sinh k sạch nên dẫn đến tình trạng mụn như này. E tham khảo một số gr thấy nhiều người bảo nhau là dùng Tinh Chất Tràm Trà Doctor OZ để trị mụn không bong tróc và phải tẩy da chết thường xuyên. Em thì k am hiểu về skincare cho lắm nên nhờ mn tư vấn giúp e xem như trường hợp của e phải làm như thế nào và Tinh Chất Tràm Trà Doctor OZ có thực sự hiệu quả không?

2. hangmv97

hangmv97 Member

• 30 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

2 tháng trước mình bị y chang bạn..mụn bọc, mụn ẩn mụn mủ 2 bên má.

Nhưng giờ hết rồi. Chỉ còn đang trị thâm : ))))
    Hí hí. Trộm vía da mình cũng lành phết

Trang Trịnh thích bài này.

3. khatrang6601

khatrang6601 Active Member

• 186 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Khả năng cao chế này bị mụn nội tiết tố.Với lại nghe đến chữ k skincare thì làm thao mà nói đến chuyện da đẹp được cơ chứ. Lười biếng trong khoản làm đẹp thì đừng bao giờ hi vọng da đẹp ( trừ mấy đứa da đẹp từ trứng nc ha : ))))))

4. Trang Trịnh

Trang Trịnh New Member

• 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Xin kinh nghiệm trị mụn chị đẹp ơi. Sau tết nổ nhiều bánh trái thành ra mụn bọc với mụn ẩn cứ gọi là được mùa. Giờ đang buồn nẫu ruột đây

hangmv97 thích bài này.

5. Mẫu Đơn

Mẫu Đơn Active Member

• 157 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Da mình hh thiên dầu cũng bị mụn như chủ top, trc tiên mình đi spa lấy nhân mụn về 2 ngày đầu vệ sinh bằng nc muối và rửa lại bằng nc, sau đó mình dùng tt, srm, tone, serum mụn tràm trà Doctor OZ chấm mụn (mình dùng loại này k thấy bong tróc gì đâu) bạn có thể chọn sp phù hợp nhưng những loại dành cho da mụn nhé. Nhớ sd kcn thường xuyên nhé, giờ mình đang mày mò trị thâm. Chúc bạn thành công;););););););)

6. khatrang6601

khatrang6601 Active Member

• 186 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Khuyên chân thành bạn nên đi da liễu trước khi quá muộn

7. channgan9x

channgan9x New Member

• 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Như e đã phải đi da liễu rồi ạ : ((( Con bạn e bị mụn đi da liệu đc bác sĩ kê cho đống thuốc tây uống với thuốc bôi, xong chẳng giảm đc tí mụn nào nên e cũng ngại đi quá trời luôn:(:(

8. Miss World

Miss World Active Member

• 137 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Kinh nghiệm cơ bản nhưng hiệu quả
    1. Uống mát gan để thanh lọc cơ thể

2. Phần da có mụn thì xức tinh dầu tràm trà Doctor OZ, nó sẽ kháng viêm và se lại , chín thì nặn ra cho hết mủ máu bầm (phải biết cách nặn hoặc nhờ các tmv spa tin cậy)

3. Xài các loại skincare, make up thì phải là dành cho da dầu “oil free”.(hiện tại mình đang xài set hoa cúc của Kiel’s )

4. Uống nước thật nhiều 2-3l/nước trong ngày

5. Không thức khuya, ko sờ tay lên mụn, ko ăn đồ ăn nóng dầu mỡ

Cứ thực hiện là hết veo mụn !!

channgan9x thích bài này.

9. channgan9x

channgan9x New Member

• 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cảm ơn chị nhiều ạ, với lại chị cho e xin thêm 1 số sp c đg dùng đi :oops:

10. hangmv97

hangmv97 Member

• 30 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Da m hết mụn là do m dùng Tinh Chất Tràm Trà Doctor OZ kia đó bạn, loại này thực sự hiệu quả nhanh lắm đó,đc 450k giảm còn 199k.cộng thêm việc tối đến mình tẩy trang và làm sạch da kĩ là đc bạn à. Với tinh chất tràm trà thì tối đến chấm lên vết mụn là được, khá đơn giản nà. Tầm mấy ngày là nhân mụn nó khô và đẩy lên mà m k cần phải nặn.

Trang Trịnh thích bài này.

11. quynhanhle205

quynhanhle205 Member

• 30 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nhân tiện cho e hỏi ké luôn. mọi ng có sp gì dùg cho da cực nhạy cảm k. mặt e k bôi dk gì. da cứ xỉn vào í .. da e kug thuộc vào da nhờn và có mụn nhưg ít thôi ạ

12. Trang Trịnh

Trang Trịnh New Member

• 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thế ạ,
    thế để e thử luôn nà.
    Cứ gõ tinh chất trị mụn doctor oz là ra đúng k nhỉ, trimundoctoroz..com

13. TienDung25

TienDung25 New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có phải do mụn ẩn giờ nó mới hiện lên k nhỉ?