Trị mụn ở mặt ở đâu hiệu quả mà an toàn ?

Trị mụn ở mặt ở đâu hiệu quả mà an toàn ?

Chia sẻ trang này

1. Vẽ trái tim

Vẽ trái tim Member

• 33 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

• 619 Lượt xem

• 4 Lượt trả lời

Theo mọi người trị mụn ở mặt ở đâu hiệu quả mà an toàn nhất nhỉ? Mình bị mụn cám ở hai bên má, trước kia ko bj ko sao, bị cái là da xù xì, xấu màu mà ko mịn nữa chứ. Mình muốn tìm cách làm sạch mụn cám bằng phương pháp đơn giản nhất hiệu quả tại nhà mà ko biết tìm ở đâu cả. Mình thì lười và ngại áp dụng các cách phức tạp lắm, muốn tìm cách nào đơng giản làm theo thôi. Nếu ko tìm được chắc phải tìm chỗ làm thẩm mỹ, mà thẩm mỹ có đơn giản đâu. Ai biết tư vấn hộ với Mình cảm ơn nhiều nhiều

2. kydanh

kydanh Member

• 362 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Bị mụn cám có thể kết hợp Nha đam và mật ong để trị:
    - Chuẩn bị 100 gam lá nha đam tươi, 10 game mật ong. Lá nha đam sau khi rửa sạch đem thái nhỏ cho vào nổi, đổ 500 ml lít nước vào đun sôi sau đó cho mật ong vào vặn nhỏ lửa đun tiếp trong vòng 15 phút.
    - Ngoài ra bạn có thể xay nha đam tươi cùng với mật ong sau đó đem hỗn hợp đắp lên mặt vừa có thể trị mụn cám vừa có thể điều trị vết nám, vết nhăn hoặc mụn nhọt.

3. hoahongden

hoahongden Member

• 308 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Theo mình những chỗ an toàn bạn nên chọn trung tâm thẩm mỹ nào lớn và có đầu tư, nhưng an toàn thì bạn nên đến bệnh viện khám như bệnh viện da liễu hoặc bệnh viện 108 xem thế nào.
    còn nếu bạn thích tự nhiên bạn có thể lấy 1 quả chuối thành từng khoanh nhỏ sau đó cho vào máy xay sinh tố cùng 1 thìa bột mỳ và 1 lòng trắng trứng gà xay nhuyễn rồi đổ ra một bát sạch, đắp hỗn hợp lên mặt để 15p rồi rửa mặt với nước ấm, bạn có thể áp dụng trong 4 ngày liên tiếp để phát huy hiệu quả.

4. bangbang

bangbang Member

• 206 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình không hiểu rõ lắm về các nơi điều trị thẩm mỹ, nhưng bạn xem có thể đến bệnh iện da liễu hoặc bệnh viện 108 xem ở đó có ổn không, tớ thấy 108 cũng có điều trị thẩm mỹ mà. Nhưng để trị mụn trong 2 ngày thì khó đấy bạn ạ.

5. Phung Ngoc

Phung Ngoc Member

• 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình dùng viên uống antiacne aa+ vì cũng không có time đắp mặt nạ rồi xiền đi thẩm mỹ viện nữa! Thế mà hết mụn đó mà bây giờ ngưng không uống rồi cũng không thấy tái phát gì cả.