Trị mụn ở tmv Kangnam

Trị mụn ở tmv Kangnam

Chia sẻ trang này

1. jen

jen New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 22,258 Lượt xem

• 62 Lượt trả lời

Cho e hỏi có ai trị mụn tại tmv Kangnam chưa? E tìm hiểu trên web của tmv kangnam và các web khác rất nhiều về biện pháp điều trị mụn ở đây. E đọc thật sự thấy rất thích nhưng cũng có 1 vài comment bảo là liệu trình tmv đưa ra là từ 4-6 lần nhưng có người phải cả 10 lần hoặc hơn thế, sau khi trị để lại sẹo và thâm. E thấy hoang mang lắm vì trước giờ chưa đi tmv bao giờ. Da e bị mụn đã gần cả năm nay, trị bao nhiêu chỗ cũng ko hết hẳn đc, mụn dưới da khá nhiều nên đang rất hy vọng vào tmv này có thể giúp e chữa khỏi. Mong các anh chị cho e ý kiến. E cảm ơn nhiều ạ

2. LinhMap

LinhMap Member

• 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình thấy trên dd có nhìu bạn kêu trị trên đây cũng ổn lắm mà.

3. ngocyen

ngocyen Active Member

• 366 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

liệu trình nhiều hay ít còn phụ thuộc vào tình trạng mụn nữa mà ấy. thấy bên này nổi tiếng dịch vụ trị mụn phết đó b a.

4. mipham

mipham Member

• 44 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

mình đang trị ở đây. hnay buổi đầu cũng bị mụn ẩn dưới da nhiều. tưởng time chỉ 4-6lan. giờ ngta lại bảo phải trị từ 6-8l.:((.mà chưa bjk kết quả tnao đây.hi vọng tốn 1 tý mà hết sạch da đẹp như mn quảng cáo.k tiêu tốn quá nhìu r. khổ thân bama.:'(

5. ngocyen

ngocyen Active Member

• 366 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

chắc bạn bị mụn nặng, nên mới nhiều lần thế.

6. mipham

mipham Member

• 44 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

. mjh k pjk nữa.vì lúk đó đến mn nhjn thấy măt mjh kũg k thấy j.còn hỏj là pj lsao mà.trừ khj sờ hay nhjn kĩ mơj thấy rất nhjều mụn ẩn. mjh vừa đj tớj đó họ làm lần 2.mụn ẩn wá nhju.sau tjme uốg và đắp tjh chất của họ.thj lên wá nhjều mụn mủ.r đến pj troc năn.xog măt trôg tag tkươg kinh khủg.về nhà khók vs k ăn j kả ngày.:'(. nta pảo mjh pj nặg nhưg rõ ràg lúk ckưa dùg thuốk măt mjh k hề pj nổj nhju mun ntkế.mà h laj toàn mun mủ,bọc cơ.pj mụn khổ zã man.dù sao thj tjền mất r.cố kiên trj xem sao.T_T

7. linhhodi

linhhodi New Member

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng đang định ra đây điều trị. Nếu như Mipham thì theo mình hiểu là phải kích để đẩy hết mụn lên, sau đó mới trích và điều trị :( Kiểu thế này thì dân đi làm như mình kinh chết, mặt lại sưng và đầy mụn :( Chẹp. Mipham có nghe người ta tư vấn ko? Đọc trên web của nó thì nó dùng công nghệ Oxy và ánh sáng mà .Ko thấy nói là cho uống thuốc để kích mụn.

john locked thích bài này.

8. mipham

mipham Member

• 44 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

hajz.muốn khỏj nhah thj fảj mua thêm thuốc chj à.2tr/thág. sv làm wáj có tjền nhju.cắn răg nhjn ăn mà mua liêu trjh 6l r.chứ tjền đâu mua thuốc nữa.:(.mà mua uốg k pjk có hết đk k ý.nhju ng uốg k wen ng nôn nao mêt lắm.lên lần đầu nta đắp tjh chất.kích mụn.tuần đầu da bog tróc,ngứa măt đầy mụn boc,mủ..e goj hỏj tư vấn nta pảo là hjên tg bt ksao hết. lên làm lần 2 nv trưc tjếp làm laj kêu sao măt laj nặg tnày.=>mẫu thuẫn. nhưg ở tuần đầu coj như e bỏ wa.cứ cho như mất tuần đầu mun moc nhju đj.sag tuần 2 nta nặn măt e kả mun non vs gjà.đau muốn khók xog bôj khág sjh r pảo e mua.thj e mua.về nhà mặt tan nát luôn.khók kả ngàx trờj.bỏ kả hoc.3hôm liền.khj măt đỡ xưg,e cứ tg?đk nặn hết mụn r.aj ngờ mấy hôm sau.nhữg chỗ pj nặn mụn moc như nấm sau mưa. toàn mụn mủ vjêm xưg đau.rất to.khjến aj kũg phát sợ và lo cho măt e.e laj goj hỏj tư vấn thj nta pảo ksao.tjme này măt phảj ntkế.k vđề j.nhưg e thề trk lúk tớj đây măt e k kinh tnày.:((.kỉu j lần 3 lên làm kũg pj kêu nặg mà xem..và e để ý nkữg nốt mun năn hết nkân r.xog chjếu áh ság.là sẽ k nổj mun vj nta pảo áh ság này phá vỡ nhân mun mà aj ngờ.vẫn chỗ đó vàj ngày sau mụn mủ laj nổj lên.hjx.e laj tư năn.chán k tả đk.pjk là chữa mun fảj kiên trj nhưg jt ra fảj đỡ dần chứ đây laj năg lên.e đag dần mất njềm tjn ở đâx.:(.e khuyên là aj mun ít,nhẹ như măt chj?có vàj nốt thj chữa = pp này kũg đk.chứ mun nặg thj 10lần chưa chắk đã khỏj.vì nta chủ yếu chữa mun = a/s mà.chứ có đắp thuốk j lên măt đâu.mà phảj mua thuốk may ra mớj đỡ ý.hjx.măt mjh h khốn khổ vãj.><. mn đag pảo e chữa lợn làh thàh wè đây.:((. vj mua hết liêu trjh r thj găg theo thôi.nkưg lo lắm. có j e sẽ share kquả.theo mỗj lần đjều trj

Dao quang bo and linhhodi like this.

9. fuoc

fuoc New Member

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ban phaj kjen tri. luc dau dtri mjh cug the. pan dau ho dap tjh chat ve nha mat mjh kho lam. bi troc da roi ngua k chju dc. ma mjh cug k lo lag taj vj ho co canh bao trc roi. ma pan k dc tu nang mun dau. caj thuoc ho cho mjh xuc la ban chj cham len mun bj sug thoi. dug boi het ca mat. cug k dc boi wa nhju lan trog ngay. con thuoc uong thj buoi trua an com xog thj doi khoag 30p moj dc uong. pan dau mjh uog thuoc buoi sag voi buoi chju thj k sao. nhug buoi trua an kom xog mjh uong ljen mac oi k chju dc. mjh tjm hieu tren djen dan thj co c bao la phaj an cog cach 30p moi dc uog. mjh lam theo thj dug that v. do kho chju hon rat nhju. pan cu kjen tri cho ho nan mun. ve nha uog nhju nc. dat bjet k dc thuc khuya. neu pan uog thuoc thj pai uog nhju nc. vj thuoc uog vao rat nog. pan dau mjh uog thuoc bj kho moi wa troi. nhug ban phaj kjen tri. mat noi mun ban cu de yen v de den tai kham ho xu ly. ban de ho nan mun vaj lan la se thay kwa.luc dau mjh cug nhu pan v. ban dug lo

linhhodi thích bài này.

10. mipham

mipham Member

• 44 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

p cho mjh xjn njck fb đj nc cho dễ. mà t k uốg thuốk ở đó p à .chj?trj tkôi.:(..

11. mipham

mipham Member

• 44 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

p cho mjh xjn njck fb hay sdt hay cái j đó mà b hay dùng đj nc cho dễ.bởi t đang trong giai đoạn hết sức khó khăn.mụn lên nhiều mà ảnh hưởng nhiều lắm tới tâm lý và việc học của t trên trường ý b ak.t đang rất cần lời khuyên từ các b để t k từ bỏ liệu trình đây.. mà t k uốg thuốk ở đó p à .chj?trj tkôi k bjk có ổn k.6l có hết đc k.vì lần thứ 2 lên đó chị ý nói năg và bảo t phải trị hơn liệu trình đấy làm mình sốt hết cả ruột.:(..

12. fuoc

fuoc New Member

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ban nhan sdt ban wa mjh dj. ban co xaj vjber ha zalo j k?

13. mipham

mipham Member

• 44 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

hihi. mình vẫn hay vào đây theo dõi nên vẫn nhận đc thông báo nếu mn hỏi.:D.tình hình là mình bắt đầu đi trị ở kangnam từ ngày mùng 3/8. tới h là 26/8 r.mình đã thấy đỡ nhiều mn à.tâm trạng tốt hơn.vui khi ai nhìn cũng nhận ra''mặt đỡ rùi ''.:D.SR mn 1,2 tuần trc' mình lên đây than có vẻ là bị tiêu cực 1 tý về kangnam.^^.nhưng mog mn hiểu lúc đó đúng là tình trạng mình bị như thế thật.stress+tự ti nặng.mà khi bị mụn chả ai muốn đi chữa mà thấy mụn cứ mọc lên nhiều là thấy sốt ruột lắm r.nên lúc đó mình lo chỉ sợ mình đặt niềm tin nhầm.:(. may có 1 b trên dđ đã giúp mình giải stress và bảo mình kiên trì nên tới h là qua hết khoảng time khó khăn đó.mặt mình nhẹ như trút đc hàng tá bụi bẩn(mụn)này:)).chứ cách đây 1,2 tuần mặt minh khủng khiếp lắm.vừa ngứa vừa đau vì mụn ẩn+bọc làm k ngủ đc.:((.giờ mặt mình đỡ mụn khoảng 60-70% r.da k bị sần sùi vì mụn nổi nữa.chỉ còn ít mụn dưới da chưa nổi lên bề mặt.nên mình phải mua thuốc uống để nổi lên cho ngta làm.đã diệt phải diệt tận gốc thui.:oops:.và vì mình bị cũng hơi nặng nên bị nặn cũng nhìu nên việc bị thâm vs ít sẹo là khó tránh khỏi..mình cũng phải thông cảm và hiểu cho bên tmv thui vì dù sao họ cũng làm hết sức giúp mình rùi.đang lắm mụn giờ mặt đc chữa sạch mụn da k sần sùi ghê gớm nữa cũng làm mình hp rùi..vì có chị bảo là thâm vs sẹo e còn che đc chứ da mặt sần sùi mụn thì e che tnao cho hết.:3.có 1 vài bạn kêu bảo ngta làm để lại thâm vs sẹo thì cũng k đúng mà là do da và mụn của bạn.nếu là mụn bọc viêm mủ trắng ấy thì khả năng để lại sẹo là rất cao.còn mụn đầu đen vs da ai ít mụn ,mụn ẩn đã già thì k lo các b ak..:v. còn việc ngta đảm bảo cho mình hết mụn sau khi điều trị mình tin là đúng.nhưng ngta cũng nắm đằng chuôi r.nên việc trả lại tiền nếu k hết mụn chắc là k có.:3.4-6l là liệu trình trung binh của ng k có và ít mụn. còn lại là phải trên hết.để hết đc mụn thì b phải nghe theo ngta.nếu làm 6l mà chưa hết, vẫn phải làm tiếp làm tới khi nào b cảm thấy hết sạch mụn và b k muốn làm nữa thì thui..tóm lại là ngta bảo b làm bao lần thì b phải theo.:p.nên thế ngta mới chỉ nói là ''cam đoan hết mụn sau khi làm (theo liệu trình của ngta)'' chứ k phải là theo ý mình.còn thuốc thì thật sự là khá cao.nhưng cũng tốt..mn ai có muốn hỏi j mình cứ pm mình mình vẫn vào thường xuyên nhé.:)

Lminhphuong, Peái and fuoc like this.

14. mipham

mipham Member

• 44 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

. hi vọng sau điều trị sẽ k bị tái phát nữa.mà mình nhận ra hình như nguyên nhân chính làm nổi mụn là do ''DẦU''. vì trước tết mình chả có mụn..trong tết 2 mẹ con đi mua mỹ phẩm ohui hàn quốc về hết 5tr lận .mẹ thì dùng đc vài hôm.thì bỏ vì chán.mình thì dùng đc vài hôm mặt đổ dầu nhiều như ai đổ mỡ.k thể cẩm nổi dầu luôn.hình như ohui quá nhiều dưỡng.xong ăn đồ cay nóng=> nóng trong..mà lại thức khuya=> nội tiết thay đổi =>vài tháng sau thì mình bị tình trạng mụn ẩn bọc dã dã man cả nhiều luôn..mà da mình cũng thuộc loại da dầu cũng bị mụn nhưng thật sự là chưa bao h mình bị tình trạng mụn ẩn dày và nhiều như thế.có mụn thì chỉ vài nốt mụn to thôi.cũng chả bao h bị chi chít mặt như đợt này.:(.mình thấy mình hình như đã tìm đc nguyên nhân gây mụn của da mình. là nthe r. nên cũng muốn đưa ra để các b bị mụn thử xem và tìm ra nguyên nhân mụn của mình là do đâu.nhưng theo mình quan trọng nhất để làm mụn bớt nổi là đừng để lượng dầu đổ quá nhiều nhé.:confused:.và mình cũng nhận ra rằng hãy để làn da của mình đc tự nhiên nhất đừng tác động j vào da như bôi mỹ phẩm dùng sp j để dưỡng trắng vv...ưa thì ksao.k ưa thì là cả 1 đống tiền mất đi để mong có làn da như xưa đây.:'(.đừng như mình.giờ có ước tnao mình cũng k có đc làn da như xưa nữa.hix.thà cứ da ngăm ngăm nhưn mịn màng,khỏe mạnh là hp lắm r đó..''da nâu nhìn lâu mới đẹp'' :p:D.nên đừng có bôi trét hay làm trắng nó .hãy cứ để da tự nhiên,mát mẻ nhé các b.^^.:)

Peái and fuoc like this.

15. fuoc

fuoc New Member

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

neu da con nhờn thj ban chju kho ngay rua mat = sua rua mat ngay 3 lan. sag. trua. toi trc khj dj ngu nha. mjh ngay nao cug rua mat ngay 3lan :)

16. mipham

mipham Member

• 44 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

ban fuoc ơi ,b k vào zalo nữa à?.:(.p còn thuốc uốg k?.mà srm p vẫn dùg bên tmv à?

trandong10 thích bài này.

17. mipham

mipham Member

• 44 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

:)thế là hết mun roàj.

Peái thích bài này.

18. fuoc

fuoc New Member

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hraj mjh k co xai zalo nua. k pik b co nt cho mjh k. b co mua thuoc k hay thoi?

19. mipham

mipham Member

• 44 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

mjh có nt cho p wa zalo.p inbox mjh số đt pan đj.mjh có mua tkuốk nhé.

trandong10 thích bài này.

20. mrbeenguyen5255

mrbeenguyen5255 New Member

• 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình là nam, đã từng đi TMV Kangnam, xin chia sẻ với mọi người những trải nghiệm của mình.
    Lần đầu tiên mình trị mụn là ở BV ĐHYD , khi ấy mình bị mụn dưới da rất nhiều, sau đó bs kê toa cho mình uống thì lặn sạch , tới giờ đã đc 9 tháng rồi. Lần 2 mình tái khám, thì bs kê toa có thuốc Isoface(Isotretinoin) loại 20mg. Mình về uống thì dị ứng nên từ đó mình ko đi BV ĐHYD nữa.
    Mình chuyển sang mua thuốc của BS.Minh gần đó, nói chung Bsĩ này trị mát tay , nhưng thuốc cực kì mắc (100k/ngày) T.T. Mình đi đc 3 tháng thì ngưng vì quá mắc . Bsĩ này nói là phải uống thuốc 6 tháng (tính ra cũng mắc hơn TMV ấy).
    Kì rồi mình vừa thi ĐH xong thì đc bố mẹ thưởng cho đi TMV Kangnam, lần đầu mình đến trị thâm, vì cơ bản mặt mình đã hết mụn (chỉ còn ở cằm thôi) . Đi ở đây đc 3 lần thì hết thâm hẳn nhưng khổ nỗi , mụn dưới cằm lại lên. Mình đến đăng kí thêm 1 liệu trình trị mụn nữa , đi lần đầu thì đắp tinh chất, lấy thuốc này nọ. Mình về uống thì thấy bs kê toa có isotretinoin (10mg) và thuốc trắng (ko rõ tên thuốc). Mình uống đc 1 viên , lên diễn đàn đọc thì mình bỗng có cảm giác bất an nên mình quyết định ko đi nữa (vì chi phí mắc, và cảm giác ko an toàn).Mình chỉ uống cái Biotin H & Essence beauty thôi. Còn 2 loại kia mình bỏ vì mình nghĩ nó là thuốc đẩy nhân mụn. Bây giờ mình mặc kệ những nốt mụn thì nó từ từ lặn đi.
    Kinh nghiệm chăm sóc da của mình là : Phơi nắng sáng sớm khoảng 30', rửa mặt với srm tối đa 2 lần/ngày ( rửa tay tiệt trùng trước khi rửa mặt ).Đắp mặt nạ khoai tây luộc trộn với sữa tươi ko đường 2-3 lần/tuần. Ko đụng tay lên mụn, ăn uống nhiều rau , uống nhiều nước, vệ sinh chăn gối thường xuyên. Mua Collagenaid về uống (cái này là lúc trị thâm bsĩ cho mình uống, thấy nhiều công dụng nên mới duy trì). Đặc biệt nên đi ngủ trước 23h và giữ tinh thần thoải mái ( mình đã từng trầm cảm vì mụn đấy) . Ra đường mang khẩu trang, tránh nắng gắt. À mà ko nên rửa mặt nhiều quá với srm vì nó sẽ bào mòn da, càng dễ mụn. Tập thể thao, thể dục. Ko được nóng tính. Quan trọng nhất là ĂN RAU XANH VÀ UỐNG NHIỀU NƯỚC.
    Chúc các bạn mau đẹp ^_^

Peái and mipham like this.