Trị mụn thâm bằng chanh hiệu quả

Trị mụn thâm bằng chanh hiệu quả

Chia sẻ trang này

1. hải đăng

hải đăng New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 6,203 Lượt xem

• 27 Lượt trả lời

Trị mụn thâm bằng chanh là 1 phương pháp đơn giản và vô cũng hiệu quả mà không hề tốn kém. Chanh tươi có chứa axit ciric và một lượng vitamin C lớn, hai chất này tích cực tham gia tái tạo tế bào nên rất hiệu quả trong việc làm mờ các mụn thâm.

Để sử dụng chanh trong việc trị mụn thâm rất đơn giản, bạn chỉ cần vắt nửa quả chanh sau đó lấy bông gòn thấm nước chanh và xoa lên mụn khoảng 1-2 lần trong ngày, bạn sẽ thấy vết thâm mờ đi 1 cách nhanh chóng sau 1 thời gian sử dụng. Ngoài ra bạn có thể uống nước chanh thường xuyên để giúp làm đẹp da.
    Trị mụn thâm với chanh

Ngoài việc sử dụng chanh đơn thuần bạn cũng có thể kết hợp pha nước cốt chanh cùng với nước hoa hồng để trị mụn thâm.

Bạn áp dụng thoa hỗn hợp này lên mặt và massge nhẹ nhàng và để cho da mặt khô khoảng 15p sau đó tiếp tục thoa hỗn hợp này 1 lần nữa, và lần này để khô từ 5p đến 10p sau đó bạn rửa lại mặt nước lạnh, bạn kiên trì áp dụng khoảng 3 lần 1 tuần, bạn sẽ thấy vết thâm mờ đi rõ rệt, da trắng sáng hơn và làm se khít các lỗ chân lông.

Tag : Trị mụn thâm , tri mun tham

2. kimdung

kimdung Member

• 98 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Re: Trị mụn thâm bằng chanh hiệu quả
    Mình thấy trị mụn thâm bằng chanh hiệu quả cực kỳ luôn. Vì mình đã từng thử cách này rồi. Nhưng ngày mình chỉ làm 1 lần thôi, làm nhiều sợ chanh có tính axit, ko tốt cho da lắm vì da mình khá nhạy cảm. CÒn sử dụng hỗn hợp nước cốt chanh với nước hoa hồng thì mình chưa thử, nhưng chắc là cũng hiệu quả vì hoa hồng làm đẹp và trắng da mà.

3. muaha

muaha Member

• 425 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Dùng chanh thì mình thấy cũng phổ biến lắm, dùng chanh cũng đơn giản mà không mất nhiều thời gian, nhưng dùng chanh cũng nên tánh mấy vết bị trầy chứ ko sót lắm, còn phương pháp trộn nước chanh với nước hoa hồng thấy hay, hoa hồng cũng giúp làm đẹp da, phương pháp này là, đun nước nấu cánh hoa hồng ròi mới trộn với chanh phải không nhỉ.

4. hoahongtim

hoahongtim Member

• 142 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng hay đi sưu tầm mấy cách trị mụn thâm, mụn trứng cá, sẹo. Minh thấy chanh rất đa zi năng luôn đều trị được các mụn, và mình ũng hay dùng chanh vì nó đơn giản, chẳng mất nhiều công mà vẫn hiệu quả, chanh cũng dễ kiếm mà ko tốn kém nữa.

5. tunbeo

tunbeo Member

• 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy dùng chanh phổ biến lắm đó nha, đa tác dụng vô cùng, mình cũng thích chanh vì tinh dầu của nó rất dễ chịu
    Mình hay vắt chanh lấy nước đắp mụn, còn vỏ chanh pha nước nóng xông mũi

6. mjtmoon

mjtmoon Active Member

• 280 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình thấy trị mụn thâm bằng chanh khá là hiệu quả. Đứa bạn mình đã từng áp dụng cách này rồi, trong vòng 1 tháng, mấy vết thâm mụn bị mờ hẳn, nhìn da trắng sáng ra trông thấy.
    Nhưng mà đối với trị mụn thâm bằng chanh thì mọi người chú ý nhé: ngay sau khi sử dụng chanh, ko nên tiếp xúc da trực tiếp với ánh nắng mặt trời vì khi đó da dễ bị tổn thương. do chanh có tính axit.

7. baobongbong

baobongbong Member

• 49 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trị mụn thâm bằng chanh chỉ đỡ thâm hơn thôi, còn hiệu quả triệt để thì ko có đâu
    Mấy bạn nào mà bị vết xước da ấy, bôi chanh vào chỉ có xót hơn thôi, mình thấy dùng nghệ bôi tốt hơn, khả năng khỏi cũng cao hơn nhiều

8. hoathuytien

hoathuytien Member

• 87 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy chanh luôn được dùng để trị các vùng da bị thâm và làm sáng da nên dùng chanh trị mụn thâm là hợp lý và khá hiệu quả, mình cũng thử rồi thấy vết thâm cũng mờ đi, nói chung là mụn thâm mới nên sẽ đơn giản hơn, còn lâu rồi thì cũng khó đấy.

9. hoaxuyenchi

hoaxuyenchi Member

• 83 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị mụn thâm bằng chanh thì tốt và chính xác rồi, mình thấy chanh chuyên được dùng để trị các mụn thâm hay vết sẹo thâm, vì chanh có chứa các vitamin và axit tự nhiên nên có thể giúp loại bỏ thâm và làm trứng sáng vùng da tối màu.

10. tiểu mỹ

tiểu mỹ New Member

• 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trị mụn thâm bằng chanh mình thấy ko tốt như dùng mật ong đâu, 1 thìa mật ong, 1 thìa sữa ong chúa nguyên chất, 1 quả trứng gà và một ít phấn hoa, trộn đều tất cả nguyên liệu vừa chuẩn bị với một ít nước tinh khiết rồi thoa hỗn hợp lên da mặt trong vòng 30 phút, sau đó bạn rửa lại với nước ấm. Cách này không những xóa mụn thâm, mà các tinh chất có trong mật ong và sữa ong chúa sẽ giúp da trắng sáng và trở nên hồng hào khỏe mạnh.

11. congchuanho

congchuanho New Member

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị mụn thâm bằng chanh thì hơi bị sợ nè, da mình mẫn cảm lắm, dùng chanh bôi vào thì nó mẩn đỏ hết cả lên, lại còn bị ngứa nữa chứ. Mình bôi chanh có 1 lần mà cạch đến già luôn, chắc chẳng ai bị như mình nên mọi người với tích cực chia sẻ dùng chanh trị mụn nhỉ!

12. dieuhuong

dieuhuong Member

• 52 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trị mụn thâm bằng chanh nếu dùng cho da mẫn cảm thì bạn thêm nước lọc vào, để chanh loãng ra thì nó đỡ kích ứng da hơn
    Mà da mẫn cảm bạn chọn nha đam đi, nha đam dùng trị mụn thâm cũng tốt mà da lại ko bị kích ứng gì đâu, an toàn lắm

13. tohoan

tohoan New Member

• 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị mụn thâm bằng chanh cũng được mà lại đơn giản nữa, chanh chuyên giúp làm sáng da mà, nhưg mình thấy để hiệu quả cũng phải mất một thời gian khá dài mới được đấy.

14. vungoc

vungoc New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cũng đúng là tùy da, ai bị mẫn cảm hay da quá yếu thì đúng là nên hạn chế dùng chanh, nếu bạn không thể dùng chanh bạn có thể dùng vitamin E, cách này cũng trị mụn thâm tốt mà không gây mẫ cảm hay dị ứng gì hêt nhé.

15. tuyetnhung

tuyetnhung Member

• 54 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chanh có khá năg trị thâm làm sáng da rất tốt mà, tuy nhiên nếu mặt có vết thương hay vết mụn hở thì cũng hạn chế bôi vì khá là sót, da ai quá mẫn cảm thì cũng dễ bị mẩn đỏ lắm, có thể cỉ thiện bằng cách hòa nước cốt chanh với chút nước lọc rồi dùng bông thấm lau lên mặt, cũng có thể giảm được axit chanh gay sót cho da.

16. liennk

liennk Active Member

• 180 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Trị mụn thâm bằng chanh hiệu quả hoàn toàn chính xác, mình làm chuột bạch rồi nè, đợt vừa rồi mới bị mụn, dùng chanh có khoảng 1 tuần là khỏi luôn mụn thâm. Mấy cái mụn bé thì có vài ngày là a lê hấp, ko còn nữa, mụn nào to thì trị lâu hơn, nhưng mà cơ bản thì dùng chanh là khỏi hẳn, yên tâm dùng nha mọi nguời :D

17. hoamaudon

hoamaudon Member

• 102 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Dùng chanh trị mụn thâm thf chuẩn rồi, chanh luôn dùng để trị thâm và làm sáng da mà, chỉ cần dùng chanh xát trực tiếp lên là được, nếu bạn nào da hơi mẫn cảm có thể vắt chanh hòa với 1 chút nước dùng cũng ok đấy.

18. caduoi

caduoi Member

• 233 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng bổ sung C bằng uống nước chanh này, cách này trị mụn thâm cũng được lắm. Bạn mình nó bảo nên uống nước cam cơ, nhưng mình lại chả dám, nói thật nhìn thấy mấy ng bán cam mà đề 10/kg, rồi cam hà giang hà giếc gì mình cũng sợ chạy mất dép chả dám mua vì sợ mua phải cam tàu, ăn vào lợi bất cập hại, giá rẻ nhưng mà chất lượng lại cũng kém thì ko nên dùng

19. hoa tuyet

hoa tuyet Member

• 48 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chanh là chuyên dùng để trị thâm mà, cách này cũng được lắm, mình cũng vẫn dùng, thấy cách này khá hiệu quả, tuy nhiên cũng cần kiên trì, ngoài ra hầu như ngày nào mình cũng uống nước chanh, chỉ có mùa đông là hạn chế thôi. Mình thấy chanh cũng có nhiều công dụng lắm, mà lại dễ kiếm và dễ làm nữa.

20. phuongbh

phuongbh Member

• 52 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn mình cũng đang dùng chanh đó. Thời gian gần đây nó mình cũng bị nhìu mụn ở mặt, chẳng hiểu do thay đổi nội tiết hay gì đó mà tự nhiên hồi dậy thì da dẻ láng mịn mà bi giờ thì cứ như hồi teen í ^^. Nó cũng dùng chanh tươi để trị mụn và mụn đầu đen, sáng và tối rửa mặt thì cắt một lát mỏng vắt vào nước rửa mặt, còn bã thì chà lên các chỗ có mụn & mũi . Khoảng mấy ngày thấy đỡ mụn hẳn, gần như chỉ còn lại sẹo. Nhưng vết thâm thì chưa hết. Có lẽ nó phải kiên trì một time nữa thì may ra mới được