Trị mụn và vết thâm đơn giản tại nhà cho bạn | Page 2

Trị mụn và vết thâm đơn giản tại nhà cho bạn

Chia sẻ trang này

1. ngocnhan

ngocnhan Member

• 30 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Re: Trị mụn và vết thâm đơn giản tại nhà cho bạn

Trị mụn và vết thâm thì mất nửa năm cũng bình thường bạn à. Bạn cũng ko nên áp dụng mặt nạ hàng ngày đâu bạn, tuần 2-3 lần là được rồi.
    Bạn có thể rửa mặt với mật ong hàng ngày. Để bắt đầu, bạn chỉ cần đổ một lượng nhỏ mật ong lên ngón tay và nhanh chóng vỗ nhẹ lên vùng da mà bạn muốn loại bỏ mụn đầu đen.
    Mật ong sẽ dính vào trong lỗ chân lông và nó cũng sẽ cung cấp hỗ trợ kháng khuẩn, chất chống oxy hóa nhẹ nhàng.
    Tiếp tục massage da mặt với mật ong trong 3 phút hoặc lâu hơn. Và sau đó chỉ cần rửa sạch mặt với nước ấm.

2. honghoan88

honghoan88 Member

• 46 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trị mụn và vết thâm quan trọng là sinh hoạt khoa học và điều độ nữa nha, cứ mặt nạ mãi mà ko sinh hoạt điều độ cũng ko có tác dụng đâu, bạn nhớ tránh thức khuya, dùng chất kích thích như rượu bia hay ăn nhiều đồ ăn nóng, dầu mỡ... ngoài ra việc uống nhiều nước chính là một phương pháp hữu hiệu giúp bạn tránh xa được mụn và vết thâm đó.

3. baonhan

baonhan New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thuốc gì mà ghe vậy đến nỗi khô cả da,thế có hết mụn nhưng da quá khô hay nứt nẻ thì cũng đâu tốt, uống nhiều quá thìcangf làm da khô thì cũng đâu có tốt, mình thấy nếu bị thế thì nên khám và hỏi lại bác sĩ chứ

4. chuminhphuong

chuminhphuong New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các phương pháp tự nhiên thì cũng mất nhiều thời gian lắm, nếu nhà bạn có sẵn thì cứ kiên trì áp dụng đi, nhưng cũng không nên đắp hàng ngày đâu nhé, nhiều quá cũng không tốt, có thể khiến da bị bí lỗ chân lông, 1 tuần bạn có thể áp dụng 2-3 lần là thích hợp nhất

5. sweet

sweet Member

• 186 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trị mụn và vết thâm bàng các phương pháp tự nhiên thì mất nhiều thời gian, nhưng lại ít gây ảnh hưởng có hại cho da, nói chung thì gần như an toàn 100% luôn á
    Bạn nghĩ xem, bạn đi mua thuốc bôi, dị ứng cái là xong luôn, mụn lại mọc hơn cả nấm sau mưa ấy chứ

6. ngoclan88

ngoclan88 Member

• 41 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn có tinh thần ăn uông ghê nhỉ, trị mụn mà vẫn còn chọn phương pháp được ăn :p
    Cách bạn nói cũng đơn giản phết đấy, mình chắc cũng học tập cách này được nhỉ. Mai đi mua ít ý dĩ về nấu chung với đậu :) Mà mình dùng đường trắng hoặc đường nâu được ko, có nhất thiết phải là đường phèn ko bạn

7. thanhhien

thanhhien New Member

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy bảo trị thâm đơn giản nhưng chả thấy đơn giản đâu, máy phương pháp tự nhiên thì đúng là làm đơn giản nhưng bảo trị được hiệu quả cũng khó lắm, phương pháp nào tốt thì chỉ giúp hạn chế và giảm bớt thôi chức cũng chả khỏi được

8. Cun Con

Cun Con New Member

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng antiacne aa+ hết mụn mà ko để lại vết thâm luôn! :D

9. kimnganvo3287

kimnganvo3287 Member

• 41 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Những bạn mụn, và sẹo thâm nên thử Sữa Dưỡng Chống Lão Hoá của The Ordinary bên Zone22 thử xem nè. Mình dùng thấy khá hiệu quả đấy ạ. trc mình nhiều mụn ẩn rồi mụn, sẹo thâm, thế mà dùng 1 thời gian là đỡ đấy bạn. giờ thì khác rùi, mịn màng lắm luôn

10. hoangngan12

hoangngan12 Member

• 42 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ban ơi sp có giá thế nào vậy, da mình có sẹo thâm do mụn dùng sp sữa dưỡng chống lão hoá - The Ordinary bên Zone22 này dc ko? hay dùng loại khác hả bạn

11. mylovemy

mylovemy Member

• 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

350k bạn ạ, phù hợp quá đi chứ, mình thấy sữa dưỡng chống lão hoá - The Ordinary bên Zone22 dùng khá là thích. Sau khi skince xong thì trc khi đi ngủ nen vỗ nhẹ sữa dưỡng chống lão hoá - The Ordinary bên má, massage nhẹ nhàng, đảm bào da xấu dần cũng sẽ đẹp lên

12. spalananh

spalananh New Member

• 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Những cách này đơn giản và an toàn nhưng đúng là để mang lại hiệu quả thì cần phải có thời gian kiên trì nhé!

13. TaraKP

TaraKP New Member

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Những phương pháp tự nhiên như thế này cũng tốt. Nhưng cần phải có sự kiên trì thì mới mang lại được hiệu quả.