Kinh nghiệm trị nám da bằng dầu dừa

Trị nám da bằng dầu dừa có hiệu quả không?

Chia sẻ trang này

1. tam anh

tam anh New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 74,461 Lượt xem

• 74 Lượt trả lời

Trị nám da bằng dầu dừa có hiệu quả không các mẹ? Tớ bị nám suốt 1 thời gian dài, đi làm đi chơi cũng thấy ngại, nhất là đi đâu với anh xã thì ngại không để đâu cho hết, chỉ lo người ta đánh giá rồi nói này nói nọ, sợ chồng tủi thân, cũng may anh ấy chằng suy nghĩ gì, nhưng mình vẫn muốn loại bỏ vùng nám này. Hôm nọ mình có nghe loáng thoáng mấy chị nói chuyện là dùng dầu dừa trị nám là hết ngay, liệu có đúng không mọi người, dùng dâu dừa có thật hiệu quả thế không ai cho mình lời khuyên với

2. minhcam

minhcam Member

• 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị nám bằng dầu dừa cũng là 1 cách tốt đấy bạn nhé. Để áp dụng dùng dầu dừa, trước hết bạn phải làm thật sạch da mặt, sau đó xoa 1 lớp dầu dừa nguyên chất thật mỏng lên cùng da nám để 15-20p rồi rửa sạch lớp dầu dừa, với cách này bạn nên kiên trì áp dụng sẽ giúp loại bỏ các tạp chất và các chất dư thừa của da và giúp kiểm soát nám da

3. dungngoc

dungngoc New Member

• 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trị nám bằng dầu dừa kiên trì tầm bao lâu là khỏi ấy nhỉ? Mấy cách tự nhiên thì mình biết là phải kiên trì, nhưng cũng cần 1 cái mốc để phấn đấu chứ, có phải lúc nào mình cũng đủ niềm tin đâu, phải có thời hạn thì làm mới được.
    Mình thì lười nên nói kiên trì nó cứ xa vời lắm

4. mienmien91

mienmien91 New Member

• 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trị nám bằng dầu dừa cũng ko nên áp dụng cho người da dầu đâu.
    Các bạn nên thử dùng mặt nạ ấy, đừng có tẩy da trị nám nha. Vì tẩy da rất dễ xảy ra tình trạng thời gian đầu da rất đẹp, sau đó sẽ trở nên nhạy cảm, dễ kích ứng, sạm da trên diện rộng, giãn mao mạch... Các tình trạng này đều rất khó điều trị.

5. maylangthang

maylangthang Member

• 293 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cùng tỳ tình trạng nặng nhẹ, nguyên nhân và dùng hợp thì cúng phải mất 3-4 tháng mới bắt đầu có hiệu quả, nhưng mình thấy trị nám cũng ko phải đơn giản đâu, dùng mấy cách tự nhiên thì dù có kiên trì mấy chắc cũng phát nản ấy chứ

6. kimhien6789

kimhien6789 New Member

• 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình nghĩ trị nám bằng dầu dừa cũng khó, dầu dừa có chất axit đâu mà trị được nhỉ. Dầu dừa làm đẹp làm mịn cho da khỏi khô thì còn đúng. Còn da dầu thì bôi vào có mà mụn nó mọc lên như nấm, lúc đó trị bằng niềm tin à :p
    Trị nám bạn dùng chuối theo cách này thử xem: trộn 1 quả chuối chín với 1 hộp sữa chua, sau đó dùng chuối đắp mặt nạ khoảng 15 phút và rửa mặt với nước lạnh.

7. phuonglan

phuonglan New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng dầu dừa như da khô thì dùng tốt đúng ko mọi người, mà ùng dầu dừa có thể trị nám được hoàn toàn không, mình thấy mấy cách tự nhiên này khó khỏi lắm, nếu áp dụng cũng phải kiên trì thời gian dài

8. hồng hoa

hồng hoa Member

• 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trị nám bằng dầu dừa dùng cho da khô thôi nhưng cũng chưa chắc trị được đâu, bạn thử nước ép của quả đu đủ xanh xem nha, có khi lại tốt đó. Đầu tiên, bạn cần nghiền đu đủ xanh rồi chắt lấy nước. Thoa đều nước ép đó lên chỗ cần trị nám da và tàn nhang hàng ngày. Nhớ rửa mặt sạch bằng nước lạnh sau đó.

9. codau

codau Member

• 53 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị nám bằng dầu dừa mình thấy khó lắm, làm sao mà trị được cơ chứ.
    Mà cách trị nám bằng đu đủ thì dùng đu đủ xanh à? Đu đủ xanh có mủ mình có nên bỏ mủ đi ko? Có nên để bớt mủ rồi mới gọt vỏ, bỏ hạt và nghiền lấy nước ko, hay để nguyên quả nguyên hạt để xay lấy nước?

10. honghue

honghue New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị nám da bằng dầu dừa nhiều bạn khuyên dùng thì chắc cũng tốt chứ, nhưng da dầu thì không nên dùng. Còn đu đủ xanh mà dùng thì cứ để nguyên thế mà giã rồi dùng thôi, mình nghĩ tác dụng của đu đủ xanh có khi là ở chính mủ đấy bạn ạ. Trị nám da tự nhiên cũng có nhiều cách lắm đấy.

11. kieuky

kieuky Member

• 185 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trị nám da bằng dầu dừa ko tốt đâu nha bạn, mình dùng suốt rồi mà có đỡ nám được tý nào đâu, Chẳng biết từ đâu lan ra cái tin dùng dầu dừa trị nám da ấy nhỉ, cái gì trị được thì hãy nói chứ cứ chia sẻ linh tinh thế này thì mọi người làm theo mất thời gian lắm, dầu dừa chỉ là dầu dừa, có phải là loại kem đặc trị đâu

12. Ninh Giang

Ninh Giang Member

• 32 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Eo, mỗi người một ý , người thì bảo dùng dầu dưà trị nám tốt, người thì bảo trị nám da bằng dầu dừa ko tốt !!!
    Rốt cuộc là sao đây? Tốt hay ko tốt đây? Có nên dùng dầu dừa trị nám ko ????
    Hài nhỉ, thôi thì cứ dùng đi, biết đâu lại tốt, lại hợp da mà trị được nám, như thế thì quá may mắn

13. hoamaudon

hoamaudon Member

• 102 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thôi thì tốt nhất lf bệnh viện da liễu khám cho chắc ăn, dùng thuốc dùng kem theo đơn của bác sĩ thì cũng an tâm hơn chứ mỗi người một phương pháp, mỗi ngừoi một ý kiến chả biết đâu mà lần.

14. skynieshop

skynieshop New Member

• 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình thấy dầu dừa dđể dưỡng tóc và dưỡng mi , chống rạn da là tốt nhất .
    Mách bạn cách trị nám bằng bột yến mạch và cà chua nhé !

15. ngocam

ngocam New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng dâu dừa hay dầu oliu cũng như nhau đúng không nhỉ, mà mình thấy da mình thuộc loại da dầu, nên thấy dùng dầu dừa có khi bị nhờn hơn, nên các này chắc ko áp dụng được. Mình định trị nám da bằng bí đao thì thế nào vậy mọi người???

16. myletra

myletra New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy công dụng 2 loại này cũng như nhau, cũng có thể dùng cho da và cho tóc, nếu là tinh dầu thì đều thế hết, nhưng dầu oliu và dầu dừa thì dầu nào đắt hơn nhỉ.

17. dothilinh

dothilinh New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị nám bằng dầu dừa tốt không bạn, mình thấy mọi người đều ảo là cũng như dâu oliu dùng dưỡng da rất tốt, có lẽ dùng trị nám không hiệu quả cao nhỉ, chứ để dưỡng da mình thấy nhiều người vẫn tin dùng lắm

18. muaha

muaha Member

• 425 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

da khô dùng dầu dừa thì giúp dưỡng ẩm cho da, nói chung thì tốt, thấy bảo trị thâm làm sáng da nhưng hiệu quả cao không cũng chưa chắc đâu, đôi khi mình chỉ thấy giúp làm mềm da thôi, chứ da mụn hay thâm gì vẫn thế, nên trị nám chắc cũng không cao

19. hoangoclan

hoangoclan New Member

• 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chả biết đắt hơn không, chắc như nhau tầm hơn 100k là cũng mua được rồi, mà không biết dùng có hiệu quả ko nhưng để chăm sóc da thì cũng vẫn được

20. sweet

sweet Member

• 186 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chọn trị nám bằng dầu dừa có vẻ an toàn hơn, dầu dừa tự làm cũng rẻ mà, chẳng đến 100k vẫn có đó.
    Dầu oliu ko đảm bảo lắm đâu, người ta hay cho chất bảo quản vào lắm, dùng ko hợp thì cũng ảnh hưởng đến da lắm. Dầu dừa mình tự làm ko hóa chất, dùng hoàn toàn yên tâm luôn, tranh thủ chủ nhật làm đi, đơn giản và cũng nhanh lắm.