Kinh nghiệm trị nám da bằng dầu dừa | Page 2

Trị nám da bằng dầu dừa có hiệu quả không?

Chia sẻ trang này

1. sutualex

sutualex Member

• 59 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trị nám da bằng dầu dừa có hiệu quả không?
    Mình cũng nghe thấy có nhiều bạn bảo là ùng dầu dừa trị nám tốt, cả dùng chuối và sữa chua cũng tốt nữa nha. Mình thấy dùng chuối và sữa chua có vẻ tốt hơn, vì không làm da bị nhờn như dùng dầu dừa, Nếu trị nám da bằng dầu dừa hay khiến da nhờn hơn, nên dầu dừa chỉ hợp với da khô thôi

2. hanatinh

hanatinh Member

• 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

3-4 tháng thì có hiệu quả thì cũng lâu phết nha. Mình tưởng tầm 1 tháng trị nám là thấy hiệu quả rồi chứ.
    Mà nếu như dùng kem trị nám nghe bảo tác dụng nhanh hơn sao nà, có khi 1 tháng là khỏi rồi ấy, ko đến 1 tháng đâu. Chọn thuốc thì phải hợp da, ko như trị nám bằng dầu dừa hay các phương pháp tự nhiên thì ko kén chọn người dùng

3. moonlight

moonlight New Member

• 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Làm rồi trị hiệu quả thì không sao, sợ không hiệu quả thì cũng nản lắm, dùng dàu dừa tuy là ccahs tự nhiên. nhưng ình thấy khôg pahhir ai dùng cũng hợp và đều thấy hiệu quả cả đâu

4. Phuong_Thuy_2008

Phuong_Thuy_2008 Member

• 60 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị nám dùng phương pháp thiên nhiên tốt hơn đó ah.trước chị mình còn đi TMV đốt laze mà được 2 tháng lại xuất hiện lại vết nám bình thường. Đi khám lại bác sĩ nói nên dùng thảo mộc chữa thì tốt hơn. Sau về bà uống antiacne aa+. Giờ vết nám giảm đi đáng kể mà da lại sáng lên nữa.

5. bimbim_xinh

bimbim_xinh Member

• 102 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình nghe nói tàn nhang dùng dầu dừa cũng chữa được, không biết đúng không nhỉ?

6. ngocyen

ngocyen Active Member

• 369 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

mình thấy chả ăn thua đâu. thấy mọi ng khen dầu dừa làm dài mi, mình làm hoài làm mãi mà có thấy dài ra đc chút nào đâu chứ. Trị nám phải điều trị một cách rất tự nhiên, hoặc đầu tư thì tốt nhất bạn nên đến thẩm mỹ viện thôi

7. ngocdiepntt

ngocdiepntt Active Member

• 262 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

có thể mẹ nó làm chưa đúng cách thôi chứ nhiều người sử dụng dầu dừa làm dài mi khá ổn mà

8. hainguyenda

hainguyenda Active Member

• 249 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Bên cạnh đó mình cũng thấy mấy chị bảo dùng dầu dừa nguyên chất có thể trị nám rất tốt đó sao bạn k thử nhỉ?

9. Oanh Ngọc Vy

Oanh Ngọc Vy Member

• 118 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Kiếm dầu dưa nguyên chất ở đâu bây giờ bạn? Dùng cách này khéo đắt đỏ hơn là đến tmv trị nám ấy chứ

10. Alice

Alice Active Member

• 731 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Dầu dừa tầm gần 300k/l, nếu dùng để đắp mặt nạ thì 1 lt dùng đc cả năng trời ấy bạn ạ, như thế làm gì mà đắt

11. dungtran92

dungtran92 Active Member

• 235 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Dùng dầu dừa trị nám thế nào mẹ nó nhỉ? có phải chỉ thoa dầu dừa lên chỗ bị nám thôi nhỉ chứ em chưa nghĩ ra dùng dầu dừa như nào nữa

12. phuongchi90

phuongchi90 Active Member

• 139 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Bạn hãy rửa sạch mặt nhé, sau đó bôi 1 lượng dầu dừa vừa đủ lên mặt và masage nhẹ nhàng sau đó rửa sạch mặt lại với nước là được

nếu bạn ko thích dùng cách trị nám từ dầu dừa, thì thử tham khảo mấy cách này xem

>> Chữa nám da mặt bằng cây lô hội
    >> Trị nám da bằng mật ong

13. Thanh Huyền

Thanh Huyền Active Member

• 579 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Liệu mình dùng nước dừa trị nám da có được không bạn nhỉ? Dùng nước dừa có khi cũng tốt ấy chứ

14. Lananh45

Lananh45 Member

• 334 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Nước dừa với dầu dừa khác nhau đó bạn, ko thay thế cho nhau đc đâu. :) Cứ nên dùng dầu dừa trị nám đi bạn

15. mẹ Kitty

mẹ Kitty Active Member

• 551 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Dầu dừa mình ko thấy bày bán rộng rãi trên thị trường, có vẻ khó mua đó các bạn ạ. Nhưng chắc chỉ cần 1 chai 1l là ổn nhỉ? Trị nám bằng dầu dừa thì nghe nhiều mà chẳng rõ là bao nhiêu thì đủ,

16. bongxinh

bongxinh Member

• 71 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

mình thấy dầu dừa dễ mua lắm mà, ở các cửa hàng bán nguyên liệu làm bánh cũng có mà ở chợ cũng có bán, mình còn thấy nhiều bạn bán online nữa

17. mẹ Kitty

mẹ Kitty Active Member

• 551 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Vậy à? Mình lại ít thấy. Bạn biết cửa hàng online nào bán ko share cho mình đi. Mình cũng cần mua 1 ít dầu dừa

18. Thu Hoa

Thu Hoa Active Member

• 503 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Đây nè bạn, mình thấy trang này bán dầu dừa khá nổi tiếng đó. Giá cũng ko đắt

19. Kìu non

Kìu non Active Member

• 700 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Dầu dừa khó mua, mình chả thích mua online, ko đảm bảo. Ở tạp hóa hay tiệm mỹ phẩm ko thấy có bán thì phải

20. phuongthuy

phuongthuy Member

• 74 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

bạn thử mua ở chợ xem mình thấy họ có bán đấy hoặc nếu bạn có thời gian thì có thể tự làm đầu dừa để trị nám đấy :)