Kinh nghiệm trị nám da bằng dầu dừa | Page 4

Trị nám da bằng dầu dừa có hiệu quả không?

Chia sẻ trang này

1. Miss Mỹ

Miss Mỹ New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị nám da bằng dầu dừa có hiệu quả không?
    Mình thấy cũng có nhiều cách nhưng mình đã giới thiệu cho người thân dùng thử thấy hiệu quả ngay sau 1 tháng sử dụng.TẠI SAO DẦU DỪA TỐT CHO DA?
    1
    . Khả năng chống ôxi hóa mạnh
    Dầu dừa chứa 3 loại chất chống ôxi hóa:
    Vitamin E: có 2 nhóm vitamin E là tocopherol và tocotrienol, trong đó tocotrienol có khả năng chống ôxi hóa gấp 50 lần tocopherol (tocopherol là loại vitamin E thường gặp trong các loại mỹ phẩm và thực phẩm chức năng). Dầu dừa là một trong số ít dầu thực vật chứa vitamin E loại tocotrienol.
    Phenol
    Phytosterol
    Nhờ các chất trên, dầu dừa có khả năng tiêu diệt các gốc tự do trong cơ thể. Gốc tự do chính là những phân tử thiếu electron và chúng sẽ phá hủy các phân tử lành lặn để “cướp” electron, làm tổn hại đến các mô và tế bào. Gốc tự do là nguyên nhân gây nên lão hóa da, bệnh tật, kể cả ung thư. Xem thêm về tác hại của gốc tự do.
    Chúng ta không thể ngăn chặn gốc tự do vì chúng sinh ra trong quá trình trao đổi chất như hít thở, ăn uống, hút thuốc, stress v.v. Điều chúng ta có thể làm là hạn chế chúng càng ít càng tốt? Bằng cách nào?
    Bằng cách bổ sung thật nhiều chất chống ôxi hóa. Dầu dừa là một trong những nguồn như vậy.
    Ngăn ngừa nám da, tàn nhang
    Tia tử ngoại trong ánh nắng là một nguyên nhân gây nám da và các vết tàn nhang. Khả năng kháng khuẩn và chống ôxi hóa của dầu dừa giúp ngăn ngừa những tổn hại của da do ánh nắng mặt trời.

2. Nguyenlinhbp2015

Nguyenlinhbp2015 Member

• 100 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bạn mình dùng dầu dừa, kết quả da bóng dầu và nổi một đống mụn luôn.

3. Miss Mỹ

Miss Mỹ New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn Nguyenlinh ơi hiện nay trên thị trường có rất nhiều loại dầu dừa nên bạn xem lại là bạn của bạn đã sử dụng đúng dầu dừa nguyên chất chưa, có tạp chất không chứ dùng dầu dừa mà nổi mụn là không phải đâu nha!

4. Nguyenlinhbp2015

Nguyenlinhbp2015 Member

• 100 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vậy, thấy nhỏ bạn mình dùng nổi mụn, cứ tưởng là dầu dừa thật hjc

5. Đinh Ngọc Nhi

Đinh Ngọc Nhi Member

• 40 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Theo em thì chị nên khuyên bạn mình đến chuyên gia để tư vấn và tìm chỗ nào tin tưởng có thương hiệu để mua sản phẩm thật. Trị nám bằng các biện pháp thiên nhiên có thể hiệu quả nhưng cần thời gian và phòng tránh cẩn thận để tránh tái phát :3

6. Mẹ Sâu Kiu

Mẹ Sâu Kiu Member

• 64 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

dầu dừa tốt nhưng nếu dùng nhiều quá dễ bị bít lỗ chân lông rồi nổi mụn đó e, em nói với bạn dùng ít dầu dừa đi hoặc thêm j đó vào để đỡ lượng dầu đi là được. Mà dầu dừa không trị được nám đâu, có áp dụng cũng vô ích thôi.

7. Mẹ Bốp

Mẹ Bốp Member

• 60 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em cũng giống mẹ, dầu dừa cũng giống như dầu ôliu mà e đang dùng. đẹp da thôi chứ hết nám thì khó lắm.

8. Lê Thanh Lan

Lê Thanh Lan Member

• 82 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nhiều mẹ cứ bàn tán nhau trị nám bằng dầu dừa với dầu ôliu mà có cách nào hiệu quả đâu, nám khó trị bằng mấy cách thiên nhiên, e từng thử bao nhiêu cách rồi có thấy gì đâu.

9. lyvan12

lyvan12 Active Member

• 109 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

đúng đo bạn, mỗi người 1 cảm nhận khác nhau, nên mình tự thử không thử sao biết được

10. tranghoa671

tranghoa671 Active Member

• 137 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

mình dùng rồi hiệu quả mà

11. nga39

nga39 Member

• 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bột yến mạch với cà chua kết hợp luôn à bạn?

12. nguyentracy

nguyentracy New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

để trị nám tốt nhất nên dùng dầu gấc nguyên chất (bôi kết hợp với uống)
    Còn dùng dầu dừa thì ko hiệu quả bằng, tuy nhiên vẫn dùng tốt nhé cả nhà:
    Dầu dừa không chứa aflatoxin, rất giàu acid lauric, đây là thành phần acid béo được hiện diện trong sữa mẹ, giúp phát triển và làm tăng cường hệ thống miễn dịch của trẻ sơ sinh, chứa MCT (Medium Chain Triglyceride) là chất dễ tiêu hóa và chuyển hóa thành năng lượng trong cơ thể con người. Dầu dừa chứa khoảng 50% axit lauric – chất có khả năng kháng nấm, vi khuẩn và virus – dầu dừa giúp làm lành và phục hồi các vùng da bị tổn thương. Vì vậy, nhiều phụ nữ sử dụng nó như một loại kem dưỡng ẩm ban đêm cho da mặt để tránh bị dị ứng. Dầu dừa còn có khả năng làm sạch da rất hữu hiệu, hãy thử các phương pháp làm sạch sau: Đơn giản chỉ cần chà xát dầu theo chuyển động tròn trên mặt và cổ, sau đó cứ mát xa nhẹ nhàng trong vòng 10 – 15 phút. Khi thực hiện xong, rửa sạch phần còn sót lại với sữa rửa mặt yêu thích của bạn.

13. Tú Cẩm

Tú Cẩm Active Member

• 141 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

dầu dừa có nhiều công dụng tốt thật đấy, em toàn bôi môi để trị thâm thôi chứa bôi mặt trị nám bao giờ . Bôi cái này mặt mọc nhiều lông ý

14. maimeo54

maimeo54 Member

• 92 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Dầu dừa không tốt cho da dầu, với lại bôi nhiều bị bít lỗ chân lông lại thành nhiều mụn. với lại nó cũng không có nhiều tác dụng cho trị nám đâu.