Các công dụng của trứng gà trong việc trị nám da mặt

Trị nám da bằng trứng gà, những cách ứng dụng hiệu quả

Chia sẻ trang này

1. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 644 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

• 8,252 Lượt xem

• 21 Lượt trả lời

Trứng gà có tác dụng rất tốt trong việc làm đẹp, trong việc trị nám trứng gà cũng được ứng dụng rất nhiều. Trong bài viết này chúng ta cùng tìm hiểu những tác dụng của trứng gà trong việc trị nám da nhé

.

* Kết hợp lòng trắng trứng gà và chanh

Đây là cách trị nám da mặt rất phổ biến và thông dụng. Nếu bạn có làn da nhờn hoặc da hỗn hợp, loại mặt nạ trị nám này chắc chắn sẽ phù hợp với bạn. Sau khi rửa mặt sạch, dùng 1 lòng trắng trứng đánh đều với 1 thìa nước cốt chanh, thoa đều lên mặt khoảng 20-30 phút, hỗn hợp này sẽ khô se lại, bạn chỉ cần rửa sạch lại với nước. Các bạn thực hiện cách này 2-3 lần/tuần, đều đặn trong vòng 2 tháng sẽ cho hiệu quả rõ rệt, các vết nám dần biến mất, làn da sáng lên trông thấy, hơn nữa còn giúp bạn loại bỏ cả những nốt mụn cám, mụn đầu đen “xấu xí” nữa.

* Kết hợp lòng đỏ trứng gà và mật ong

Đây là công thức trị nám da dành cho làn da khô, da nhạy cảm. Lòng đỏ và mật ong vừa giúp da trắng hồng, vừa cung cấp độ ẩm cần thiết, cho làn da tươi trẻ, mềm mịn.

Cách thực hiện: Bạn hãy tách riêng lòng đỏ trứng, trộn thêm 1 thìa mật ong rồi đánh kỹ, thoa hỗn hợp này lên mặt trong khoảng 40 phút. Nhớ kiên trì thực hiện trong khoảng 1-2 tháng, sẽ thấy hiệu quả rõ rệt.
    Thay bằng mật ong, bạn có thể dùng 1 thìa dầu oliu nguyên chất, đây cũng là nguyên liệu làm đẹp hiệu quả và rất được ưa chuộng.

Kết hợp trứng gà và mật ong trị nám rất tốt

* Kết hợp lòng trắng trứng gà và cồn y tế

Bạn trộn cồn y tế với lòng trắng trứng theo tỉ lệ 2/1. Sau đó đánh đều lên được hỗn hợp trắng sệt. Cứ thế, bạn lấy bông bôi lên chỗ nám (chỉ bôi lên chỗ bị nám thôi). Đây là cách trị nám da hiệu quả nhanh chóng.

Các bạn nên kiên trì bôi 2 lần 1 ngày. Bôi xong cứ chịu khó để 1 lúc khô thì lại bôi tiếp, cứ thế vài lần. Sau đó để khoảng 30-45 phút và rửa sạch bằng nước ấm.

2. Mẹ Bắp cải

Mẹ Bắp cải Active Member

• 450 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Đúng rồi, lòng trắng trứng gà và chanh hay được ứng dụng đấy. 2 thứ này lại sẵn có nữa, dễ làm. :)

3. vietmy334

vietmy334 Member

• 387 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Ngày nào cũng trị nám bằng cách này thì tốn trứng lắm. :( Trứng để ăn còn chưa có nữa là để đem đi trị nám

4. Chuối xanh

Chuối xanh Member

• 75 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn mua trứng gà công nghiệp đi cho rẻ. DÙng lòng trắng trị nám da thì dòng đỏ đem rán ăn. :v

5. Aikio

Aikio Active Member

• 745 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Dùng trứng e hơi phí phạm thật. :p Có khi dùng chanh đi. :D Dùng nwocs cốt chanh cũng trji đc nám da mặt mà

6. Hoài Phương

Hoài Phương Member

• 522 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trị nám thì có rất nhiều cách mà. :D Dùng trứng gà chỉ là 1 trong số các cách đó thôi, bạn nào thấy phí khi dùng trứng gà thì áp dụng các cách đắp mặt nạ bằng rau củ quả cũng ok mà

7. vietanhhy

vietanhhy Member

• 85 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

dùng trứng gà ta bạn nhé, dùng trứng gà công nghiệp không được đảm bảo lắm :( , Hoaiphuong ơi công nhận có nhiều cách thật nhưng tớ thấy trị nám da bằng trứng gà là hiệu quả nhất đấy

8. Mẹ Bốp

Mẹ Bốp Member

• 60 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hiệu quả thật không hả mẹ, mẹ thử rồi à. Em bị nám sau sinh, đang tính đi thẩm mỹ viện để trị đây. Chắc em cũng phải thử cách này xem thế nào:D:D

9. soc1117

soc1117 Member

• 48 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nám sau,sinh chịu khó chút là hết thôi mn.b tớ cg nám sau sinh,dùg sữa ong chúa tươi 2,3th hết đấy,da ság mịn nữa

10. Mẹ Sâu Kiu

Mẹ Sâu Kiu Member

• 64 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đắp mặt thì chỉ 2 lần 1 tuần thôi mẹ, nhưng chỉ sợ trị nám da bằng trứng gà cũng không có tác dụng gì thôi.

11. Lê Thanh Lan

Lê Thanh Lan Member

• 82 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trứng gà mà cũng có công dụng trị nám ak, mình tưởng chỉ làm đẹp da thôi chứ nhỉ. Trước mình thử bao nhiêu cách thiên nhiên với uống thuốc mà không khỏi, nhưng trứng gà thì sợ tanh nên không thử.:(

12. Thủy Bùi

Thủy Bùi Member

• 77 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng nghĩ trị nám bằng trứng gà không có tác dụng đâu, hầu như mọi người toàn mách dùng trứng gà để làm trắng, se khít lỗ chân lông, trị mụn chứ có thấy nói gì đến trị nám đâu.

13. Thảo Pin

Thảo Pin Member

• 51 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chắc là do các chị chưa thử nên thế thôi chứ em thấy trứng gà có nhiều công dụng trong việc làm đẹp lắm. Biết đâu nó cũng có công dụng trị nám hiệu quả thì sao, không thử làm sao mà chắc chắn được hả chị.

14. Lê Thanh Lan

Lê Thanh Lan Member

• 82 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em đang bắt đầu áp dụng thử cách này, đắp có vài lần chưa thấy gì nhưng được cái nhìn da đẹp chị ak. Nếu một thời gian nữa có hiệu quả thì em chia sẻ với chị sau nhá.

15. Mẹ Bốp

Mẹ Bốp Member

• 60 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

đến giờ cũng được 1 thời gian rồi, không biiết em áp dụng cách trị nám da bằng trứng gà có thấy hiệu quả gì không để chị áp dụng theo nào.

16. Lê Thanh Lan

Lê Thanh Lan Member

• 82 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hiện tại thì những vết nám còn lại vẫn thế, nhưng được cái da mềm mịn hơn chị ak. Em không giám chắc là cách này có tác dụng đâu. Chị thử đợi em áp dụng tầm 5,6 tháng xem tình hình thế nào.:p

17. tongcuc730

tongcuc730 Active Member

• 230 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Cm thế nào chứ e không đắp mặt được với lòng trắng trứng gà :D Đắp cứ thấy da căng lên khó chịu lắm!

18. hoatrang8901

hoatrang8901 Active Member

• 216 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Kết hợp lòng trứng gà với mật ong e thấy khá là phổ biến, nhưng mà với chanh thì chưa thử. Nhưng chanh đúng là có nhiều tác dụng làm đẹp lắm ạ

19. Bọng Mắt

Bọng Mắt Active Member

• 112 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Nhưng liệu trứng gà công nghiệp đắp lên mặt có đảm bảo không bạn? Bây giờ mua trứng ở ngoài cũng nhiều vấn đề đáng lo lắm!

20. Thủy Tiên Spa

Thủy Tiên Spa Member

• 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đắp mặt nạ trứng gà này căng da mặt khó chịu lắm :( E đắp được 1 2 lần là chẳng đắp nữa.