Trị nám da ở đâu hiệu quả nhất?

Trị nám da ở đâu hiệu quả?

Chia sẻ trang này

1. Co3la

Co3la Member

• 36 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

• 186,997 Lượt xem

• 250 Lượt trả lời

Các chị ơi. Các chị có biết trị nám ở đâu tốt nhất, hiệu quả nhất mà an toàn thì mách cho e với.

E ở HN. Híc. e bị nám da mặt, nhất là hai bên má da xạm lại. Nhất là từ hồi sinh xong bé shin, trước e có bôi transino của Nhật nhưng mà thấy ko ăn thua. Mùa hè, vết xạm càng rõ hơn. Mỗi lần make up nhìn vùng da bị nám vẫn rất lộ. híc. e tính đi bệnh viện hoặc thẩm mỹ viện để trị nám da cho hết đi nhưng mà băn khoăn chưa biết ở đâu trị nám tốt cả.

Các chị biết địa chỉ trị nám da ở đâu hiệu quả thì mách cho em nhé!

2. evprincess

evprincess New Member

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

trị nám ở đâu hiệu quả?
    Dùng mỹ phẩm và kết hợp với chế độ ăn uống ,nghỉ ngơi hợp lý bạn àh.Tránh dùng thuốc ngừa thai bạn nhé .

DungNguyen1988 thích bài này.

3. hoamoclan2013

hoamoclan2013 New Member

• 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nám da, sạm da, đốm nâu và tàn nhang hình thành là do Melanin xuất hiện và hội tụ nhiều bất thường dưới đáy da, muốn trị tận gốc, không tái phát về sau thì cần phải ngăn chặn được Melanin xuất hiện. Mình nghĩ kem bôi ngoài da, hoặc laser chỉ có thể làm mờ tạm thời thôi, sau đó vẫn tái phát như thường do không tác động được tới nguyên nhân gây nám. Các bạn cứ cân nhắc kỹ xem nên chọn phương pháp nào là ok nhất

4. yentrang

yentrang Member

• 206 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bạn nói cao xa quá, mình ko hiểu lắm. Melanin là cái gì cơ bạn? Nó là nguyên nhân gây nám da ah?
    Mình chỉ hay nghe nói, phụ nữ sau sinh, nội tiết thay đổi thì hay bị nám da. Mới cả ai hay đi nắng, uống thuốc tránh thai cũng dễ bị nám lắm.
    haizzz. Công nhận. nám da nhìn vừa già vừa xấu. dù cố trang điểm nhìn vẫn bị lộ.

5. hoamoclan2013

hoamoclan2013 New Member

• 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có gì mà cao xa hả bạn, đấy là hắc tố da (tức là yếu tố làm da bạn có màu đen, vàng...) đấy. Nhiều hắc tố dạ tụ tập lại 1 chỗ thì sẽ làm chỗ đó nhiều màu hơn (sậm hơn...) các chỗ khác --> đấy chính là nám, tàn nhang, đốm nâu đó
    Để da trực tiếp tiếp xúc với ảnh nắng mặt trời (tác động của các tia UVA, UVB); cơ thể thay đổi nội tiết tố do mang thai, tiền mãn kinh... là nguyên nhân khiến Melanin xuất hiện nhiều, tụ tập 1 chỗ dẫn đến nám da, tàn nhang, đốm nâu
    Mình giải thích nguyên nhân gây nám da thế này là dễ hiểu hơn rồi đúng không?

6. JoliePham

JoliePham Member

• 61 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

trị nám ở đâu hiệu quả?
    Bạn hoamoclan2013 nói vậy có lẽ là do bạn chưa hiểu về phương pháp trị nám bằng công nghệ Laser tại bệnh viện và các thẩm mỹ viện lớn rồi. Bản thân mình đã từng đưa chị gái đi trị nám ở thẩm mỹ viện, từng được bác sĩ tư vấn trực tiếp và giải thích rất cụ thể về cách điều trị nám da.
    Mỹ phẩm chỉ tác động trên biểu bì da, không thể can thiệp sâu vào nám. Khi sử dụng những mỹ phẩm có chất tẩy mạnh, không được hướng dẫn chống nắng thích hợp sẽ làm cho tình trạng nám càng ngày càng đậm hơn. Hiện tại, chưa có công nghệ điều trị nám và tàn nhang nào mang lại hiệu quả cao, an toàn như laser đâu bạn.
    Công nghệ laser sẽ tác động toàn diện từ sâu bên trong lớp trung bì, hạ bì và lớp nông ngoài da, lấy đi các sắc tố sậm màu trên da nên sẽ có tác dụng điều trị nám tận gốc chứ ko phải làm mờ như bạn nói.

trehoa9890 thích bài này.

7. hoamoclan2013

hoamoclan2013 New Member

• 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thực tế là thế này bạn ạ, mình đã nghe nhiều người nói đi laser và nám vẫn tái phát. Laser như bạn nói thì sẽ tác động vào lớp trung bì, hạ bì và thượng bì để lấy đi hắc tố da, tức là lấy nám da đi đúng không? Bạn cho rằng đây là phương pháp trị tận gốc? Vậy thì bạn không hiểu thế nào là tận gốc rồi. Tận gốc là trị từ nguyên nhân bệnh mà đi, còn tận gốc kiểu laser của bạn là chỉ tác động sâu vào bên trong lấy đi những vết nám đã hình thành, sau đó nám vẫn có thể hình thành vì bản chất gây nám là hắc tố da Melanin dưới đáy da thì laser không tác động vào được

Giả sử thế này nhé, một người đến thẩm mỹ viện laser tận gốc như bạn vừa nói, nám hết nhưng do cuộc sống buộc họ vẫn phải tiếp xúc trực tiếp với ánh mặt trời; do di truyền; không thực hiện được chế độ sinh hoạt khoa học; stress, áp lực trong công việc; nội tiết tố thay đổi do mang thai hoặc trong giai đoạn tiền mãn kinh... (đây là nguyên nhân tác động khiến Melanin xuất hiện nhiều và hoạt động liên tục từ đó hình thành nám da, tàn nhang, đốm nâu...) thì lại đi laser tiếp hả bạn? Như thế thì đời người sẽ phải bao nhiêu lần đi laser đây?

Mình nhấn mạnh lại lần nữa, hắc tố da Melanin mới là yếu tố hình thành nên nám da, sạm da, đốm nâu và tàn nhang. Nói trị tận gốc là phải chặn được Melanin hình thành và hoạt động dưới đáy da. Các bạn tìm sách hoặc tài liệu để đọc cụ thể về thông tin này nhé

Nguyễn Thị Huyền thích bài này.

8. BeBong

BeBong Active Member

• 433 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trc đây mẹ em cũng bị nám dùng mỹ phẩm một time khá dài mà ko hết đâu các chị ah, chỉ làm mờ đi sau khi dừng mỹ phẩm có vẻ đậm màu trở lại, ko biết dùng mỹ phẩm chưa đúng loại hay sao.
    Sau đó mẹ em đến chữa ở mỹ viện và sau vài lần trị liệu nám mờ dần và mất hẳn. Đc mấy tháng nay rồi vẫn chưa thấy nám xuất hiện ko biết duy trì đc vĩnh viễn ko nữa. Không rõ cách trị nám da mặt này hình như cũng còn tùy theo da mặt của từng người có thích ứng hay không.

9. hainv_92

hainv_92 Member

• 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình nghĩ kem bôi ngoài da, hoặc áp dụng các mẹo trị nám da bằng laser chỉ có thể làm mờ tạm thời thôi, sau đó vẫn tái phát như thường do không tác động được tới nguyên nhân gây nám

Nguyễn Thị Huyền thích bài này.

10. Nguyễn Lưu Ly

Nguyễn Lưu Ly New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giờ thấy nhiều người đi trị nám bằng công nghệ cao nhỉ, bạn mình dạo trước cũng trị nám ở Thẩm mỹ viện green tara, công nhận hiệu quả thật. Giờ da mặt nó cứ gọi là trắng mịn luôn ấy.

11. vanle87

vanle87 Member

• 60 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trị nám ở đâu hiệu quả?
    Nếu đã bị nám đặc biệt là nám sâu thì dùng mỹ phẩm bôi chỉ có thể mờ chút rồi đc 1 thời gian vết nám lại quay trở lại. Ai ko bị nám sâu mà bị nám mảng, nám hỗn hợp thì cách điều trị dễ hơn nám sâu. Ngày trc, sau khi sinh nhóc thứ 2 mình cũng nám nhiều lắm! mà nó còn có dấu hiện lan ra mới kinh chứ.
    Mình đã đầu tư đi spa Anrose để trị nám. Họ điều trị bằng công nghệ laser toning . Thời gian điều trị kéo dài khoảng 2 tháng, hết 8 buổi, cứ 1 tuần đến điều trị 1 lần.Cả lộ trình của mình cũng tốn cả chục triệu đó. Trộm vía là vết nám bị đánh bay ko thì xót tiền lắm! Cô bạn mình làm có hết tháng rưỡi đã khỏi. Vì vết nám của nó mới chớm bị. Nên mình khuyên mọi người lúc mới chớm thì xử lí luôn đừng để nám ăn sâu hay lan ra mệt lắm! Lộ trình điều trị kéo dài hơi lâu một chút, nhưng lộ trình đó hợp với phụ nữ có chồng con như mình, cuối tuần mới đến 1 lần, chứ ngày nào cũng đi thì mình chịu, ko có thời gian.
    Mình & con bạn trị nám ở Anrose Spa, địa chỉ của nó nằm ở 39, Ngõ 106 Hoàng Quốc Việt, ĐT: 0985 534 157

12. meodenden

meodenden Member

• 98 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Sắp xếp thời gian để tới đây trị nám thôi

13. Lệ Xuân

Lệ Xuân New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị nám ở đâu hiệu quả?
    Mình thấy nhiều người khen Thẩm mỹ viện đông á mới mở lắm, bạn chủ top thứ qua đó tham khảo xem sao đi

14. Alice

Alice Active Member

• 731 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Mới mở thì làm sao đã có uy tín được hả bạn? Bạn xem lại đi, khéo nhầm lẫn đấy

15. lovelove

lovelove Active Member

• 567 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Mình thấy tmv Đông Á trị nám tốt mà. :D Có mấy người đi về phản ánh rồi nên mình mới dám tin đấy.

16. Aikio

Aikio Active Member

• 745 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Bạn biết trị nám ở đó chi phí thế nào ko? Bà chị mình cũng đang tính đi trị nám da mà chưa biết giá cả thế nào nên bả ấy đang phân vân

17. Oanh Oanh

Oanh Oanh Member

• 252 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Đông Á trị nám tốt hả bạn? Ko biết chỗ này trị mụn có tốt ko nhỉ? Có bạn nào biết về dịch vụ trị mụn ở tmv này tư vấn cho mình với

18. diepxv

diepxv Member

• 155 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

bạn này đúng là vô duyên. trị mụn thì bạn vào chuyên mục trị mụn mà hỏi chứ nhỉ
    đang bàn về vấn đề trị nám ở thẩm mỹ viện đông á chị lại nhảy sang trị mụn..haizzz. chẳng liên quan lắm nhỉ.
    e cũng đang hóng vụ trị nám ở tmv này đây ạ. mẹ e thấy cũng nhắc muốn đến đây để trị nám :(

19. xinh xinh

xinh xinh Member

• 51 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

trị nám ở đâu hiệu quả?
    Nám với tàn nhang trị giống nhau thì phải. Có thể dùng cách tự nhiên để trị các bạn nhé. Hãy dùng sữa tươi đã lên men hoặc sữa chua để rửa mặt sẽ rất hiệu quả. Bởi lẽ trong sữa có chứa hàm lượng axit lactic lên men, không chỉ giúp làm mờ các nốt tàn nhang mà còn chăm sóc tốt cho da, giúp cho làn da trắng sáng, mịn đẹp.

20. ThuTra

ThuTra New Member

• 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trị nám ở đâu hiệu quả?
    Như vậy là dùng sữa chua đắp mặt nạ đúng ko bạn? Cách này đc nhiều người khuyên dùng thì phải, dùng trong 1 thời gian dài thì hiệu quả cũng tương đối đấy. Cơ mà ngày nào cũng 1 hộp sữa chua thì có khi cũng tốn kém ra phết. Em định dùng mặt nạ trị nám bằng mật ong cơ.