Trị nám sau sinh thì nên mua loại nào hiệu quả tốt nhất?

Trị nám sau sinh thì nên mua loại nào hiệu quả tốt nhất?

Chia sẻ trang này

1. minhanh12

minhanh12 New Member

• 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

• 2,649 Lượt xem

• 11 Lượt trả lời

Mới sinh bé đầu tiên mà e đã bị nám r, cứ tưởng sinh xong thì hiện tượng nám da lúc mang bầu sẽ biến mất nhưng k, nó lại ngày càng nặng hơn, đặc biệt là 2 vùng gò má. E đang tìm hiểu pp trị nám bằng thực phẩm chức năng vì thấy tiện với an toàn hơn, chậm nhưng chắc mà chưa biết chọn loại nào. Định vào bên siêu thị sống khỏe để chọn mà thấy hoa hết cả mắt. Các chị em có ai đang dùng loại nào không, chia sẻ cho em với!

2. chichi88BN

chichi88BN Member

• 36 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nám thì đến thẩm mĩ viện để trị có phải có tác dụng hơn không nhỉ? Mình thấy các tmv lớn như kangnam, đông á trị nám cũng tốt á bạn?

3. minhanh12

minhanh12 New Member

• 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Dạ, em cũng có nghĩ đến việc đến thẩm mĩ mà chưa có thời gian chị ạ, mà chi phí cũng cao. Với cả điều trị nám thì phải kết hợp cả trong lẫn ngoài nên bước đầu mình nghĩ là cần phải khắc phục từ bên trong trc có đúng k chị?

4. nhungnhi561

nhungnhi561 Member

• 225 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Bạn có thể sử dụng các sp dưỡng da trị nám như D30 white & suncream, kem trị nám melast Skin, với viên sáng da sương mai học viện quân Y.
    Tuy nhiên cái này còn tùy thuộc cơ địa, ngân sách của từng người.
    Tốt nhất bạn nên gọi trực tiếp cho bên siêu thị sống khỏe ngta tư vấn cho. Em thấy bên họ tư vấn nhiệt tình, có chuyên môn chứ k sợ khó tính như mấy chị bán thuốc đâu

minhanh12 thích bài này.

5. lahuong12

lahuong12 Member

• 30 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trị nám từ bên trong thì ok nhưng đầu tư thêm quả skincare nữa chị ơi.
    Từ tẩy trang – tonner – dưỡng da mờ thâm nám – chống nắng.
    Nói chung skincare k chỉ hạn chế nám mà da cũng đẹp và sáng đều màu hơn đó

6. minhanh12

minhanh12 New Member

• 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn chị nha, e sẽ tham khảo thêm coi sao. Da em từ khi sanh xong cũng nhạy cảm quá trời :( thì nên dùng loại nào chị nhỉ? Em thấy giá cũng same same nhau, mà sao mua siêu thị sống khỏe rẻ hơn cả mua ở hãng hay sao ý chị ạ?

nhungnhi561 thích bài này.

7. Tú Cẩm

Tú Cẩm Active Member

• 155 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Đầu tiên phải hiểu xem nám da là vì gì đa, nám da có rất nhiều nguyên nhân như bị lão hóa, da bị thiếu nước, các gốc tự do hoạt động mạnh, mụn trứng cá,... Đối với phụ nữ mang thai, sự thay đổi nội tiết tố của phụ nữ trong thời kỳ mang thai kích thích quá trình sản sinh melanin gây nên tình trạng nám da. Thường thì sau khi sinh con xong, da sẽ trở lại trạng thái cũ, da bạn vân tiếp tục nám thì nên tăng cường chăm sóc từ trong ra ngoài nha. Có vài gợi ý cho bạn để trị nám sau sinh nè:
    + Bổ sung các thực phẩm tăng cường vitamin và cấp nước cho da, ăn đa dạng các nhóm sp, đặc biệt ăn nhiều rau củ qua, uống nước hoa quả, sữa hạt, rau xanh vừa tốt cho da vừa k bị tăng cân nhiều, mất dáng.
    + Đắp mặt nạ thường xuyên, nếu mua k có kinh phí có thể đắp sữa chua, khoai tây tươi, nha đam,... lên mạng search siu nhìu nha :)
    + Uống bổ sung các thực phẩm chức năng như bảo xuân gold để cân bằng lại nội tiết tố, kết hợp thêm bôi ngoài da có kem trị nám chùm ngây mealst skin cũng đc. Recommend b mua ở siêu thị sống khỏe cho uy tín hoặc hàng xách tay chính hãng nào b yên tâm nha :D

8. nhungnhi561

nhungnhi561 Member

• 225 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

M thì vừa dùng kem kem bôi ngoài, vừa uống viên trị nám bên trong bạn ạ. Hiệu quả phết nha, sau 2 tháng đã mờ đi nhiều.
    Còn mua bên siêu thị sống khỏe thì yên tâm chuẩn hàng chính hãng rồi, nếu k họ sẽ hoàn tiền cơ, rẻ hơn chút la họ k phải đầu tư mặt bằng nên giá tốt thôi

minhanh12 thích bài này.

9. Tú Cầu

Tú Cầu Active Member

• 124 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Không liên quan nhưng có chị nào dùngviên ngậm trắng da Thioderm –làm đẹp da, tăng cường sức khỏe chưa ạ? Có tác dụng k ạ?

10. minhanh12

minhanh12 New Member

• 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Vâng, tại lúc đầu thấy nhiều loại k biết chọn sao. Giờ thì cũng hiểu sương sương rùi. Thui cứ theo kinh nghiệm của chị ạ

11. MaiTram94

MaiTram94 New Member

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn đã chia sẻ

12. duymanh1983

duymanh1983 New Member

• 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ nào sinh xong mà da thấy bị sạm hơn thì thử mua cải serum lumos detox skin mà dùng nhé
    thành phần chủ yếu vitamin c và thực vật chọn lọc nên an toàn, kể cả da nhạy cảm cũng dùng đc. e dùng hết 1 lọ thấy da cải thiện đáng kể đó ạ, đỡ hẳn khoản sần sùi, thâm sạm luôn ấy. em này thải độc ban đêm hiệu quả cực, dùng xong sáng hum sau thấy da cưng lắm