Trị sẹo bằng laser co2 và bôi thuôc contractubex xin bác sĩ tư vấn

Trị sẹo bằng laser co2 và bôi thuôc contractubex xin bác sĩ tư vấn

Chia sẻ trang này

1. Hunghung88

Hunghung88 New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 5,611 Lượt xem

• 2 Lượt trả lời

Thưa bác sĩ là e bị sẹo lồi ở mũi do mụn để lại, và e mới đi bắn lase co2 ở thẩm mĩ viện về được 1 tháng, sau khi bắn vết bắn đóng vảy và khoảng 1 tuần sau bong ra, lúc vảy mới bong ra này vết sẹo đã xẹp gần như 100% chỉ còn lại vết đỏ, và e được tmv dặn là bôi contractubex từ lúc bong vảy khoảng 1 đén 2 tháng sau, nhưng bôi đến ngày thứ 15 e thấy các vết sẹo bắt đầu mọc dần trở lại ( e cũng xác định nó sẽ mọc lại vì thẩm mĩ viện họ bảo bắn lần đầu chỉ xẹp đc khoảng 50%, và phải bán khoảng 2, 3 lần mới xẹp đc 90%) và cho đến bây giờ khoảng 1 tháng thì e thấy có chỗ đỡ hơn nhưng chỉ 1 chút, nhưg cũng có vùng e thấy còn mọc lại vết sẹo sần sùi hơn vết sẹo cũ, và đỏ hơn, mặc dù e vẫn bôi contractubex đều đặn từ ngày bong vẩy đến giờ, vậy cho e hỏi bác sĩ liệu nhưng vết đỏ gồ ghề đã mọc lại này của e cứ kiên trì bôi thuốc thêm 1 2 tháng nữa thì nó có xẹp lại được không ạ, vì e cũng nghĩ vì vết sẹo đag trong quá trình lành chưa xog nên nó vẫn đỏ và căng lên, sau này lành hẳn nó sẽ xẹp xuống, hay nó đã mọc lên rồi thì k xẹp xuống được nữa. Vậy bác sĩ có thể cho e xin câu trả lời đc ko ạ. E xin cám ơn bác sĩ.

2. Hunghung88

Hunghung88 New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Upppppppppppp

3. evil2205

evil2205 New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn post ảnh tình trạng lên cho mọi người tham khảo được không ?

Chủ đề của tuần