Trị sẹo thâm bằng nghệ tươi hiệu quả thật ko mọi người?

Trị sẹo bằng nghệ tươi hiệu quả thật ko mọi người?

Chia sẻ trang này

1. nguoi den sau

nguoi den sau New Member

• 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

• 137,151 Lượt xem

• 55 Lượt trả lời

Em nghe mách là trị sẹo bằng nghệ tươi bằng cách xay nhuyễn nghệ tươi, sau đó đem trộn với mật ong. Trộn đều nghệ tươi với mật ong thành một hỗn hợp đặc sệt. Để một lát cho đến khi mật ong thấm vào nghệ tươi. Dùng hỗn hợp này đắp lên vùng bị sẹo thâm sẽ giảm tình trạng bị sẹo đặc biệt là trị sẹo lồi. Đây là biện pháp đơn giản và hiệu quả cho các trường hợp vết thương đang lành da. Có thật cách này trị hiệu quả thật ko mọi người? Trị tốt thật thì bao lâu là khỏi hẳn?

2. maithuong

maithuong Member

• 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị sẹo dùng nghệ tươi tất nhiên hiệu quả rồi, trước đến nay người ta vẫn dùng nghệ trị mụn mà, nhưng
    Nghệ tươi trị sẹo thâm tốt nhất đó bạn. Chứ sẹo lồi trị bằng nghệ tươi thì mình nghĩ hơi khó.

3. hoahongden

hoahongden Member

• 308 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

@nguoidensau Nghệ tươi trị sẹo là bài thuốc dân gian mà các cụ ta hay dùng, mình thấy cũng hiệu quả, nhất là với các vết thường vừa tróc vẩy rồi bôi luôn hiệu quả sẽ rất nhanh, nhưng sẹo bị lâu rồi cũng khó nói lắm. Còn kết hợp với mật ong cũng rất phổ biến và độ hiệu quả cũng cao hơn, nhưng sẹo lâu năm chắc khó được.
    Nếu là sẹo lâu năm, thì bạn tham khảo ở đây xem: cách trị sẹo lâu năm hiệu quả

4. bachhop

bachhop Member

• 117 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trị sẹo bằng nghệ tươi tốt mà bạn, cái này ai mà đủ kiên trì thì mới thấy được
    Trị hiệu quả nhanh thì cũng chỉ khi bạn dùng nó khi mới bị sẹo thôi, chứ mà sẹo lâu năm thì còn lâu lâu đó bạn

5. bangbang

bangbang Member

• 206 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trị sẹo bằng nghệ tươi hay được áp dụng lắm nhưng là phải với vết sẹo vừa tróc vẩy, và phải kiên trì áp dụng. Còn với sẹo lâu năm thì việc dùng nghệ tươi cũng rất khó, hầu hết các vết sẹo lâu năm đều rất khó áp dụng cách tự nhiên.

6. hoakhoi

hoakhoi Member

• 38 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nói chung thì có đó bạn, nếu bạn kiên trì dùng cả vài tháng đến năm. Mẹ mình chỉ dùng nghệ trị sẹo thôi mà giờ da vẫn đẹp, ko có nám hay sẹo gì đâu, nhìn thích lắm nhé

7. Maria Sakura

Maria Sakura Member

• 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị sẹo bằng nghệ tươi cũng chỉ nên áp dụng ngay từ khi mới bị mụn thôi, còn khi đã bị mụn nhiều nhiều và lâu lâu thì nó cũng khó khỏi lắm đó bạn. Nếu bạn đủ kiên trì thì cứ thử xem có khi lại trị được đó

8. tuyettrang

tuyettrang Member

• 95 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nghệ tươi luôn được ông bà ta từ xưa tin dùng, dùng nghệ tươi trị sẹo cũng tốt, tuy nhiên nếu là các vết sẹo vừa tróc vẩy thì có thể được, chứ sẹo đã lâu thì rất khó có hiệu quả.
    c thử tham khảo mấy loại kem trị sẹo, thuốc trị sẹo xem sao?

9. ngayhanhphuc

ngayhanhphuc New Member

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị sẹo bằng nghệ tươi phổ biến lắm, ngoài ra có thể dùng nha đam cũng được
    Nha đam sạch sẽ hơn, nó lại ko gây vàng da, chỉ có bóc vỏ rồi bôi lên chỗ bị sẹo là được, đơn giản quá đi chứ

10. Ninh Giang

Ninh Giang Member

• 32 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Dùng nghệ trị sẹo tiện lợi là chính đó bạn, nghệ tươi thì nhà ai chẳng có nào, cứ bị thương 1 cái là bôi vào, thế là có hiệu quả đó, có phải như mình đi kiếm bột nghệ mua về đâu mà phải chờ với cả đợi

11. muasaobang

muasaobang Member

• 129 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trị sẹo bằng nghệ tươi thì lâu nay các cụ vẫn dùng và truyền cho con cháu, dùng nghệ tươi chỉ với những vết thương mới hết vảy và vết sẹo mới hình thành, còn nếu vết sẹo đã được hình thành từ lâu thì rất khó để có thể trị được hoàn toàn.

12. Hương Lan

Hương Lan Member

• 55 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị sẹo bằng nghệ tươi là phương pháp tự nhiên nên chắc cũng lâu lâu mới khỏi thôi, có phải phương pháp hiện đại đâu mà nhanh khỏi
    Còn nói về hiệu quả thì tất nhiên có hiệu quả rồi, chỉ tội là lâu khỏi thôi đó

13. quynhtrang

quynhtrang New Member

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E thấy c nói đúng đấy. Nhưng mà đối với những vết sẹo mới, người ta có thể dùng nghệ tươi để bôi trực tiếp lên vết sẹo đó. Ko cần phải say nhuyễn, rồi trộn với mật ong như chị chủ top nói đâu. Nhưng mà phải kiên trì, làm liên tục trong khoảng 2 tuần mới mờ vết sẹo dần đc các chị ah.

14. bibicasa

bibicasa Member

• 42 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị sẹo bằng nghệ tươi mình cũng nghe nói nhiều. Lần nào mình bị xước da hay mụn bà mình đều bảo mình bôi nghệ ko có thành sẹo, mình cũng chỉ có bôi nghệ thôi mà ko bị sẹo nè, tác dụng lắm nha

15. duy duy

duy duy New Member

• 26 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trị sẹo bằng nghệ tươi hiệu quả mà, nên kết hợp nghệ tươi và mật ong sẽ giúp nâng cao tác dụng trị sẹo. Xay nhuyễn nghệ tươi, sau đó đem trộn với mật ong. Trộn đều nghệ tươi với mật ong thành một hỗn hợp đặc sệt. Dùng hỗn hợp này đắp lên vùng bị sẹo thâm sẽ giảm tình trạng bị sẹo đặc biệt là trị sẹo lồi. Đây là biện pháp đơn giản và hiệu quả cho các trường hợp vết thương đang lành da. Với biện pháp này sẽ làm giảm nguy cơ bị sẹo một cách tối đa.

16. dieuthuy90

dieuthuy90 Member

• 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trị sẹo bằng nghệ tươi lâu khỏi, mà lại còn bị vàng da nữa chứ, mình thấy là ko nên dùng đâu
    Nếu là mình thì mình chọn mua thuốc bôi, ko thì đi thẩm mỹ viện trị bằng công nghệ hiện đại, dùng pp dân gian thì lâu khỏi lắm, mà khả năng khỏi hẳn thì ko có đâu

17. vương mai

vương mai New Member

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị sẹo bằng nghệ tươi bôi trực tiếp lên da là tốt rồi đó, nó ko có tác dụng trị sẹo thì cũng có tác dụng làm da đều màu và đẹp hơn :D Nếu như da mới bị sẹo xong da thường bị trắng lên, càng dễ bị bắt nắng, do đó dùng nghệ làm da màu vàng hơn, đều màu hơn đó

18. toicodon

toicodon Member

• 118 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Theo Trưởng phòng Kế hoạch tổng hợp Viện Bỏng quốc gia, TS Nguyễn Viết Lượng cho biết: “Bôi nghệ vào vết sẹo rất nguy hiểm. Trên thực tế, tỉ lệ dị ứng nghệ rất cao, có thể làm sẹo thêm trầm trọng”. Nghệ chỉ có tác dụng là kích thích liền vết thương, chứ không có hiệu quả làm liền sẹo hay giảm vết thâm như dân gian quan niệm. Thêm nữa, việc dùng nghệ ở thời điểm nào cần phải rất thận trọng, nhất là ở những người có cơ địa dễ dị ứng. Vì nếu bôi nghệ không đúng sẽ làm loét vùng da non tại vết thương

19. Bà mẹ trẻ

Bà mẹ trẻ Active Member

• 662 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Nghệ tươi từ xưa đã được dùng trị sẹo rồi mà nên tất nhiên rất hiệu quả, hiệu quả nhất với vết thương đang lên da non còn nếu đã hình thành sẹo rồi thì hiệu quả giảm đi nhiều

20. Mèo vằn

Mèo vằn Member

• 351 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Nghệ tươi trị sẹo dùng từ ngàn xưa nhưng chỉ có tác dụng hiệu quả với vết thương nhỏ, vùng da nhỏ thôi chứ vết thương lớn thì nghệ không hiệu quả đâu. lúc đó nên dùng kem chuyên dụng trị sẹo hoặc qua thẩm mỹ viện trị sẹo lồi là tốt nhất.