Trị sẹo thâm bằng nghệ tươi hiệu quả thật ko mọi người? | Page 2

Trị sẹo bằng nghệ tươi hiệu quả thật ko mọi người?

Chia sẻ trang này

1. Kim Cương

Kim Cương New Member

• 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

2. Dòng đời

Dòng đời Member

• 104 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Re: Trị sẹo bằng nghệ tươi hiệu quả thật ko mọi người?
    Uhm hình như với vết sẹo lâu rồi thì nghệ hay kem trị mụn đều không có hiệu quả mấy đâu thì phải. Mà với vết thương mới các bạn phải đợi cho đến khi lên da non rồi thì mới được bôi nghệ. Bôi nghệ quá sớm sẽ làm vết sẹo sau này thâm đen đấy!

3. Q_Q

Q_Q New Member

• 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình nghĩ nếu vết sẹo mới hình thành, vết thương đan lên da non thì trị bằng nghệ tươi rất tốt. vì nghệ tươi chống viêm liền sẹo mà. nếu bạn dùng nghệ mà ko hợp thì thử tham khảo: các cách trị sẹo lồi tại nhà xem sao nhé. Thấy nhiều chị em chia sẻ khá hay.

4. con gái lớn

con gái lớn Member

• 107 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình nghe nói bôi nghệ tươi khi da còn non sẽ tác động đến các sắc tố da khiến vùng da bị sẹo thâm đen và bóng lên nữa cơ. Mà nếu bị dị ứng với nghệ thì còn làm loét vùng da non tại vết thương nữa đấy!hjc. Mọi người cẩn thận khi trị sẹo bằng nghệ tươi nhé

5. Bé Khủng Long

Bé Khủng Long Member

• 117 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thế thì phải đợi vết thương lên da non được vài ngày hay vài tuần thì mới được bôi nghệ tươi hả chị? Lần trước em bị sẹo thâm ở tay. Sẹo cũng lâu rồi mà em cũng học người ta trị sẹo bằng nghệ tươi. Nhưng chả thấy hiệu quả gì cả.hjc

6. toicodon

toicodon Member

• 118 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình nghĩ cứ đợi vết thương lên da non hẳn đã rồi hãy bôi nghệ. Chắc chỉ sau vài ngày là ổn rồi. Bạn chủ thớt bị sẹo thâm lâu năm thì cứ thử bôi nghệ với mật ong đi. Chúng có tác dụng làm mờ vết thâm mà. Chứ trị sẹo lồi lâu năm bằng nghệ thì khó đấy

7. Dòng đời

Dòng đời Member

• 104 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng thấy như thế! Nghệ tươi không trị được sẹo lồi đâu. May ra thì trị được sẹo thâm lâu năm thôi. Mà những vết sẹo thâm lâu năm cứ để tự nhiên thì dần dần cũng mờ đi đúng không mọi người?:D

8. Tuyết Lạnh

Tuyết Lạnh Member

• 104 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình thấy những vết sẹo thâm nhỏ thì có thể mờ đi theo thời gian chứ vết sẹo thâm lớn thì không đâu. Trị sẹo bằng nghệ tươi chắc chắn hiệu quả rồi bạn. Bất cứ ai cũng không thể phủ nhận tác dụng của nghệ trong việc làm mờ sẹo ah

9. Alice

Alice Active Member

• 734 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Dùng nghệ trị sẹo là tuyệt vời nhất rồi còn gì. vừa hiệu quả lại vừa ko hại da, kinh nghiệm nghìn năm của cha ông truyền lại thì ko sai đâu

10. chuột mickey

chuột mickey Member

• 106 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nếu ai dùng nghệ cũng có hiệu quả thì cần gì đến các loại thuốc trị sẹo hay thẩm mỹ hả bạn? Như mình có mấy cái vết sẹo thâm do muỗi đốt mà bôi nghệ tươi chẳng có hiệu quả gì cả__sss

11. ngan

ngan New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nghệ tươi hịu quả lắm đó bạn . kì trước mình pị phỏng ở tay tha nghệ tươi len cái tróc ra bây h hk còn thấy 1 vết nào nữa . khuôn mặt mình cũng zị , do sài kem trị mụn bạch liên cái nó nổi mí zết thâm lên nhìn thấy gê lun mình cũng dùng nghệ h mí cái zết thâm mờ mờ zòi hjhj

12. minhtamnd

minhtamnd Active Member

• 208 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Ý bạn là thoa trực tiếp nghệ tươi lên vết sẹo đúng không? nhà mình hiện tại có 1 lọ bột nghệ bà chị cho không biết dùng bột nghệ có được không?

13. Tuni

Tuni Active Member

• 812 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Bôi nghệ tươi sớm thì sẽ liền sẹo được thôi mà, nhưng phải bôi sớm chứ muộn chỉ cần vài hôm là đã khác đi nhiều rồi. Vết thương lên da non là phải bôi ngay

14. tathuhien

tathuhien Member

• 101 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

sẹo thâm nếu mới hình thành thì dùng nghệ còn có tác dụng, chứ nếu sẹo lâu rồi thì ko ăn thua đâu ah. chắc phải đi bệnh viện hoặc thẩm mỹ viện thôi.

15. muabuonsao

muabuonsao New Member

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ôi, có lần em đau khổ cả tháng trời vì cái cách trị sẹo bằng nghệ tươi tại nha này rồi. Chả là lần trước ngã xe em có 1 vết thương khá lớn ở gần đầu gối. Nghe tin nghệ tươi trị sẹo tốt em mua ngay cả 5 lạng về dùng dần. Nhưng khổ 1 nỗi là sẹo chưa lành hẳn em đã xí xớn bôi luôn. thành ra bh vết sẹo vẫn thâm xì không thế xóa được :))

16. hoasung12

hoasung12 Member

• 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cũng từng tham khảo cả các uống nghệ tươi vối sữa không đường, cả cách bôi mặt trực tiếp nhưng không ăn thua gì nên từ bỏ. Đã có chị em nào thành công chưa? Thực hiện trong bao lâu vậy ạ?

17. lê thị hoài thu

lê thị hoài thu New Member

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghẹ trị được mỗi sẹo thâm. mà cũng làm bẩn da bẩn tay nên mình hạn chế áp dụng lắm. Nếu có điều kiện, các chị cứ mua dematic ultra về dùng xem có đỡ không. Nhớ là sẹo mới hình thành được 1, 2 tháng mới ok nhưng chưa lành hẳn là thâm luôn đó, mãi mãi không bao giờ đỡ.

18. Võ Thùy Anh

Võ Thùy Anh New Member

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có nghe nói sẹo thâm thì nên dùng nghệ tươi hoăc bột nghệ đều được đúng không? Tuy nhiên chỉ những vết sẹo mới hình thành được từ 1-3 tháng thôi chứ lâu khoảng chục năm thì kem hay thuốc trị sẹo cũng bõ tay rồi.

19. Ngọc Hoa Nguyễn

Ngọc Hoa Nguyễn New Member

• 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cá nhân mình thấy trị sẹo bằng nghệ tươi sẽ không hiệu quả đâu. Ngay như kem nghệ Thái dương chiết xuất từ nghệ cũng không ăn thua. Loại này chỉ phù hợp với sẹo mụn mới bị thâm thôi, hoàn toàn không thể điều trị thành công được.

20. Thanh Huyền

Thanh Huyền Active Member

• 588 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Nghệ được dùng trị vết thâm từ xa xưa rồi mà, dùng nghệ là cách phổ thông nhất rồi các bạn ạ.