Chữa trị sẹo lồi lâu năm bằng cách nào hiệu quả thế cả nhà?

Trị sẹo lồi lâu năm bằng cách nào hiệu quả thế cả nhà?

Chia sẻ trang này

1. hoalyly

hoalyly Member

• 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

• 73,432 Lượt xem

• 56 Lượt trả lời

Chữa trị sẹo lồi lâu năm bằng cách nào hiệu quả thế cả nhà? Ngày mình còn bé, không cẩn thận nên để ngã xe, sau đó để lại vết sẹo lồi khá lớn phái trên gần đầu gối, vết sẹo đấy hình thành cũng từ lúc còn nhỏ, cũng không để ý nhiều nên để mặc, giờ cũng được mấy năm rồi. Mình giờ cũng thích diễn đẹp nên cũng hay váy vóc, quần sooc, nhưng mỗi lần thấy sẹo lại chẳng dám mặc ra ngoài đường, cứ cảm thấy ngại ngại. Mọi người ai biết cách chữa trị sẹo lồi lâu năm hiệu quả nhất thì giúp mình nhé.

2. congiola

congiola Member

• 369 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Re: Trị sẹo lồi lâu năm bằng cách nào hiệu quả thế mọi người?

Mình thấy sẹo lồi cũng khá là khó trị mà nhất lại là sẹo lồi lâu năm thì càng khó hơn, nếu muốn trị bằng tự nhiên chắc là khó có hiệu quả. Mình nghĩ bạn có thể đến thẩm mỹ viện để điều trị, mình thấy có phương pháp lăn kim trị sẹo cũng phổ biến lắm hoặc trị bằng laser thử xem.

3. maylangthang

maylangthang Member

• 293 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trị sẹo lồi lâu năm mà muốn hiệu quả thì theo mình là đến các bệnh viện da liễu hay các trung tâm thẩm mỹ mà trị. Giờ nhiều cách trị sẹo hiện đại lắm như lăn kim, tế bào gốc, laser...Cứ chọn mấy chỗ uy tín, đảm bảo rồi làm cho dứt điểm.

4. babonghong

babonghong Member

• 116 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Re: trị sẹo lồi lâu năm bằng cách nào hiệu quả thế cả nhà?

Có ai trị sẹo lồi lâu năm tại kangnam chưa, thây bảo bên này trị khỏi đến 90% đấy ah?

5. muaha

muaha Member

• 425 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trị sẹo lồi lâu năm chỉ có đến Thẩm mỹ viện thôi bạn ạ, sẹo lồi đã rất khó trị rồi, mà lâu năm thì với các phương pháp tự nhiên rất khó, bôi thuốc cũng không cải thiện được nhiều, đến TMV thì chắc có thể trị hiệu quả cao hơn, giờ thẩm mỹ viện trị sẹo lồi bằng nhiều phương pháp lắm, bạn cứ tìm hiểu rồi chọn cho mình phương pháp phù hợp.

6. hoamay

hoamay Member

• 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị sẹo lồi lâu năm với Scar Esthetique có tốt thật ko nhỉ, bạn quyetueh giới thiệu kỹ cứ như quảng cáo làm mình lại thấy lo khi dùng đấy
    Bạn bán thuốc à bạn?

7. maikhoa

maikhoa Member

• 39 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có thể trị sẹo lồi lâu năm bằng cách dùng rau má giã lấy nước, rồi bôi lên á???
    Bạn này mơ mộng quá, muốn trị được sẹo lồi lâu năm mà dễ thế thì ai cũng làm và ko ai bị sẹo lồi rồi nhá!!!

8. ốc biển

ốc biển Member

• 86 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Re: Trị sẹo lồi lấu năm bằng cách nào hiệu quả thế mọi người ơi?

Kem trị sẹo scar esthetique cũng khá đắt đấy, giá cứ tầm khoảng hơn 1 triệu thì phải, nhưng mình thấy quảng cáo hay giới thiệu cái gì chả tốt, mình thấy phải hợp thuốc thì may ra mới có hiệu quả, với lại sẹo lâu năm rồi thì cũng khó trị lắm.

9. tuyettrang

tuyettrang Member

• 95 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thuốc scar esthetique thấy giới thiếu thì có vẻ tốt nhỉ, nhưng không biết bạn trên trị sẹo lồi hiệu quả thật không, chứ bài giới thiệu cái nào cũng nói tốt hết nhưng khi sử dùng chả tháy ăn thua, với lại giá cả kem cũng đắt hỉ, hơn 1 triệu mà ko biết dungfbao nhiêu lọ mới hết đc sẹo.

10. hoahongtim

hoahongtim Member

• 142 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị sẹp lồi mà lại là lâu năm mấy phương pháp như rau má chắc khó trị được lắm, còn dùng thuốc thì chắc cải thiện được 30-40% thoi chắc không hết đươc hoàn toàn, với sẹo lồi lâu năm thì mình nghĩ phâir di thẩm mỹ viện mặc dù tốn kém nhưng để khỏi hoàn toàn chắc chi có cách đấy. Chị em nào bị tham khảo bên tmv kangnam, Spa ý lan, Mai Hoa xem nhé

11. Nguyễn Phương Phương

Nguyễn Phương Phương Member

• 37 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trị sẹp lồi lâu năm không đơn giản đâu, ko dùng mấy phương pháp tự nhiên được đâu, phải dùng đến phương pháp điều trị y tế để giảm vết sẹo đấy. Theo mình biết thì có các phương pháp này này:
    - Bôi hoặc uống thuốc theo toa
    - Tiêm Steroid
    - Laser hoặc bức xạ trị liệu
    - Cryotherapy (dùng nitơ lỏng)

12. prettyboy

prettyboy Member

• 42 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị sẹp lồi lâu năm với Scar Esthetique thấy nhiều người giới thiệu phết. Sản phẩm kem trị sẹo hàng đầu đến từ nước Mỹ nhưng ko biết có hợp với da người Việt ko mọi người?
    Mình dùng kem này có bị dị ứng hay tác dụng phụ ko ak?

13. thulien00

thulien00 Member

• 53 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trị sẹp lồi lâu năm với Scar Esthetique thì bao lâu thì khỏi ấy nhỉ? Mình thấy cũng có nhiều người nhắc đến loại thuốc này, cơ mà trị được chắc cũng phải chờ lâu lâu, ko nhanh được đâu
    Mà cái kem này tận là hàng mỹ, muốn mua chắc cũng chẳng đơn giản đâu

14. bitbitbit

bitbitbit Member

• 72 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Re: Trị sẹo lồi lâu năm bằng cách nào hiệu quả thế cả nhà?

Trị sẹo lồi lâu năm thì càng phải kiên trì thôi, ko thể trị nhanh được đâu
    Mà đi mua thuốc trị sẹo về dùng cũng tốt, dùng mấy phương pháp tự nhiên thì đến bao giờ mới xong

15. ngọc mỹ

ngọc mỹ New Member

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị sẹo lồi lâu năm với Scar Esthetique có vẻ được này, mình ko biết nó có thật là sản phẩm kem trị sẹo hàng đầu đến từ nước Mỹ ko nhưng thấy nhiều người bảo nên dùng cái này vì nó tốt lắm
    Nói chung cứ thử mua về dùng thì may ra mới có tác dụng được

16. maibeo87

maibeo87 Member

• 48 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Scar Esthetique trị sẹo lồi hiệu quả đó bạn, mình mới dùng có 1 tuần thôi mà đã thấy tác dụng rồi đấy
    Có lẽ mình sẽ kiên trì dùng ít nhất tầm 3 tháng gì đó, có khi lại khỏi hẳn sẹo lồi, thế thì quá tốt

17. Tuyết tuyết

Tuyết tuyết Member

• 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị sẹo lồi lâu năm ở thẩm mỹ viện thì mình thấy có phương pháp trị sẹo lồi bằng laser mọi người khen là hiệu quả tốt, xoá sạch sẹo luôn
    Ở Hà nội, mình thấy trị sẹo ở Kangnam, hoặc Bally được nhiều người nhắc đến lắm. Bạn thử tham khảo xem nhé.

18. nhomaingayay

nhomaingayay Member

• 119 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hiện nay, công nghệ Laser CO2 được coi là công nghệ laser hiện đại giúp trị sẹo lồi hiệu quả cao nhất bạn ah. Các mô sẹo lồi thường nhô lên khỏi bề mặt da, vì vậy đầu tiên cần sử dụng tia laser CO2 thông thường để làm phẳng và loại bỏ bớt mô sẹo. Khi các mô sẹo đã phẳng hơn thì điều trị kết hợp bằng Laser CO2 phân tách, với tính năng bóc tách và tái thiết lập cấu trúc làn da từ lớp trung bì, nhờ đó nhanh chóng làm phẳng vết sẹo lồi đấy

19. dungnguyen12

dungnguyen12 New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nghe nói có cả phương pháp phẫu thuật cắt bỏ phần da bị tổn thương đấy các bạn ạ :( cái này thì mình thấy ít người dùng thì phải. chắc là vì đắt quá

20. matmun

matmun Member

• 111 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Lần đầu mình mới nghe đến cách trị sẹo lồi này đấy bạn ah. Ý bạn là cắt phần sẹo lồi đi ấy hả? Bạn nói rõ hơn về phương pháp này được không?