Chữa trị sẹo lồi lâu năm bằng cách nào hiệu quả thế cả nhà? | Page 2

Trị sẹo lồi lâu năm bằng cách nào hiệu quả thế cả nhà?

Chia sẻ trang này

1. thocon

thocon Member

• 121 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

trị sẹo lồi lâu năm bằng cách nào hiệu quả thế cả nhà?
    Phương pháp phẫu thuật này được chỉ định khi sẹo lồi không đáp ứng với các phương pháp điều trị khác hoặc sang thương quá lớn. Các bác sĩ sẽ cắt bỏ sẹo và khâu kín, ghép da với mảnh da ghép toàn phần hay ghép da mỏng để giảm lực căng trên toàn bộ da được khâu. Tỷ lệ tái phát 50-80% bạn ah

2. chuột mickey

chuột mickey Member

• 106 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Re: trị sẹo lồi lâu năm bằng cách nào hiệu quả thế cả nhà?
    Ui nếu vậy thì với những vết sẹo lồi thông thường thì mình không làm theo cách phẫu thuật sẹo lồi được ah. Mà phương pháp này nghe sợ quá. Dùng laser co2 hay new elight còn hơn ấy

3. tuyetmuahe

tuyetmuahe Member

• 112 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ui sao mình lại tìm hiểu thấy phương pháp phẫu thuật bằng laser không ngăn được sẹo lồi tiến triển và sự tái phát hả bạn? Quảng cáo trị sẹo bằng laser có hiệu quả vĩnh viễn liệu có tin được không? Sẹo lồi khó điều trị mà lại dễ tái phát ah

4. Bé Khủng Long

Bé Khủng Long Member

• 117 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thế nghĩ là sao hả chị? Mình mất hàng chục triệu đi trị sẹo lồi bằng laser mà sau này sẹo lồi vẫn có thể tái phát ư? :( Hay đấy chỉ là laser thế hệ cũ thôi. Dùng laser co2 thì sẹo có tái phát không ah?

5. Thỏ trắng

Thỏ trắng Member

• 107 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình nghĩ trị sẹo lồi kể cả bằng laser co2 thì cũng không ngăn chặn được sự tái phát của sẹo lồi đâu. May ra thì có hiệu quả trong vài năm thôi. Dù sao thì cũng không thể tin vào quảng cáo trị sẹo vĩnh viễn được đâu

6. hoxuanhuong

hoxuanhuong Member

• 118 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Uhm ngay cả khi đến bệnh viện thì cũng không có cách ngăn cản sự tái phát của sẹo lồi mà. Ở bệnh viện có nhiều phương pháp trị sẹo lồi lắm. Tiêm thuốc, xạ trị, phẫu thuật, băng ép, laser,....Chẳng biết cách nào hiệu quả nhất cả :(

7. Mẹ bé Bo

Mẹ bé Bo Member

• 103 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nếu đến bệnh viện thì các bác sỹ sẽ khám và lựa chọn phương pháp trị sẹo phù hợp nên mình không phải lo đâu bạn -_-

8. Ngọc Hoa

Ngọc Hoa Member

• 167 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Sẹo lồi lâu năm thì chỉ có cách đến thẩm mỹ viện thôi các bạn nhé, dùng mấy cách thiên nhiên kia ko hết đc đâu. Thề luôn đấy

9. Red Demon

Red Demon Member

• 284 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trị sẹo lồi thì nên đến thẩm mỹ viện nào bạn nhỉ? giờ thẩm mỹ viện mọc lên như nấm ấy

10. dungbeo

dungbeo Active Member

• 379 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

ớ dùng kem trị sẹo lồi cũng được mà mẹ nó,em thấy đến tmv tốn kém lắm

11. minhtamnd

minhtamnd Active Member

• 208 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

đợt trước bị ngã xe, bị cái sẹo lồi to tướng ở trên đầu gối dùng thuốc mãi cũng chẳng ăn thua :( có khi phải đầu tư chuyến đền tmv xem sao

12. ThaiPhuong

ThaiPhuong Active Member

• 509 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

À à, công nghệ này tớ cũng nghe nói rồi. Chi phí chỉ tầm 8tr thôi, nếu so với các công nghệ khác thì có khi còn rẻ hơn mà hiệu quả lại cao hơn đấy

13. Buồn ơi chào mi

Buồn ơi chào mi Active Member

• 544 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Như vậy là phải đến tmv trị sẹo lồi chứ tại nhà ko trị đc các bạn nhỉ? :-/ Thấy nhiều người chia sẻ nhiều cách trị tại nhà lắm mà

14. vietanhhy

vietanhhy Member

• 85 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Sẹo mới hình thành thì mấy cách chữa sẹo mới hiệu quả chứ sẹo lồi lâu lăm khó khỏi lắm phải đến tmv mà chữa. nhưng ko biết trị sẹo lồi ở đâu tốt nhất nhỉ?

15. hangnguyen

hangnguyen Member

• 455 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Đúng rồi đó. lâu lăm thì đến tmv đi chứ đừng phí công áp dụng kem trị sẹo với các loại mặt nạ hay tương tự bạn nhé.

16. Mèo vằn

Mèo vằn Member

• 351 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Đến tmv trị sẹo thì tấm mấy lần sẽ khỏi các bạn nhỉ? Liệu có phải đi lại nhiều ko? :-/ Nếu ít phải đi lại thì mình cũng đến. :D

17. buitrami

buitrami Active Member

• 245 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

2-3 lần đó bạn cũng còn tùy thuộc vào tình sẹo của bạn nữa , đi lại có mấy lần mà trị được sẹo có phải tốt qúa k?

18. Gigi

Gigi Active Member

• 540 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trị sẹo đi lại tầm 2-3 lần thì chấp nhận đc bạn ạ. Chứ dùng cách đắp mặt nạ hay bôi kem ko khỏi hẳn đc, nhất là sẹo lồi lâu năm, do đó bỏ công đến tmv vài lần hay hơn

19. lê thị hoài thu

lê thị hoài thu New Member

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị sẹo lồi thì tùy vào đặc điểm và tính chất của sẹo ấy thôi ạ. Nếu sẹo nhỏ thì đắp tinh chất, chiếu laser. Còn sẹo to thì cắt bỏ rồi tái tạo da là ok các chị ạ. Nói chung sẹo lồi thì không khó chữa. còn sẹo lồi lâu năm thì khó hơn tí xíu thôi.

20. mẹ bé shin

mẹ bé shin Member

• 189 Bài viết

• 2 Được cảm ơn