Chữa trị sẹo lồi lâu năm bằng cách nào hiệu quả thế cả nhà? | Page 3

Trị sẹo lồi lâu năm bằng cách nào hiệu quả thế cả nhà?

Chia sẻ trang này

1. Lê Thùy Hoa

Lê Thùy Hoa Member

• 57 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sẹo lồi cũng dễ thôi, có lần mình chứn kiến bác sĩ phẫu thuật cắt bỏ sẹo lồi cơ mà, do sẹo quá to, tiêm không xẹp được hết ấy. Nhìn ghê lắm.

2. Hoàng200591

Hoàng200591 New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình là con trai 25t rồi. bị một sẹo lồi khá to ở ngực tầm 2 đốt ngon tay út đó 8 năm rồi .rất mặc cảm ko giám mặc áo hở cổ toàn áo phông cổ trong khó chịu lắm. đợt vừa rồi mình đi viện 108 điều trị sẹo. Bác sĩ bảo sẹo này sẽ bị ngứa khó chịu và sẽ có xu hướng phát triển rộng ra. có 2 cách điều trị là cắt sẹo và tiêm thuốc. Bác sĩ chọn cho mình cách tiêm thuốc cho nhẹ nhàng. Mình theo lời BS ra mua thuốc kenacort 80, về bs tiêm thẳng vào sẹo và đục lỗ sẹo bằng laze co2. Luc mới xong nhìn sợ lắm như tổ ong ý. Nhưng đến hôm này mình điều trị dc 10 hôm rồi. sẹo đã xẹp gần như bằng mặt ra rồi. 20 mươi ngày nữa mình lên khám lại không biết có hết hẳn dc không. sẹo vẫn còn đỏ nhưng đã xẹp. Mình mừng điên lên dc. Nếu không bớt đỏ nhưng xẹp bằng da là mừng lắm rồi nhìn đỡ sợ hẳn ý. Bạn nào bị sẹo lồi thử đi viện 108 xem. không biết các bạn thế nào nhưng 10 ngày qua nhìn sẹo xẹp từng ngày vui lắm ý.

3. ThuThuTrần

ThuThuTrần Member

• 36 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng bị sẹo lồi mấy năm nay ở phía sau đầu gối do vết mổ, lên google search các cách trị sẹo tại nhà để thực hiện xem có đỡ không mà chẳng thấy có tác dụng gì:(:( đấy là mình kiên trì thực hiện phải 2,3 tháng liền đấy, vết sẹo cứ trơ ra đó luôn. Giờ mùa hè rồi mỗi lần đi chơi cứ phải mặc quần dài chứ không giám mặc váy hay soóc vì tự ti, chắc mình cũng phải tìm đến bác sĩ tư vấn cách trị thôi. Bạn làm ở viện 108 hết bao nhiêu, nếu vết sẹo cứ đỏ như thế thì không biết có cách nào khác để làm nó giống màu da mình không nhỉ:(:(

4. Hoàng200591

Hoàng200591 New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình quen một anh làm ở viện lên vào đó làm dc ưu tiên hay sao ý.giá rẻ hơn mọi người một chút. thuốc kenocort thì mình phải tự đi mua( hiệu thuốc Trâm Anh ở cổng viện giá 320k loại 80 ) .còn laze co2 thì mình dc tính tiền tẩy nốt ruồi lên mất 250k + 30k tiền khám.hihi. Mình cũng đang băn khoan về vết sẹo vẫn đỏ. 10 ngày xẹp bằng da rồi. 22 tháng này mình lên khám lại mình sẽ hỏi xem có cải thiện dc màu vết sẹo không.nhưng vết sẹo xẹp xuống nhìn cũng đỡ sợ hơn nhiều lắm đó. Bạn thử lên viện 108 khám xem. xuống thẳng khoa laze mua phiếu khám tại đó luôn nhé.

5. Hoa baby12

Hoa baby12 Member

• 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sẹo lồi lâu năm chỉ bị lồi không hay cả thâm nữa vậy các chị?

6. Mẹ Bông và Chíp

Mẹ Bông và Chíp Member

• 52 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sẹo lồi năm năm của chị có điện tích như nào? to không ạ? to là phải cắt đó ạ. Nếu nhỏ thì tiêm thuốc bôi tinh chất là ok cơ mà lồi to là phải cắt đi thay da.

7. nguyễn thị kim oanh

nguyễn thị kim oanh New Member

• 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo như lần trước em tự vấn bên Kangnam thì sẹo lồi có 2 cách chưa ạ: cách 1 cho sọe lồi nhỏ dưới 5cm thì tiêm vào chiếu laser cho xẹp mụn và hết thâm. Còn sẹo lồi to trên 5cm thì phải cắt và trị thâm sẹo sau khi lành da ạ.

8. Võ Thị Huyền Anh

Võ Thị Huyền Anh Member

• 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có vẻ hư cấu quá không chị? VÌ theo như em được biết thì rau má không hề có tác dụng loại bỏ hắc sắc tố mà?

9. Hà An Phương

Hà An Phương New Member

• 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao chị biêt ạ? Vậy sẹo lồi mà có màu thâm sẫm màu thì chữa thế nào ạ?

10. ThuThuTrần

ThuThuTrần Member

• 36 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Biết là thế nhưng không phải cứ áp dụng 2 cách này là hết sẹo đâu. Mình đi tìm hiểu thấy bảo những vết sẹo ở chân do vận độn nhiều nên dễ bị tái phát lại, cũng đang lo nên chưa dám đi chữa đây.

11. Ngọc Nguyễn

Ngọc Nguyễn Member

• 62 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

chị cứ thử đi khám xem sao, như sẹo lồi của em cũng chưa khỏi được mà. Nghe đồn như thế chẳng biết đâu mà lần chị ak, tốt nhất là gặp bác sĩ rồi nhờ tư vấn.

12. huyenpham664

huyenpham664 Active Member

• 207 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

nên đến các bệnh viên lớn và uy tín

13. Linh Bin

Linh Bin New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng bị sẹo lồi ở ngực giống bạn được 7 năm rồi, đi tiêm gần 10 mũi kacort rồi mà ko đỡ. Lúc đầu thì có xẹp nhưng sau 2 tháng lại phồng lên. Giờ mình đang tìm phương pháp nào chữa cho dứt điểm, chứ nản lắm rồi í ;(((

14. khietnguyen

khietnguyen Member

• 70 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn có thể tham khảo phương pháp là sẹo lồi dưới đây nhé!

>>> Xem ngay: Xóa sẹo lồi
    Là Sẹo lồi

15. hanguyenthanh.1990

hanguyenthanh.1990 New Member

• 2 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

e nghe bên kangnam trị sẹo lùi hết 100% đúng ko ạ?

16. mualaner341984

mualaner341984 New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

trị sẹo thì tốt nhất bằng các pp lăn kim, tế bào gốc, laser... và nên chọn các trung tâm chất lượng thui bạn a.

17. mualaner341984

mualaner341984 New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ết ca
    ặc,
    mình ko biê các pp này,

18. vituonglc1957

vituonglc1957 New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn