Trị sẹo lõm bằng tự nhiên cách nào hiệu quả thế cả nhà?

Trị sẹo lõm bằng tự nhiên cách nào hiệu quả thế cả nhà?

Chia sẻ trang này

1. hoaanhdao

hoaanhdao Member

• 71 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 25,120 Lượt xem

• 36 Lượt trả lời

Trị sẹo lõm bằng tự nhiên cách nào hiệu quả thế cả nhà? Mình ngày trước bị nhiều mụ trứng cá quá, do không chăm sóc kỹ nên để lại nhiều sẹo lõm, nhìn mặt cứ lỗ chỗ mà phát chán, mình đang định tham khảo vài cách tự nhiên để tự trị ở nhà cũng như muốn chăm sóc da luôn. Nhà mình ai có phương pháp nào hay thì bật mí cho các chị em cùng học tập luôn nhé.

2. maylangthang

maylangthang Member

• 293 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nếu dùng cách tự nhiên để trị sẹo bạn có thể sử dụng nha đam Nha đam được coi như thần dược làm đẹp của phụ nữ, không chỉ trị mụn mà chất nhựa của nha đam trị sẹo cũng khá hiệu quả đấy. Bạn tước vỏ xanh bên ngoiaf của 1 đoạn nha đam, sau đó bôi trực tiếp chất keo nhớt lên vùng mụn, để khoảng 15-20p thì rửa sạch mặt. bạn cứ kiên trì áp dụng cách trị sẹo lõm bằng tự nhiên này 1 tuần đắp khoảng 2-3 lần để đạt kết quả như mong muốn.

3. giodong

giodong Member

• 118 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Nếu bạn muốn dùng cách tự nhiên để trị sẹo lõm có thể dùng lá rau má. Bạn lấy lá rau má đem rửa sạch rồi giã nát, có thể đắp trực tiếp lên vùng sẹo và đẻ khoảng 15-20p, hoặc giã nát rồi chắt lấy nước bôi liên tục nhiều lần trong ngày để có kết quả tốt. với cách trị sẹo lõm bằng thiên nhiên này bạn có thể áp dụng thường xuyên để nhanh chóng thấy hiệu quả.

4. babonghong

babonghong Member

• 116 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trị sẹo lõm bằng tự nhiên thử với chanh xem. Chanh chứa số lượng axit citric lớn, là một phần của nhóm AHA có khả năng tuyệt vời để trị sẹo lõm. Uống nước chanh càng nhiều càng làm da trắng mịn và mờ vết thâm. Nước cốt chanh rất hữu hiệu trọng việc cải thiện các vết sẹo lõm do mụn đầu đen gây ra. Vắt 1 quả chanh lên một miếng vải cotton mỏng rồi đắp lên mặt một lúc, rửa sạch lại mặt bằng nước.

5. muaha

muaha Member

• 425 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trị sẹo lõm tự nhiên bạn có thể dùng mật ong với nghệ cũng rất tốt đấy. Bạn lấy 1 chút nghệ tươi đem giã thật nhuyễn, sau đó cho vào trộn đều với mật ong và thoa lên vùng sẹo, để khoảng 20p sau đó rửa lại mặt với nước ấm, cách này bạn có thể thực hiện 2-3 lần 1 tuần.

6. duyendang

duyendang Member

• 396 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Cách trị sẹo lõm bằng tự nhiên với nha đam không rõ có tốt ko nhỉ, mình thấy nha đam thường làm đẹp da, trị mụn thôi
    Nha đam có chất gì mà lại trị được sẹo lõm do mụn nhỉ? lạ quá

7. Mặt đẹp

Mặt đẹp Member

• 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cách trị sẹo lõm bằng tự nhiên với mật ong thì có ảnh hưởng cho da ko bạn? Mình thấy bảo mật ong với nghệ kết hợp tốt lắm, nhưng mà ngại làm, bạn làm có được hiệu quả cao ko, nếu đc thì mình cũng sẽ cố gắng chăm chỉ làm

8. ốc biển

ốc biển Member

• 86 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Để trị sẹo lõm bằng phương pháp tự nhiên bạn có thể sử dụng mật ong hòa trộn với 1 nhánh nha đam xay nhuyễn rồi trồn đều, sau đó đắp lên vùng sẹo trong khoảng 15-20p sau đó rửa sach mặt với nước ấm, 1 tuần có thể làm 2-3 lần.

9. dathachanh

dathachanh Member

• 63 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Kết hợp nha đam cùng mật ong cũng được hả bạn, dùng cái này nhanh hiệu quả không bạn, mình bôi bao lâu thấy có tác dụng mà mình thấy nếu dùng chắc điều trị sẹo mới thì dễ chứ mấy sẹo lâu năm rồi khó trị lắm.

10. sexy

sexy Member

• 148 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trị sẹo lõm tự nhiên bạn dùng ngải cứu thử xem. Ngải cứu chứa nhiều hoạt chất giúp khử trùng, kháng viêm và chống oxy hóa cực tốt vì vậy bạn có thể sử dụng ngải cứu để trị sẹo lâu năm.
    Để trị sẹo lõm lâu năm bằng ngải cứu, bạn hãy mua tinh dầu ngải cứu về nhà, sử dụng 1 lượng nhỏ tình dầu xoa lên vết sẹo. Không nên quá lạm dụng tinh dầu ngải cứu mà chỉ dùng 1 lượng nhỏ xoa lên vết sẹo. Massage nhẹ rồi để tình dầu thẩm thấu vào da.

11. vuabep

vuabep Member

• 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng có nghe nói dùng ngải cứu trị sẹo lõm tốt, nhưng chưa dùng cơ, bạn sexy đã dùng cách này chưa?
    Nó có thật tốt như bạn nói không, có trị sẹo lâu năm hiệu quả ko thế??

12. mysoul

mysoul Member

• 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cách dùng ngải cứu là dùng tinh dầu à, tinh dầu ngải cứu thì mua ở đâu thế mọi người?
    Nếu không mua được mình có thể tự làm đươc ko? Mình chỉ biết làm dầu dừa, còn dầu ngải cứu thì chịu

13. hoaian09

hoaian09 Member

• 60 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình thấy người ta thường làm thế này trị sẹo rỗ tự nhiên với ngải cứu này, hay bạn cũng thử cách này xem: Dùng 25g lá ngải cứu khô nấu với 1 lít nước, đậy kín nồi, đun to lửa cho sôi, đun nhỏ lửa thêm 20 phút nữa; sau đó dùng vải sô lọc lấy nước, rót vào lọ sạch đã lau khô, cất vào tủ lạnh để dùng dần. Nếu không có tủ lạnh, hàng ngày chỉ dùng 5g ngải cứu khô, nấu với 200ml nước, dùng hết trong ngày.

14. Cắt mí

Cắt mí New Member

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cái cách hoaian09 nói có phải là tự chế tinh dầu đâu! Đâu chỉ là lấy nước nấu ngải cứu mà
    Mình thấy dùng dầu dừa lấy tinh dầu còn dễ chứ ngải cứ thì chẳng biết làm sao lấy được tinh dầu cả đâu

15. ngọc mỹ

ngọc mỹ New Member

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Re: Trị sẹo lõm bằng tự nhiên cách nào hiệu quả thế cả nhà?

Trị sẹo lõm bằng phương pháp tự nhiên với chanh mình thấy cũng ko hiệu quả lắm đâu nha. Thông thường thì uống nước chanh càng nhiều càng làm da trắng mịn và mờ vết thâm thôi, còn nó chưa chắc đã cải thiện các vết sẹo lõm do mụn đầu đen gây ra đâu nha

16. maibeo87

maibeo87 Member

• 48 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị sẹo rỗ tự nhiên với ngải cứu? Cách dùng ngải cứu chẳng biết có khỏi không nhưng mà mình thấy ngải cứu trị đau đầu thì tốt, mình thấy cứ mang bác với trứng gà là chuẩn nhất, dùng cách khác thì cũng ko hay như thế , hì hì

17. Tuyết tuyết

Tuyết tuyết Member

• 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị sẹo lõm bằng thiên nhiên dùng ngải cứu thấy đơn giarn lắm nè:
    Chuẩn bị: tinh dầu cây ngải cứu
    Thực hiện: Thoa tinh dầu cây ngải cứu lên vùng da có sẹo lõm, để trong khoảng 20 phút thì rửa sạch bằng nước ấm.
    Nếu bạn chưa có sẵn tinh dầu cây ngải cứu, bạn có thể mua cây ngải cứu tươi. Chưng cất là cây để lấy nước. Rồi cũng thoa lên mặt giống như trên.

18. nhomaingayay

nhomaingayay Member

• 119 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hành tây không chỉ là một loại thực phẩm bổ dưỡng mà còn là một vị thuốc chữa rất nhiều loại bệnh. Một trong những công dụng tuyệt với của hành tây chính là trị sẹo lõm lâu lăm rất hiệu quả. Hành tây cũng có tác dụng kích thích collagen để làm đầy dần vùng da bị khuyết. Nhờ thế mà có tác dụng rất tốt cho việc là phẳng làn da.
    Cách làm: trộn hỗn hợp 30g dầu oliu và hành tây, 30g tinh dầu hoa hồng, 30g sáp ong. Đun nóng hỗn hợp trong lò vi sóng cho tới khi sáp ong tan chảy. Bắc ra và trộn thêm 2 muỗng cà phê gel lô hội, cuối cùng trộn thêm 4 viên nang vitamin E. Khuấy đều và để vào trong một lọ thủy tinh rộng miệng để dùng dần

19. dungnguyen12

dungnguyen12 New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

dầu oliu cũng có tác dụng trong việc trị sẹo các bạn nhé! mình mới biết cái này :D
    thử bôi dầu oliu cũng tốt đó :D

20. matmun

matmun Member

• 111 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình thấy hành tây trị sẹo tốt đấy các bạn ah. Một số loại kem trị sẹo nổi tiếng cũng chiết xuất từ hành tây mà. Bôi dầu oliu hay dưa chuột, nha đam thì mình nghĩ hiệu quả chắc không cao lắm đâu. Vì các cách đấy bình thường mình hay dùng để dưỡng da chứ có trị sẹo đâu