Chia sẻ cách trị sẹo lõm lâu năm trên mặt hiệu quả nhất

Trị sẹo lõm lâu năm trên mặt bằng cách nào hiệu quả nhất?

Chia sẻ trang này

1. Mẹ Coca

Mẹ Coca New Member

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 145,320 Lượt xem

• 117 Lượt trả lời

Các mẹ có biết cách trị sẹo lõm, xóa sẹo lõm lâu năm trên mặt bằng cách nào hiệu quả nhất không ạ? Ngày trước em bị thủy đậu, giờ trên mặt còn khoảng 2 đến 3 nốt sẹo lõm, muốn xóa bỏ mấy nốt sẹo lõm đó đi ko mỗi lần nhìn là e cảm thấy tự ti lắm. mà chưa biết cách trị sẹo lõm hiệu quả nào.Có bạn mách em dùng thuốc trị sẹo lõm lâu năm nhưng còn phân vân nên nhờ các giúp đỡ đây.
    Các mẹ thông thái chỉ dùm em với ạ?

thu thảo thích bài này.

2. Dung Ốp

Dung Ốp Member

• 49 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em nghĩ là phải ra thẩm mỹ viện mà xử lí thôi chứ sẹo thuỷ đậu là khó chữa lắm.Thuốc trị sẹo lõm lâu năm cũng không chắc có hết được đâu em nghĩ thế lại còn ở trên mặt nữa thì mới gọi là cần phải xử lý ngay và luôn chứ để trị sẹo rỗ mà dùng các cách tự nhiên thì khó lắm

3. Mẹ Mun

Mẹ Mun Member

• 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

4. Dáng ngọc

Dáng ngọc Member

• 73 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mẹ coca ơi. mình nghe nói rau má cũng chữa được sẹo lõm đấy, kể cả trị sẹo lâu năm. Hôm trước, bà chị cùng cty mình bị sẹo ở chân, ngày nào chị ấy cũng về giã rau má, sau đó đắp trực tiếp lên vết sẹo. thấy bảo chỉ 3-4 tháng gì đó là sẹo được cải thiện, bây giờ cũng ko còn nhìn rõ sẹo lõm trên mặt nữa. mẹ nó thử cách này xem.
    Bạn có thể sử dụng thêm cả thuốc trị sẹo lõm lâu năm để có hiệu quả tốt nhất nhá

5. kiss_rain

kiss_rain Member

• 62 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

cái này phải tìm đến thẩm mỹ viện thôi. chứ bảo trị mụn còn có cách chứ trị sẹo lõm tại nhà thì chịu :D E trị bằng bio sca bên kangnam rồi nhé. làm 4 lần và sẹo cung giảm đáng kể tầm 80% đấy. Nói chung bị sẹo lõm khổ lắm, chả có pp nào trị đc 100%, với lại điều trị cũng phải kiên trì nữa.

Ngọc Thảo thích bài này.

6. congiola

congiola Member

• 369 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mẹ coca ơi. Thử mấy cách trị sẹo lõm tại nhà này xem có hiệu quả ko. E đọc báo thấy có giới thiệu mấy cách này nên chia sẻ lên cho mẹ tham khảo.
    Trị sẹo lõm lâu trên mặt năm bằng nước: Uống nước là một trong những phương pháp giảm sẹo lõm. Nó cải thiện, lưu thông máu trong cơ thể và tăng khả năng chữa trị vết thương . Vì vậy, bạn nên uống ít nhất 7 đến 8 ly nước mỗi ngày, mỗi ly khoảng 300ml.

Trị sẹo lõm lâu năm trên mặt bằng mật ong: Người ta tin rằng mật ong cho bạn một làn da tuyệt vời và chữa lành mọi vết sưng, viêm nhiễm. Bạn có thể bôi trực tiếp mật ong lên sẹo lõm (rổ) và để thế khoảng 10 phút rồi rửa lại bằng nước sạch. Trị sẹo lõm đòi hỏi quá trình kết hợp chặt chẽ giữa khách hàng và chuyên viên tư vấn, nên việc sử dụng mật ong trong trị sẹo lõm nên theo lời khuyên của Chuyên viên thẩm mỹ.

Cách sử dụng vitamin E trị sẹo lõm:

Tẩy tế bào chết, làm sạch da để loại bỏ hết bụi bẩn, chất nhờn;
    Sử dụng 1 viên nang vitamin E (có thể mua được ở hiệu thuốc, siêu thị, cửa hàng tạp hóa…) nặn lấy dung dịch bên trong và thoa chúng lên vùng da bị sẹo. Để ít nhất 3 – 4 giờ để các dưỡng chất thấm sâu vào da. Đồng thời, bạn nên massage trên vùng da bị sẹo theo hình vòng tròn từ dưới lên trên, điều này là để kích thích sự lưu thông máu, giúp làn da trở nên mịn màng hơn.
    Rửa mặt với thật sạch và thấm khô bằng bông mềm.

vitamin E trị sẹo lõm
    Chú ý:

Thực hiện 2 – 3 lần/ tuần và làm liên tục trong vòng từ 2 – 3 tháng để thấy kết quả. Không nên sử dụng quá nhiều vitamin E làm bít tắc lỗ chân lông và gây lãng phí.

Công thức trị sẹo lõm với vitamin E được thực hiện như thế nào?

Do tính năng chống oxy hóa rất tốt của Vitamin E nên chúng được sử dụng rộng rãi trong điều trị sẹo lõm. Thực hiện điều trị sẹo lõm với vitamin E rất đơn giản:

Bước 1: Làm sạch da vùng da bị sẹo lõm để tẩy tế bào chết, chất nhờn, bụi bẩn trước khi thoa vitamin E.

Bước 2: Nặn một ít dầu trong viên nang vitamin E và thoa chúng lên vùng da bị sẹo lõm và để ít nhất 3-4 giờ đồng hồ để các dưỡng chất có trong vitamin E thẩm thấu sâu vào vùng da bị sẹo lõm. Trong quá trình này, bạn nên kết hợp massage vùng da bị sẹo lõm (nên massage theo vòng tròn từ dưới lên trên) để kích thích hoạt động lưu thông máu, giúp làn da mịn màng hơn, đặc biệt là kích thích làm đầy sẹo hiệu quả hơn.

Bất ngờ với hiệu quả trị sẹo lõm bằng vitamin E 4Thoa vitamin E lên vùng da bị sẹo lõm giúp điều trị sẹo lõm

Bước 3: Sau đó thực hiện rửa sạch mặt với sữa rửa mặt dịu nhẹ và thấm khô bằng khăn bông mềm.

Lưu ý:

+ Bạn thực hiện thoa dầu vitamin E lên vùng da bị sẹo 2-3 lần/tuần và thực liên tục trong vòng 2-3 tháng để có kết quả.

+ Không thoa dầu vitamin E quá liều lượng vừa gây lãng phí vừa làm bít tắc lỗ chân lông gây tác dụng ngược.

7. mimoasa

mimoasa Member

• 162 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

xinhdep and phungtien like this.

8. xinhdep

xinhdep Active Member

• 428 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Mấy cách tự nhiên thì cũng tuỳ từng cách xem có chữa được ko thôi bạn ah. Mình thấy cách trị sẹo lõm trên mặt bằng Dầu vitamin E hiệu quả lắm.
    Vì Vitamin E là loại “ thần dược” rất tốt cho da, bên cạnh khả năng nuôi dưỡng làn da, dầu vitamin E còn có thể sử dụng để tri seo do mụn trứng cá để lại, rất hiệu quả.
    Điều này đã được minh chứng bởi các chuyên gia thẩm mỹ. Việc điều trị bằng dầu vitamin E không những đem lại hiệu quả bất ngờ mà lại rất đơn giản và không tốn kém.

9. gaimotcon

gaimotcon Member

• 58 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

@kiss_rain: Trị ở kangnam hết bao nhiêu 1 lần thía bạn? lúc điều trị có bị đau lắm ko ah, e cũng bị sẹo lõm lâu năm nhưng thật sư e chán nản lắm, e ko biết làm cách nào cho giảm đi, e chỉ cần giảm 50 hay 60 % e cũng mãn nguyện rồi ah

10. congiola

congiola Member

• 369 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trị sẹo lõm lâu năm trên mặt chắc không áp dụng được mấy cách tự nhiên rồi. Chắc chỉ có đến các trung tâm thẩm mỹ hoặc các bệnh viện điều trị thẩm mỹ để xử lý thôi. nghe nói hiện có pp điều trị bằng lăn kim, bạn cứ đến tận nơi mấy trung tâm mà tham khảo và chọn phương pháp phù hợp.

11. Ký danh

Ký danh Member

• 240 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Uống nước mà chữa trị sẹo được thì hơi bị lạ đấy,
    Ngày nào mình cũng uống 2 lít nước mà sẹo vẫn có mất đi đâu

12. maylangthang

maylangthang Member

• 293 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Sẹo lõm lâu năm chắc khó trị bằng phương pháp tự nhiên lắm. mình nghĩ phải nhờ đến điều trị thẩm mỹ, thấy giò cũng nhiều phương pháp như là da, trị bằng laser, ánh sáng xanh, kim lăn.... nói chung bạn phải đến tận nơi để họ xem xét về tình trạng cũng như mức độ và vùng sẹo của bạn để chọn phương pháp phù hợp đấy.

13. lynguyen

lynguyen Member

• 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E thấy ở tmv có pp trị sẹo hiệu quả bằng Ánh sáng vi điểm Laser Fractional CO2. nếu sẹo lâu năm, dùng mấy cách tự nhiên khó cải thiện lắm ah. Các me tham khảo bên kangnam cũng đc, bên bích nguyệt tạm tạm

14. vuabep

vuabep Member

• 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị sẹo lõm bằng vitamin E có vẻ tốt nhỉ, nhưng mà chỉ bôi thôi thì có được không, có nên mua về uống không
    Mà uống nhiều vitamin E có hại ko nhỉ

15. Haibang_vib

Haibang_vib Member

• 67 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu bạn đang ở Hn thì qua tmv Kangnam nhé. tại đợt trc bạn mình bị một cái sẹo lồi to tướng màtrị ở đó bh khỏi rồi đấy.

16. quangninh

quangninh Member

• 187 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trị sẹo lõm lâu năm chắc phải nhờ can thiệp của các phương pháp thẩm mỹ thôi bạn ạ> giờ có nhiều phương pháp dùng laser, ánh sngs xanh, kim lăm. mình nghĩ bạn nên đến trung tâm thẩm mỹ viện để xem xét tư vấn để chọn cho mình phương pháp phù hợp.

17. bangbang

bangbang Member

• 206 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đã là sẹo lõm lâu năm thì chỉ có thể nhờ can thiệp đến các pp thẩm mỹ thôi. Giờ công nghệ hiện đại cũng có nhiều pp lắm. Mình nghĩ bạn nên đến các trung tâm thẩm mỹ tìm hiểu các cách trị sẹo lõm hiệu quả hiện nay. vì các pp cũng phải hợp với tình trạng và mức độ của vết sẹo nữa.

18. sexy

sexy Member

• 148 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nghe bảo sử dụng mật ong được lắm, thấy bảo mật ong cho bạn một làn da tuyệt vời và chữa lành mọi vết sưng, viêm nhiễm. Cách điều trị sẹo lõm trên mặt này bạn chỉ cần bôi trực tiếp mật ong lên sẹo mụn và để thế khoảng mười phút rồi rửa lại bằng nước sạch.

19. lutrava

lutrava Member

• 49 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó thử tham khảo mấy cách trị sẹo lõm trên mặt này coi sao:
    Sử dụng mật ong
    Người ta tin rằng mật ong cho bạn một làn da tuyệt vời và chữa lành mọi vết sưng, viêm nhiễm. Bạn có thể bôi trực tiếp mật ong lên sẹo mụn và để thế khoảng mười phút rồi rửa lại bằng nước sạch.
    Sử dụng lô hội
    Lô hội từ lâu đã được biết đến là loại thảo mộc tốt cho da, đặc biệt là khả năng làm lành da nên rất hữu hiệu với những vùng da bị sẹo do mụn. Có thể dùng lô hội tươi hoặc dùng gel chiết xuất từ lô hội.
    Ăn cà chua
    Cà chua là nguồn dưỡng chất giàu vitamin A, vitamin C, giúp ngăn ngừa tối đa sự xuất hiện sẹo mụn. Bạn có thể ăn sống cà chua mỗi ngày để giúp chữa bệnh và đẩy lùi sẹo mụn.
    Uống nước chanh
    Chanh chứa số lượng axit citric lớn, là một phần của nhóm AHA có khả năng tuyệt vời để giảm sẹo. Uống nước chanh càng nhiều càng làm da trắng mịn và mờ vết thâm. Nước cốt chanh rất hữu hiệu trong việc cải thiện các vết sẹo do mụn đầu đen gây ra. Vắt một quả chanh lên một miếng vải cotton mỏng rồi đắp lên mặt một lúc, rửa sạch lại mặt bằng nước. Kiên trì thực hiện cách trị sẹo lõm này hai lần một tuần, bạn sẽ cảm thấy da sáng mịn và các vết sẹo cũng dần biến mất.

20. Mặt đẹp

Mặt đẹp Member

• 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chác phải vậy thôi
    Sẹo cơ mà, nó ăn theo da rồi, nhìn xấu lắm, ko phải cứ vài cái rau củ quả là trị được đâu.